VW confirmed
Hạng C
11/2/04
522
6.752
113
53
SG
to ttdzung .Bác thay ở đâu vậy.Chắc không có chỉnh điện .Hôm bữa em thấy ông kia có cặp chỉnh điện dòm phê lắm
thanks lttlegod nha
Chỗ Tam Anh làm đúng ra cũng hơi mắc (nhưng em nghĩ rẻ hơn trên TVD).Hôm bữa ổng TA khoe em là có mua ron kiếng gió(cái hình tam giác) (hình như bác littlegod cần). bên USA gởi về (khoảng 4-5 usd /1m hay gì đó)
Chỗi xe em làm IC la gara Văn Luỹ (or Cẩm Luỹ) hiện giờ nằm ở đối diện chợ đầu mối Tam Bình .Làm cũng tốt (chạy mấy năm chưa thấy gì :D.Cái IC là phuớc chủ may thầy thôi :D ,tại tòan đồ secondhand không(no bảo hành).HÔm bữa em rảnh đi mua 1 cái IC chỉ 15 nghìn thôi nhưng găn không chạy sic:p (thấy rẻ tính mua để so cua :(.
Gắn bơm xăng mà chạy giựt giưt là 100 % bơm mạnh quá (tràn xăng).Nên thay luôn cái pontu (tui không biết đúng không nghe thợ phát âm vậy thôi :(.Đại khái là cái van giông như trong bồn xả WC .Tui bị một lần tức wá nên thay pontu xong dời em bơm xăng lên cabo trước luôn cho khỏi lo nữa (bảo đảm không có thợ gara nào làm giống em cả :D sic buồn 5 ')
IC mà chạy giật giật là IC đó chắc gần chầu ông bà rồi :p.(Cũng có khi do đánh lửa sớm a văn wá).rồi cân lửa sai nữa .Phứtc tạp thiệt :D

Tập Lái
19/2/04
46
0
0
53
Vietnam
Xin thông báo thay LongCG. Vợ LongCG đẻ con gái nặng 3.3kg, ngày 31-3-2004. Thay mặt một số "con bọ" chúc mừng LongCG lên chức "bố"

Hạng B2
1/12/03
355
48
28
47
hóc bà tó
cho em hỏi tí:
xe em hay bi mat thắng ( không ăn ) vậy em kiểm tra gì ????
o bánh xe sau cua em nó xì dâu, hay nhớt ??? không biết phải dầu thắng không?
chư đi xe ma thắng không ăn thì.....
các bác tư vấn dùm em ! kiểm tra gì làm gì cải thiện ?? chổ nào làm ok!

VW confirmed
Hạng C
11/2/04
522
6.752
113
53
SG
Nếu lúc có thắng lúc không (mất pedan)là bị xylanh cái á .xylanh cái của bác chắc bị rỗ nên mau làm hư coupen(lòng gang lau năm bị mòn).Về thắng bác nên ghé tiêm Vui Quốc lộ 13 (qua khỏi cổng chính bến xe Miền đông chừng 500m ,cùng phía) Chỗ này làm good lắm (chuyên trị thắng thôi).Nếu thay coupen cái +dầu thăng chừng vài chục ngàn thôi.Đóng lòng inõx thi không biết giá,thay mới(độ bộ thắng xe khác vào) tòan bộ thì chừng 700.Tán bố thì chừng 300 nữa
Bánh sau nếu bị chảy nhớt là lỏng phốt (gần bạc đạn)nếu là nhớt khi chạy sẽ bắn ra vào mâm.Nếu là dầu thắng thì hư coupen xi lanh con,hay nứt ống cao su.Nên hửi thử coi là gì :D

Tập Lái
19/2/04
46
0
0
53
Vietnam
Tui mới thay coupen, xi lanh, dây dẫn dầu phanh... mất gần 1T.

Hôm vừa rồi mang xe ra HN mấy tên lái xe tải lúc giao xe đề không nổ chỉnh tùm lum thế là lúc tui đang đi trên đường chết toi giữa chừng. Phải kêu xe cứu hộ mất 250.000. Xót hết cả ruột!

Hạng B2
1/12/03
355
48
28
47
hóc bà tó
to bac Dzung :
vay bay giờ xe nổ lại chưa vậy bác ???
rất tiếc lá đến bi giờ em cung chưa biết chiếc của bác nó ra thế nào ????
to VW : thế là em có thêm mộ số địa chỉ qúa hấy??? tam bình thì gần nhà em!
thế em sẽ cho con xe em di chu du thế này ?? lên ông Tám mập chỉnh lại cái dzè cho nó không cạ bánh ( tại chơi bánh 195 65 15R ma) -->chay len Ba Dậu làm bình xăng con-->
lên tâm anh thay zoon kiếng , + xem lại máy
sau dó chạy về Vui coi thắng + chậy về tới TAM bình thì coi chèn con IC vào !! hê hê!
chắc qua 1 vòng sẽ ổn thôi!
về diện đóm thì làm ở đâu? bửa trước đi hội Bug thì có ông gì dó làm điện chuyên nghiệp lắm nhưng đòi tới 2.5t (cũng trong TVDang ) nếu các bác có chổ nào khá hơn thì cho em biết với
cám ơn VW lắm lắm!!!!

có gì em sẽ nhờ các bác giúp tiếp[8D]

Tập Lái
19/2/04
46
0
0
53
Vietnam
Thanks LittleGod,

Chưa nổ. Hiện tại đang để ở Gara cho anh bạn người Úc tháo tung xe kiểm tra toàn bộ phanh điện,... để sau đó lên danh mục những thứ cần sửa + chi phí. Rồi mình mới quyết định sửa những gì... Chắc sẽ mất khoảng 1-2 tuần gì gì đó.

