Hạng B2
26/11/05
497
5.479
93
RE: Bị 2B chạy sai còn làm dữ, phải làm sao?

Bác Phan ở Cần Thơ hả ? Em cũng ở Cần Thơ nè. Nghe bác kể mà em nóng cả người. Đúng là đồ vô học thật. Hôm nào đi xa bác rủ em theo, để mấy vụ nhỏ nhỏ đó em xử lý cho... :D

Hạng B2
22/1/08
103
0
16
TP Cần Thơ
www.anchau.net

@vuisme: Chào bác, em ở Cần Thơ bác à, em ở đường Quang Trung, hôm nào ae off café nhé bác, em có diện kiến bác hội trưởng 3bánh rồi. ĐT của em: 0908 464 789, chúc bác năm mới nhiều sức khoẻ !

Hạng D
11/1/08
2.042
603
113

Ngày xưa còn sống, Ba e bảo: thương cha chớ chọc thằng ăn mày.
Thôi thì một sự nhịn . . . 81 sự nhục vậy!

Last edited by a moderator:
Hạng B1
10/5/07
67
0
0
53

E cũng xin góp một tí chuyện. Hôm trước Tết e với thằng bạn đem xe về garage cất, đến đoạn Nguyễn Oanh có một thằng chạy chiếc Honda Future Neo ngya trước mũi em và sau một "mợ ba". Bà mợ ba đang qua đường tự nhiên thắng cái cụp. thằng kia cũng thắng nháo nhào theo (thằng này nó tạt ngang mũi e). Em đạp thắng mà kô kịp (may 9 đời nhà nó vì mới đèn đỏ xong e chỉ vừa nhớm bánh). Cái đuôi Neo nó queo vô trong (chỗ đuôi nhựa gắn biển số). Nó xuống nói ngang nói ngửa rồi còn móc dt gọi cho ông cậu nào đó của nó. Em cũng tính gọi ca nhưng xe cty có gì thi phiền phức lắm. Thế la phải móc 300k cho nó. Tức ói máu. Thằng bạn e đòi dí theo dần cho nó một trận nhưng e cản lại. Nó thật các bác, nếu lúc đó e đi moto thì chắc fải ngược lại rồi. Em kô thích va kô bao giờ muốn gây sự với ai hết nhưng gặp mấy chuyện vầy là kô chịu nổi. Giờ nhắc lại vẫn còn thấy bực mình.[>:]

Hạng C
22/3/07
810
166
43
TP HCM

Em gặp trường hợp này mấy lần, lần đầu còn gân cổ lên tay đôi. Mấy lần sau, cứ cười cười vẫy tay chào xin lỗi, rồi lừa lừa đi tiếp. Nó thấy xe nó không sao là nó bỏ thôi mà. Nếu tai nạn nặng quá thì chắc chắn lỗi về mình, nên đành năn nỉ thôi.

Tập Lái
1/4/08
34
0
0

Trích đoạn: morning sun

Trích đoạn: phantan

Hy vọng năm mới mọi người hên nhiều hơn. 2B bi giờ có học Luật GT (hổng học sao có bằng mà chạy) nhưng khoái xử theo lệ hơn: Cái lệ xe to thua xe nhỏ [&o] nhưng rồi lại cũng có lệ xe nhỏ thua xe to :mad: Bác nhắm ở kèo trên và không lỗi thì cách xử lý bác thừa biết, còn nếu gặp Chí Phèo thì bác cảm phiền tìm Cụ NC thôi.

Xử lý cách nào hả bác Phantan? đừng cười nhé vì mình mới "ra ràng", cũng ko biết "Cụ NC"? Vui lòng chỉ rõ hơn được không bác.

Hề hề bác Bình Minh chắc cũng chưa gặp Lão Hạc của cụ NC rùi, biết ngay chẳng bao giờ bác xài thịt chó. Thịt con vàng ngon lắm đó.:D:D:D

Tập Lái
1/4/08
34
0
0

Em tán thành bác wanna bế mẹ cu nó lắm, nó mà hùng hùng hổ hổ mà lại gặp thằng nhăn răng ra cười, chẳng sợ gì hết là nó cũng ngán luôn, chẳng hiểu thằng này nghĩ gì trong đầu hết à, chắc nó điên quá. Không có gì nghiêm trọng thì đi thôi cho no lành, phải không bác.

