13/3/08
184
1
0
RE: Bị 2B chạy sai còn làm dữ, phải làm sao?

Bác này chỉ tội xúi bậy ....:D
Trích đoạn: haanh

nhịn thôi các bác ơi , ỉ too xíuđộng tay động chân thì thế nào mình cũng từ phải chuyển sang trái . Chỉ nên oánh nhau khi phải tự vệ , nhớ là khi đánh thì cứ tuýp sắt phan cho nó gãy chân tay là được rồi , đừng đập vào đầu nó tội lắm :D:D

Hạng C
30/9/06
635
2
18
53

Thôi các bác ơi! mình cứ ngồi trong xe đóng kín cửa lại và gọi 113 thôi, chứ ăn thua với mấy thằng ấy làm gì cho mệt. Các bác hãy nghĩ xem lỡ có chuyện gì xãy ra thì "sửa xe"với "sửa người" thì cái nào mệt hơn, tốn hơn và mất thời gian hơn....
Hôm thứ 2 chở con đi học bằng 2B, khi tới Lê Quang Định ngay chợ bà Chiểu mình thấy 2 anh 2B ăn mặt cũng lịch sự dựng xe bên lề đứng cự cãi nhau (chắc là va quẹt đâu đó rồi ép đầu xe ......) khi lời qua lời lại một anh móc trong xe một bao dài dài và rút ra một con dao Lê (như là lưỡi lê của khẩu AK47 vậy) đưa lên và nói :ĐM, mới sáng sớm mà láu cá hả, anh kia lùi lại chút chứ không bỏ chay...anh cần dao Lê đưa lên nhá nhá chỉ hù thôi chứ không đâm. Mình nhìn thấy cái lưỡi lê sáng lóang và mấy cái rãnh thoát máu trên đó mà lạnh cả xương sống, mình tăng ga vọt luôn ..... ngồi kể cho các bác đây mà mình nỗi cả da gà đây ...
Và sau đó vài hôm cũng gặp một anh 4B camry va chạm với anh 2B, hình như anh đi 2B cũng có nghề , anh đứng cách cửa bên tài khỏang khá xa và gọi anh tài xế xuống xe, khi anh tài xế mở cửa xe và vừa bước 1 chân xuống thì anh 2B chạy lại đạp mạnh cánh cửa cái "rầm"...... ôi thôi cái chân của anh tài xế .....

13/3/08
184
1
0

Các bác có đọc báo nói về vụ va quẹt xe ở NTMK rồi xãy ra quýnh nhau giữ 1 người thanh niên và 1 ông già khong ??? em thì không thấy nhưng nghe nói là ông già và a thanh nien này a cũng hung dữ vì vụ qua vẹt không ai bị trày xướt mà xe cộ thì cũng không sao

Hạng B2
22/1/08
103
0
16
TP Cần Thơ
www.anchau.net

Trích đoạn: Đằng Sau Tay Lái

Các bác có đọc báo nói về vụ va quẹt xe ở NTMK rồi xãy ra quýnh nhau giữ 1 người thanh niên và 1 ông già khong ??? em thì không thấy nhưng nghe nói là ông già và a thanh nien này a cũng hung dữ vì vụ qua vẹt không ai bị trày xướt mà xe cộ thì cũng không sao

Cái vụ này báo chí có đăng mà, nói chung cũng nói về văn hoá ứng xử thôi bác ạ, trong chuyện này anh thanh niên đáng bị lên án về đạo đức khi đối xử với người già.

Tập Lái
26/3/08
16
0
0
36
xì-gòn phố

Có lần em thấy 1 ông cũng sồn sồn, chạy sao mà va quẹt với 1 cô còn trẻ măng hà . Không biết lỗi tại ai mà ông này nẹt cô ta quá trời . Nhìn cô này tội lắm, dựng xe o nổi mà bị ổng chửi tới tấp, cổ muốn khóc luôn , bà con xung quanh ai cũng bất bình , chửi lại ông này quá trời . Gì mà thứ đàn ông o có lịch sự tí nào