Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
8/2/11
1.915
23
38
@ kỹ sư tặc: Bảo dưỡng lưu động có thằng Toy nào làm chưa, chứ Ford là có rồi. Hiện tại WesternFord đang làm đó, em thấy bác vào bơm vá vô tội vạ mà ko tìm hiểu kỹ, hình như bác muốn huơ đủa cả nắm?

Hạng D
20/4/05
1.045
35
48
44
Sai Gon
www.phamgiasaigon.com
Em thì làm bảo dưỡng ở SG Ford PQ, Cao Thắng đều thấy ok cả. Chắc mấy lần tới đó đều nhờ anh Dầu Hôi nên mới được chăm sóc tốt. :)
@Dầu Hôi: anh nghỉ bên FVN rồi à? Đi Mẽo nhớ mua dùm em ít phụ tùng của con Explorer nha. ;)

Hạng D
17/12/07
3.202
64
48
kysutach nói:
E đọc mấy trang mà thấy tội nghiệp cho những bác đang đi xe ford quá,đã bỏ tiền mua xe mà con sâu đó coi khách hàng ko ra gì,thật đối nghịch với toy(an thành THĐ)xem khách là thượng đế(bảo hành,bảo diễn ở đây e thấy vậy)
- Anh Tạch hơi quá lời rồi đó. Không nên quơ đủa tùm lum như vậy khi "tay mình quá ngắn"... Nếu anh đang đi Toy thì chắc em nghĩ em phải tội nghiệp ngược lại anh đó ... hì hì ... khi anh chọn mua sản phẩm mà lúa bỏ ra để "ôm xô" em đó về cao hơn giá trị thật của nó...

Hạng F
5/3/05
8.717
74.962
113
đây
Em vẫn làm ở CT Ford, từ lúc còn ở Văn Thánh tới giờ qua Bình Triệu, nói chung cũng chuôi chuối... đúng là xe đông thật, nhiều khi thấy tài xế và CVDV cãi nhau ì xèo vì tài xế hình như không phân biệt hay không chịu hiểu cái gì là bảo dưỡng, cái gì là bảo hành sửa chữa, xe đang có vấn đề đòi vô bảo dưỡng thay nhớt phải hết bệnh mà không chịu sửa thì... lạy cụ. em thấy nhiều rồi... cho nên mấy ông CVDV cũng nhức đầu lắm :D

dưng mà có mấy cái nên sửa, nên thay đổi từ thái độ nhân viên... phục vụ nước uống, có lẽ phải mời nhiều tài xế và "rờ moọc" đi theo đông quá nên các cô có ý... chọn lọc, ngó tướng sang trọng lắm tiền thì... mời, không thì kệ mày. Các bác cứ thử ăn vận lòa xòa vô phòng chờ ngồi xem có đc mời nước không?

rồi thì xe làm xong, đôi khi khách phải tự "mò" ra xưởng mà check xem xe xong hay chưa để vô phòng KD yêu cầu cho lấy xe, hên lắm mới có NV nào đó "nhớ" mà vô kêu mình ra nhận, DV rửa xe cho khách sau khi bảo dưỡng thì... lỡ 1 lần không dám nhận lần 2, móa ơi rửa xong bẩn như chưa rửa, gọi là bôi nước lên xe thì đúng hơn...

Giá phụ tùng, em không có ý kiến, thay cả cụm nó luôn đắt như vậy, cái đó là quy trình chung hãng nào cũng thế, không thể khác đi được trừ phi ra gara ngoài, tuy nhiên TOY chấp nhận khách mua phụ tùng ngoài vào lắp và tính phí đắt, nhưng Ford thì không, không mua của tôi = không lắp thì... mất nhiều khách lắm.

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
@Reddevil: nghĩ em ạ, a tìm khoảng lặng trong cuọc đời....chắc khong thể chết được nếu không lam F. Chuyện mua đồ dùm là cá nhân không ảnh hưởng gì đến hòa bình thế giói là múc thoai....email để giữ quan hệ VN-CUBA nhé

@tuanle: e thích cách bình luận của người trãi nghiệm thực sự về Dịch vụ ở cái xử sở thiên đường này.
@kysutach: bác bình lựng vừa thôi, đến lúc bị nếm đá đừng hát bài : KHI CÔ ĐƠN E GỌI TÊN ANH" nhé.....em đùa bác tí thôi nhưg ở đâu cũng có cái tốt cái xấu bác ạ

Hạng D
9/2/10
1.358
505
113
37
Lời Bác Tuanle luôn thẳng thắn và hiểu biết. Em chưa bao giờ bỏ qua 1 comment của bác bất cứ thớt nào em thấy.

Hạng B2
26/4/10
136
1.534
93
Bác petrol nghỉ Ford là một tổn thất cho F và cả cho FFC. Em vẫn chưa có dịp gặp bác để cám ơn bác vụ cái máy phát.

Hạng D
20/4/05
1.045
35
48
44
Sai Gon
www.phamgiasaigon.com
petrol nói:
@Reddevil: nghĩ em ạ, a tìm khoảng lặng trong cuọc đời....chắc khong thể chết được nếu không lam F. Chuyện mua đồ dùm là cá nhân không ảnh hưởng gì đến hòa bình thế giói là múc thoai....email để giữ quan hệ VN-CUBA nhé
Lặn xong nhớ nổi lên nha anh. Lặng lâu quá tìm không thấy anh em lại nhớ anh đó.
Qua bên Mẽo có gì hay hay email cho em nhá.:D

Hạng B2
14/6/09
411
4
18
48
Cá nhân em thì em vẫn chọn cách phản ánh trực tiếp với người có trách nhiệm khi mình không hài lòng, tuy nhiên phản ánh SG Ford Cao Thắng cũng acted rồi; nhưng lời hứa cải thiện cũng chưa thấy hoàn toàn quán triệt lắm, hên xui vào tay nghề thợ và thái độ của tư vấn dịch vụ hôm đó có happy hay không??. Vào chỗ nào cũng vậy, em vẫn chọn cách ra thăm non vợ 2 thường xuyên xem anh thợ táy máy cái gì, cái nào làm - cái nào chưa, nhắc liền và không quên mỉm cười và mềm mỏng với hắn!
Đánh giá cao những comment của bác @tuanle, thẳng thắn và trung thực.

Hạng D
31/7/11
2.484
2.706
113
dangthu nói:
@ kỹ sư tặc: Bảo dưỡng lưu động có thằng Toy nào làm chưa, chứ Ford là có rồi. Hiện tại WesternFord đang làm đó, em thấy bác vào bơm vá vô tội vạ mà ko tìm hiểu kỹ, hình như bác muốn huơ đủa cả nắm?

bác @đang thù chắc làm viêc cho ford hay sao ấy,nếu đúng vậy thì ko nói nữa.im luôn cho mấy bác khỏi thay đổi

Status
Không mở trả lời sau này.