20 năm nữa, anh Macheda kể với con cháu, Ngày xưa, Ông mua căn nhà này 14 tỉ, các cháu hỏi: Ông ơi ! thế Chứng từ đâu? anh Macheda xòe cái Hợp đồng mua bán tay bo ra, các cháu khi đó đã tiến bộ rồi, nên quay ra cười đểu: Mấy cái dấy tờ ký tay bo này, muốn phịa ra thì mấy hồi.

Hạng D
13/10/15
1.857
3.113
113
Haizzz,mua 8 tỉ mà khai 2 tỉ .
Nếu lộ ra thì cả người bán & người mua cùng zách việc nhé.
Vụ anh Trần vũ Hải là cụ thể nhé.
Anh gg đi .
Nguy hiểm đới .:(:(:(

Mà ngay cả khi ko lộ za
Thì về sau anh bán căn đó
Người mua bắt ghi giá đúng trong Hd mua bán thì anh cũng đóng thuế tncn cho đẫm luôn nhen .
Vẫn 2% thôi chứ đẫm gì anh ơi ?

• Like
Reactions: songoi and lucsi
Full Sinopharm
25/12/09
2.702
33.325
113
anh Macheda lụ khụ đi lấy Hợp đồng công chứng có mộc đỏ và biên lai thuế ra đưa các cháu xem, các cháu nói lại: Ông ơi ! Ông XL quá đi, giá có 3 tỉ mà Ông phét chúng cháu 14 tỉ !
hihihi, sốt lên bán quách rồi, con cháu gì anh ui...
mà tình hình vầy, nếu mình là ảnh, thì gỡ làm sao?

Hạng C
9/9/14
924
22.456
93
Vẫn 2% thôi chứ đẫm gì anh ơi ?
Nhà Nước thay đổi luật liên tục, cũng không chắc sau này sẽ áp thuế kiểu nào. Bây giờ chơi trò thu 2% trên giá bán, nhưng sau này mà quay lại với cách tính thuế kiểu giá bán bây giờ trừ giá mua lúc trước, thì ... đỡ không nổi luôn.

• Like
Reactions: kevinngva
Hạng B2
28/10/13
407
4.821
93
45
Nếu hộ khẩu thường trú của người bán căn nhà duy nhất khác với địa chỉ căn nhà bán thì có bị làm khó không ah?
Em cũng có cùng câu hỏi như bác. Nếu hộ khẩu thường trú khác với địa chỉ căn nhà (duy nhất) đang bán có bị sao ko.

Hạng D
14/8/15
1.568
23.909
113
giao kèo ai nấy đóng !. nên đã giảm tiền thật rồi bác !

chứ em còn khó khăn, mới mua 2 căn kia gần 14 tỷ. chuẩn bị sửa hơn 3 tỷ nữa. Thấy căn này ngon còn bao nhiêu em mua luôn ,, phải cày bừa nhiều mới được bác ạ !

Chứ vay ngân hàng thì em ko đủ khả năng trả lãi.
Thấy hoàn cảnh anh khó khăn tội quá!

Hạng B1
17/6/16
92
1.306
83
37
Sau khi ký hd công chứng trong vòng 30 ngày phải kê khai nộp vô quận ủy ban và cơ quan thuế .Bữa trước vì sai tên trên sổ hồng phải chỉnh sửa lại ,em nộp trễ cho khách khoảng 2 tuần. Cơ quan thuế phạt chủ nhà 2tr8. Chủ nhà và người mua chửi nhau ì sèo. Ý chủ nhà ko muốn nộp tiền phạt đó.
A Macheda ngâm hồ sơ 3 tháng là tiền phạt còn hơn nha. Kaka