Tập Lái
25/11/04
35
0
0
www.huonghuyen.com
Xe mình chạy được 5.000km , Cty nói là đem di bảo dưỡng vậy các bác nào có kinh nghiệm cho em biết là bảo dưỡng cái gì vậy ? lúc chạy được 1.000km mình thay nhớt rồi vậy bây giờ có thay nữa không ? bảo dưỡng ở đâu là ok nhất , cám ơn nhiều

RE: Bảo dưỡng Xe Jolie ?

Bác giở quyển sổ Lịch Bảo Dưỡng ra (hãng nó cấp cho bác cùng với cuốn Manual) rồi xem ở cột 5000 km nó đánh dấu (x) ở mục nào thì ra chỗ bảo hành bắt nó làm đủ hết mấy việc đó. Bác mua ở đâu thì ra bảo hành ở đó luôn cũng được, còn không thì ra AMC Hàm Nghi, Minh Thành ở gần cầu Thị Nghè hoặc ra nhà máy ở gần cầu vượt sóng thần.

Nếu bác không ý kiến với bọn nó thì nó chỉ thay nhớt miễn phí cho bác rồi đuổi bác về. Lần tiếp theo là 10.000 km nó sẽ chém bác. 210K tiền nhớt, 190K tiền lọc nhớt, thay dầu hộp số & cầu sau....đâu đó gần 1 chai tất cả và vẫn miễn phí tiền công thì phải...:D. Bác phải chịu cho nó chém đến hết bảo hành...rồi ra ADV mua lọc nhớt về tự thay lấy, lọc nhớt có 40K/cái thôi.

Chú ý, lần BH cuối cùng là 20.000 km, nó sẽ đè bác ra thay lọc xăng giá 900k/cái...:D

Hạng D
29/10/03
1.306
365
83
Vietnam

thay nhớt cầu đi, xong bảo đảm êm hơn. tiện thì thay luôn nhớt hộp số . xe mới cứ thay nhớt nhiều hơn định kỳ 1 tý cũng tốt hơn chứ.

O.S.P.D EMMA Head Judge
31/1/05
830
24
18
XAMBACO JSC

Bác Bé Bầu có thông tin quý giá về bảo dưỡng xe Mít ròai!!! vậy có cái VIP card nào cho OSDC (OS Drinking Club) hông dzậy?

Tập Lái
25/11/04
35
0
0
www.huonghuyen.com

cám ơn các bác nhiều quá , đúng là có nhiều chíến hữu am hiểu thì khỏi sợ bọn nó gạt , cỏn vụ VIP Card em vừa mới hết , các bác nào vô em hú 1 tiếng là discount 10% liền.

Hạng B2
3/7/05
400
8
18
53
TP Hồ Chí Minh
Visit Site

Chào các Bác, có Bác nào biết địa chỉ làm ốp lỗ tai (kiếng hậu) cho xe Jolie có đèn xinhan như xe Cam ry hay Hi Lander ko xin chỉ giúp. Bởi xe của em mua đời 2004 ko có cái vụ đèn xinhan bên hông cửa như đời 2005 (nhìn cũng thấy hay hay). Hiện tai em chỉ ốp cái lỗ tai ko co xi nhanh đèn thôi. Hang của Đài Loan, mua cũng lâu rồi nên cũng ko nhớ giá cả bao nhiêu nữa. Cám ơn mấy Bác trước nha.

Hạng B2
3/7/05
400
8
18
53
TP Hồ Chí Minh
Visit Site

Chào các bác chạy xe Jolie, hôm bữa em có để ý tới 2 con Jolie. Tại sao lúc đề có con thì tiếng máy nghe hơi bị lớn (giống như có bật thêm máy lạnh bên trong), có con tiếng máy nghe khá êm, có phải do con có tiếng máy êm được gắn thêm miếng tản nhiệt dưới nắp capô (giông con Pajero) nên ko nghe lớn bằng con ko gắn phải ko ?Cả hai máy xe còn nóng và ko bật điều hòa khi nổ máy. 2 xe deu là MPI - 2004. Có bác nào biết ko ? hay là phải đi chỉnh lại tiếng máy cho nó êm hơn???

Và hình như do Jolie có thân hơi nặng hơn xe 4 chỗ nên khi nhấp số 1 vào đường dông đúc, em có cảm giác là bị bỏ lại đằng sau khá xa. có bác nào cao tay ấn, giúp em kỹ thuật đi số trong đường đông đúc, kẹt xe mà lại kinh tế không ?

Hạng C
27/8/04
713
6
18
HCM
mail.viettel.vn

Bác hòa thượng cho em hỏi thăm : Xe em gần 20000km nếu bảo dưởng thì nên vào làm ở đâu, có nhất thiết là phải vào MIT không ? Vì vào đâu em cũng phải trả tiền (loại xe 10000km) ? Bác Automatic có làm vụ lặc vặc này không ?:)

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.506
113

Trích đoạn: Jolie2004

Chào các Bác, có Bác nào biết địa chỉ làm ốp lỗ tai (kiếng hậu) cho xe Jolie có đèn xinhan như xe Cam ry hay Hi Lander ko xin chỉ giúp. Bởi xe của em mua đời 2004 ko có cái vụ đèn xinhan bên hông cửa như đời 2005 (nhìn cũng thấy hay hay). Hiện tai em chỉ ốp cái lỗ tai ko co xi nhanh đèn thôi. Hang của Đài Loan, mua cũng lâu rồi nên cũng ko nhớ giá cả bao nhiêu nữa. Cám ơn mấy Bác trước nha.

Vụ này chưa có và chắc là không có đâu bác ạ!