Hạng F
20/1/10
5.848
7.301
113
www.viettranyen.com
Cám ơn bác Sò đã có lời, để em alo tụi nó chứ em thì ko đi được rồi bác ạ, lần sau bác đi đâu thì lại ới nhà em với nhé. Cám ơn bác.

P/S À mà lỡ có đứa nào muốn đi thì đoàn bác có ai cho quá giang ko để em còn gởi gắm hả bác?
sogea nói:
E thấy bác Nắng SG vào dòm ngó rồi đi ra.. e định rủ bác rồi đấy. Nếu hội bác đi thì vui lắm ạ. Đăng kí nha các bác

@ LHK vui tính nữa..đi chung cho vui

Last edited by a moderator:
Hạng F
20/1/10
5.848
7.301
113
www.viettranyen.com
Kính thưa các bác, nhờ sự chỉ dẫn rất cụ thể của các bác OS mà nhóm em đã đi Bửu Long đến nơi, về Nguyễn Hữu Cảnh đến chốn, rất vui vẻ và happy ạ.

Cái gì cũng có lần đầu của nó, hôm trước là lần đầu em đi ra khỏi SG mà ko có thầy ngồi bên phụ chỉ dẫn, nhưng nhờ có các bác dẫn đường và áp giải nên em đã lụm được thành công. Còn hôm qua là lần đầu tiên em đi xa mà ko có ai dẫn đường ngoài mấy bà tám ngồi phía sau luôn mồm tranh luận về đường sá. Khi về đến gần nhà thì thấy mấy bác bị xxx lụm vì sai lane, khi em hỏi tụi nhỏ có biết mấy bác đó can tội gì ko thì tụi nó hỏi tội gì hả chị? Em trả lời "đó là tội ko tham gia OS" hihihi... cám ơn các bác nhiều ạ.

Hạng F
5/3/10
6.005
33.424
113
happyman352 nói:
solopidi nói:
Bác đã book ks chưa? nếu chưa thì không nên đi nhé

Ăn uống thì tuyệt đối né mấy quán trên đường Hoàng Hoa Thám, cứ ghé ghềnh Hào, quán Tre, cây Bàng gần b ãi dâu cho nó lành. mấy ngày lễ đông như vậy thì nên đi ăn lệch giờ sẽ đỡ phải chờ

Cám ơn bác nhiều lắm :)

có giề đâu mà bác cảm ơn rối rít. em mà chỉ bác mấy chỗ mát-xa ngoài đó thì chắc bác cho em lên 9 tầng mây xanh

Hạng D
30/6/10
1.154
0
36
53
Tp.HCM
solopidi nói:
happyman352 nói:
solopidi nói:
Bác đã book ks chưa? nếu chưa thì không nên đi nhé

Ăn uống thì tuyệt đối né mấy quán trên đường Hoàng Hoa Thám, cứ ghé ghềnh Hào, quán Tre, cây Bàng gần b ãi dâu cho nó lành. mấy ngày lễ đông như vậy thì nên đi ăn lệch giờ sẽ đỡ phải chờ

Cám ơn bác nhiều lắm :)

có giề đâu mà bác cảm ơn rối rít. em mà chỉ bác mấy chỗ mát-xa ngoài đó thì chắc bác cho em lên 9 tầng mây xanh

Bác nói nhỏ cho em biết với ạh. Nói nhỏ thôi nhé.

Hạng D
22/1/06
1.042
282
83
hòn ngọc viễn đông
Juki_Doan nói:
Hoang sơ nhưng mà khi đói bụng có chỗ bán mì gói hok bác, hix, em sợ hoang sơ mà "chỉ mình ta với ta", la làng không ai nghe lắm! Quyết tâm tết năm 2011 làm một chuyến dài ngày đến mấy địa điểm này.
@Yuki:bác yên tâm,ăn uống ngoài ấy đồ ăn hải sản tươi sống.Cơm phần chỉ có khoảng 30-40K/phần.Đồ hải sản giá cũng rẻ hơn ngoài mũi né,bác ở resort cho nó hoành tráng,còn ở nhà nghỉ của huyện đội thì chỉ hết có 150k/người/ngày,phòng có tivi,máy lạnh,tủ lạnh,WC thì xài chung,cũng gần đấy.Xe gắn máy thì mướn 100k/ngày chưa có xăng,xe đi không cần sợ mất,cứ để nguyên chìa khóa và nón bảo hiểm vì không ai lấy,an ninh trên đảo rất tốt,không có ăn xin.
Bác không tranh thủ đi là uổng lắm đấy,vì hiện nay Côn Đảo còn nét hoang sơ,chưa bị tàn phá bởi bàn tay con người.

