VW confirmed
Hạng C
11/2/04
522
6.752
113
53
SG
thợ VN tay nghề nhiều người ngon lắm (nhất là mấy tay thợ đồng,nhiều Việt kiều về đây khen là số 1 luôn á)nhưng nhiều tay cũng ẩu chúa luôn hic[:(!].May mốt tui mà mở gara thì phải cho kiếm thợ Tây về chỉ dẫn them vế tác phong CN cho thợ tui thôi :)

Tập Lái
19/2/04
46
0
0
53
Vietnam
Đúng là phong cách CN. Tui không biết tí gì về xe mà sau khoảng 10 phút tôi hiểu structure của xe một cách rõ ràng. Với lại nó nói rõ ràng về giá cả, các bước độ xe từ đơn giản đến phức tạp để mình chọn.

Các bác thợ xe nhà mình hay chửi bậy lắm. Các bác tài cũng thế. Không biết các bác tài trên forum thế nào?

Tập Lái
19/2/04
46
0
0
53
Vietnam
To VW, LittleGod, LongCG:

Tui mới vào SG, bận thứ 2, 3. Thứ 4 mọi người có rảnh không tui mời đi ăn trưa đâu đó (hoặc uống bia buổi tối cũng được)

Tập Lái
19/2/04
46
0
0
53
Vietnam
Đã lấy xe về, làm lại một số thứ:

1. Thay coupens làm lại phanh 2 bánh sau.

2. Chỉnh lại xi nhan để xin đường không phải dùng tay.

3. Thay gương hậu "Camry".

Mình phải về HN gấp, thứ 4 lại vào làm nốt:
1. Máy lạnh
2. Bọc lại ghế nỉ.

PHần máy, IC... sẽ mang ra HN để cho bác thợ ngwời Úc làm tiếp. Phần to tát làm trong SGòn trước.

Chạy thử mấy lần trong thành phố rồi. Thấy con bọ màu sữa đậu trên vỉa hè Tôn Đức Thắng đối diện nhà truyền thống Bason là của tui đó.

Đợi anh em goi để đi nhậu mà hông thấy. Hẹn lại tuần sau nhé.

VW confirmed
Hạng C
11/2/04
522
6.752
113
53
SG
Sorry bác tại mấy nay máy em bị virus cứ vô mạng là auto shutdown [:(!].BÁc cho em hõi bác găn chiếu hậu camry bi nhiêu thế ? ,ở đâu?.Xe em chỉ có 1 gương bên tài thôi nên đi đâu cũng phải có lơ canh dùm ben khách :D
Hôm bữa wên nói vớ bác rõ hơn chút về phần IC.Có 2 cách thay là thay luôn bộ delco ,hay là giữ lại b65 delco (gắn bộ đếm tín hiệu vào chỗ vít lữa .)Theo em thi nên làm cách 2 (giữ delco)Vì mỗ xe có một góc đánh lửa số (a văng) khác nhau .Beetle dùng lọai điều khiểng bằng chân không (hơi lấy từ bình xăng con).Nếu thay delco thì bộ dk này sẽ khác khi chạy ga lớn sẽ bị ảnh hưởng.Đúng ra có cây súng dùng để canh lửa khi máy nổ (nhưng hình như ít gara có va không biết có ap1 dụng cho xe đời bảo đại này được không :D ).Bác cứ thử đề nghị với thợ như vậy coi họ giải thích thế nào (em không phải là thợ sic hi hi nên not sure lắm :D)

Hạng B2
1/12/03
355
48
28
47
hóc bà tó
Vậy là bác dũng cũng đạ bon bon trên Bug rồi dấy à!
To VW: nếu máy bị shut down thì bác lo quét virus đi rồi tìm file trám chổ lỗi lại ( lên bkav.com.vn á)
có một mẹo để vần tiếp tục khi nó đòi shutdown là bác vào mode DOS rồi nhất
shutdown -a
the là nó không tắt đâu (xin lỗi là tứ vấn mẹo tin học ở trong oto!!![^][^]

em cung dang định thay IC đây! chắc ra Tâm Anh gì mà bác VW giới thiệu quá! Xep em cũng nói là chổ này cũng được nhưng hơi mắc! không biết có phải vậy không???
các bác cho em lời khuyên đi ! nghe sao làm vậy mà!

Tập Lái
19/2/04
46
0
0
53
Vietnam
Kế hoạch của tui thay đổi như chong chóng (nhưng không phải tại tui). Mấy cái vụ độ xe tuần này lại phải lùi lại vì transporter lấy xe tui mang ra Hà Nội mất rùi.

Nhưng kế hoạch nhậu không đổi đâu nha. Thứ 4, 5 buổi tối được không LittleGod, VW?

Thay 2 gương camry (có thể cụp vô khi không dùng tránh va chạm) hết VND300.000 bao công thay. Thay mất khoảng 2.5 giờ. Định bọc lại nỉ cho ghế (nửa nỉ nửa da) hết VND750.000 nhưng chưa làm được.

Ông bán xe cho tui nói thay IC và bơm điện thì cẩn thận vì nếu thay bừa đi xe dễ bị giật giật lắm. Phải có thợ biết mới được (như VW í). LittleGod hỏi ông này cách thay luôn???