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53
to littlegod hôm thứ bảy đi lang thang ở Tô Hiến Thành mua RB7 thấy một tiệm kiếng có quảng cáo đánh bóng kiếng, bác đến thử xem vì tui nhớ có lần bác hỏi.

VW confirmed
Hạng C
11/2/04
522
6.752
113
53
SG
em nỏi dùm bác Ron kiếng gió (*tam giác) ông tam anh(gần nhà em) nói đợi con ổng gởi về(USA) gởi 1 lần rồi hình như sell all rồi.IC thì ổng nói khoảng 1 t mí,phải đem xe ra mới báo giá (chắc dòm mặt đặt giá wá [:I].để em hỏi lại xem
Diện xe hơi bác cứ kiếm chỗ nào làm bình ,sạc hỏi nó làm điện xe hơi không kui lại nhà làm(đi dây lại ,đèn đuốc) (nếu bác đã thay dyamo trái bí)điện xe hơi cũ dễ lắm không như xe honda hay xe mới đâu .Chỉ khó chỗ chế pát bắt dyamno trái bí ,use dyamo cũ là đẩy ghiền luôn :p(dyamo +công khoảng 7-8 trăm)thôi.Cái này thi gara đã thấy mẫu ,hay đã làm mới biết chỗ chế pát á ,cũng dễ thôi(không thôi bác wa em ,em show bác cách chế ở xe em bác về kui thợ gara khác làm khỏi lo bi tụi chuyên nghiệp chém :D
Máy thi TVD la No 1 .
Bác mà đi vòng vòng xong chắc con bọ của bác mệt luôn hihi.Tại em không biết con bọ của bác thế nào nhưng theo em là
1 gõ vè (chỗ bác wen)
2 làm thắng(Vui).Nếu thay luôn bộ xylanh mới,tán bbố thì hỏi gia kỹ ,tụi nó thuờng chưa báo công làm.Tới lúc tính tiền mới tính công,phải hỏi truớc á
3 thay IC(thay Ic xong có khi lửa mạnh khỏi làm Bình xăng con).Cái này tuỳ bác thích làm chỗ nào thì làm tại phước chủ may thầy em không dám chỉ hi hi,lỡ bác nằm đường thì mệt.Kui chỗ này xút rửa bình xăng cho bác luôn.thay delco hay giữa lại cũng tùy bác .Thay thì có hư dễ kiếm đồ thay .giữ lại thì an tâm về lủa nhưng lỡ bể nắp delco hay đầu roto (xui thôi,chứ chùng nào mới hư)kiếm phê luôn (kiếm có thì cũng phải trả gia hàng hiếm he he)
4 thay dyamo trái bí(dyamo cũ dính với quạt làm mát máy) .dyamo cũng 2 loại ,loại lấy từ xe khác chế pát bắt va .loại giống y cái cũ nhưng đời mới khỏi chế pat(hôm bữa có 1 cha kui em thay di cho đẹp xe ,nhưng đâu tới triệu mấy lận,ông này cũng trên TVD á
Điện mà 2,5 t chắc luôn IC,dyamo, chứ còn gì nữa đâu mà mắc thế .Nếu 2,5 tr mà luôn IC ,dyamo ,đi lại dây, đèn thì còn accept được
Ps bác thay mâm chỗ nào để em ra mua lại mấy có vỏ cũ của bác a.[8D]

Hạng B2
1/12/03
355
48
28
47
hóc bà tó
cám ơn qha_vn bác hà nhé ! em xe đi tìm cho xem sao !!!
theo nhu VW nói thì chắc phải ra TVD quá??? nhứt đầu thiệt đấy! cám ơn bác đã dặn dò em trước!
chế trái bí thì em thấy cũng mấy xe rùi! nhưng không chú ý cho lắm ! hihihih
buồn nhứt là chuyện roon kiếng á! chắc phải chậy ra ổng dặn ổng thôi! chứ không thôi mang về mà hết thì buồn thiệt!
còn về thay mâm thì em thay mâm xong vẫn giữ lâi mấy cái mâm cũ, võ cũ nhưng có điều nó cũng nát quá rùi!
hôm trước lcú đi kiếm mâm võ thì em có vào một tiệm trên LTTổ ở đầu ngã sáu NTMK có vỏ đó (nó dòi dâu 2-300 ngan một cái ! nhưng muốn chơi bánh bự nên không màng! (tiễm đầu tiên khi queo NTMK- LTTổ) bác thử ghé hỏi xem .