Hạng F
5/3/10
6.005
33.424
113
chevrolet_LT nói:
Juki_Doan nói:
Hoang sơ nhưng mà khi đói bụng có chỗ bán mì gói hok bác, hix, em sợ hoang sơ mà "chỉ mình ta với ta", la làng không ai nghe lắm! Quyết tâm tết năm 2011 làm một chuyến dài ngày đến mấy địa điểm này.
@Yuki:bác yên tâm,ăn uống ngoài ấy đồ ăn hải sản tươi sống.Cơm phần chỉ có khoảng 30-40K/phần.Đồ hải sản giá cũng rẻ hơn ngoài mũi né,bác ở resort cho nó hoành tráng,còn ở nhà nghỉ của huyện đội thì chỉ hết có 150k/người/ngày,phòng có tivi,máy lạnh,tủ lạnh,WC thì xài chung,cũng gần đấy.Xe gắn máy thì mướn 100k/ngày chưa có xăng,xe đi không cần sợ mất,cứ để nguyên chìa khóa và nón bảo hiểm vì không ai lấy,an ninh trên đảo rất tốt,không có ăn xin.
Bác không tranh thủ đi là uổng lắm đấy,vì hiện nay Côn Đảo còn nét hoang sơ,chưa bị tàn phá bởi bàn tay con người.

tìm người đi chung đi kìa juci ơi. yêu cầu "bạn" í book vé máy bay gấp gấp

Hạng D
30/6/10
1.154
0
36
53
Tp.HCM
chevrolet_LT nói:
Juki_Doan nói:

Côn Đảo rất đẹp và hoang sơ. Thiên nhiên rất gần gủi. Giá cả các loại thì bác Chevrolet đã mô tả rất cặn kẻ rồi, có gì cứ alo hỏi tiếp thôi. Nhưng nên đi bằng máy bay chứ đi bằng tàu thì đến 2,3 ngày sau vẫn còn cảm giác chơi vơi, lâng lâng, bồng bềnh trên sóng.

Hạng D
22/1/06
1.042
282
83
hòn ngọc viễn đông
solopidi nói:
tìm người đi chung đi kìa juci ơi. yêu cầu "bạn" í book vé máy bay gấp gấp
@Yuki:Em quên nói bác vụ book vé máy bay.Riêng vé máy bay rất ít khi còn vé
.Có lúc may thì còn,thường thì phải book trước khoảng cả tháng,hoặc bác Yuki nếu có quen ai làm trong vietnamairline thì nhờ book vé dùm vậy.

Hạng D
20/11/07
4.570
465
83
53
NắngSG nói:
Kính thưa các bác, nhờ sự chỉ dẫn rất cụ thể của các bác OS mà nhóm em đã đi Bửu Long đến nơi, về Nguyễn Hữu Cảnh đến chốn, rất vui vẻ và happy ạ.

Cái gì cũng có lần đầu của nó, hôm trước là lần đầu em đi ra khỏi SG mà ko có thầy ngồi bên phụ chỉ dẫn, nhưng nhờ có các bác dẫn đường và áp giải nên em đã lụm được thành công. Còn hôm qua là lần đầu tiên em đi xa mà ko có ai dẫn đường ngoài mấy bà tám ngồi phía sau luôn mồm tranh luận về đường sá. Khi về đến gần nhà thì thấy mấy bác bị xxx lụm vì sai lane, khi em hỏi tụi nhỏ có biết mấy bác đó can tội gì ko thì tụi nó hỏi tội gì hả chị? Em trả lời "đó là tội ko tham gia OS" hihihi... cám ơn các bác nhiều ạ.

Mợ Nắng thừa thắng xông lên rùi nè!!! Chúc mừng Mợ!!! Hôm nào em gửi Mợ qua hội Lady Driving thi "thay lái lụa" nhé. He he

Hạng B2
13/10/08
102
0
0
solopidi nói:

Bác nói nhỏ em thôi để lần sau em đi nữa, lần này đi ko được đâu :D