Hạng D
29/3/07
1.809
728
113
vnexpress.net

Trích đoạn: deepest

Hôm trước tết thằng bạn đang đi con Kia Morning bị mấy thằng 2B lượn lờ trước mặt vừa ép vừa chửi thế là nó nhào lên ép mấy em 2B vào lề và 2 vợ chồng nó xuống xe làm cho mấy thằng đó 1 trận bầm dập (vợ Cả của nó là siêu sao "võ thuật" mà, em đã từng chứng kiến vợ Cả của nó tả xung hữu đột với gần cả chục nhân viên quán nhà hàng hôm SN thằng bạn, vì tụi nhà hàng tính tiền ăn gian mà còn mất dạy), nhưng chuyện lại không dừng như thế.... trong lúc đánh nhau thì có mấy người bán hàng rong thuốc lá gần đấy chạy ra can ngăn sau đó mấy thằng cu 2B ôm đầu bỏ chạy rồi thì tới lượt các bác Chí Phèo hàng rong làm tiền... có 1 tay ốm nhách ăn mặc lòang xòang ra bắt đền là do can đánh nhau nên mất cái dtdd, yêu cầu 2 vợ chồng thằng bạn em đền... tới đây mới tức cười, vợ thằng bạn em hỏi thế anh mất dt vậy dt anh hiệu gì, thằng cha đó nói là O2...các bác có thấy kinh không (làm như nó là buinessman vậy đó, lòi mặt ăn vạ ra mồn một) và mấy bà xung quanh đó cũng nhào vô yêu cầu đền dt... Vợ Cả của bạn em nó nhượng bộ vì cuối năm rồi mà không muốn nhiều chuyện nên nó cho thằng cha đó 100k, thế mà nó không chịu nó đòi chặn xe ... gây sự... tùm lum.... các bác biết rồi đó chuyện gì tới nó cũng sẽ tới thế là thằng bạn em tức khí nhào vô làm tiếp tập 2 "dòng máu anh hùng"... các đồng chí ăn vạ và các thím hàng rong được 1 phen mát xa ê ẩm và gương mặt với đôi mắt nâu ăn tết con chuột... không hiểu trong lúc đánh nhau tập 2 thằng bạn em hăng máu quá nên bị trật bả vai phải, hôm sau phải đi bó bột. Thế là có một cái Tết với 1 cái vai băng bột không cầm được đũa, không cầm được cần số....

Hai vợ chồng bác giống Dương Quá , Tiểu Long Nữ quá, chơi song kiếm hợp bích không hà :D:D

Hạng D
24/11/06
3.931
19.604
113
Vietnam

Có bác nào trên diễn đàn nói câu nghe cũng chí lí, em ko nhớ rõ, " nó cố muốn làm chó thì mình cũng cố làm người vậy". Nói chung 1 điều nhịn chín điều lành...

Tập Lái
7/4/08
10
0
0

Trích đoạn: morning sun

Hôm rồi mình bị 2B quẹo trái ngay trước đầu xe, mình thắng không kịp nên húc hắn đổ kềnh. Hắn ta quăng xe đó chạy lại đập vào xe mình ầm ầm đòi xuống xe nói phải trái. Các bạn có kinh nghiệm xử lý ra sao trong trường hợp này cho mình biết với... Cám ơn nhiều!
hehehe.pác nói đến chuyện này làm em thấy cười quá.cách đây nửa thấng em cũng bị như bác.nó ăn vạ thằng bạn em bước xuống chơi nó 1 đấm vào mồm máu ko.nó xin lổi ko kip.
tuy hơi bạo lực nhưng với mấy thằng đi đứng kiểu nhà wê(đường là của tau thích đi sao thì đi) mà còn ăn vạ phải thế cho nó chừa.