Hạng B2
11/10/12
390
133
43
57
Toàn lũ kiếm người không rành luật để kiếm tiền $&%$^&*&&*#@#$@$#

Hạng C
16/3/12
722
399
63
Xì Gòn
theone1984 nói:
MrQuang77 nói:
Em lan man chổ này quá, bác khai sáng giúp em. Theo em biết thì chổ này, CSCĐ hay chốt, để bắt xe từ Pasteur rẽ trái vào Võ Văn Tần (vượt đèn or không signal). Nhưng phối hợp là như thế nào? Phải đi chung Đoàn? Hay CSGT chốt đầu đường, CSCĐ chốt cuối phố thì là phối hợp?
Là đi chung á bác, như thường lệ ta vẫn thấy 1 anh áo xanh + 1 anh áo vàng đi chung 1 xe, nhưng chưa bao giờ chúng ta phải làm việc với anh áo xanh cả.
Ở khu dân cư em cũng rứa, khi bác chạy ko nón, dân phòng vịn, nếu bác chi tiền, cho đi, nếu bác làm căng, bản thân dân phòng ko có biên bản, buộc phải lôi bác và xe về rồi giải quyết.
[/quote]

chốt này ko có CSGT... chỉ có 4 chút CSTT hay CSCD gì đấy thôi...

Hạng F
18/9/10
7.496
2.405
113
54
Sài gòn
Street_Version nói:
bác nói thế nào chứ em toàn không đội mũ bảo hiểm lượn lờ qua lại trước mặt mấy ông dân phòng khu em, bắt em có mà ăn chửi no ấy chứ, bố láo
KHông ủng hộ hành động này của bác

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
Ruby0903 nói:
Street_Version nói:
bác nói thế nào chứ em toàn không đội mũ bảo hiểm lượn lờ qua lại trước mặt mấy ông dân phòng khu em, bắt em có mà ăn chửi no ấy chứ, bố láo
e thì mang tặng cho bác ấy cái nón luôn.......kaka

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
các bá cho e hỏi theo điều 14 TT65 THÌ :
Điều 14. Các trường hợp được dừng phương tiện
1. Cán bộ thực hiện nhiệm vụ tuần tra, kiểm soát được dừng phương tiện để kiểm soát trong các trường hợp sau:
a) Trực tiếp phát hiện hoặc thông qua phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ phát hiện, ghi nhận được các hành vi vi phạm pháp luật về giao thông đường bộ;
b) Thực hiện kế hoạch, mệnh lệnh tổng kiểm soát của Cục trưởng Cục Cảnh sát giao thông đường bộ - đường sắt hoặc Giám đốc Công an cấp tỉnh trở lên;
c) Thực hiện kế hoạch, phương án công tác của Trưởng phòng Hướng dẫn và Tổ chức tuần tra, kiểm soát giao thông thuộc Cục Cảnh sát giao thông đường bộ - đường sắt, Trưởng phòng Cảnh sát giao thông hoặc Trưởng Công an cấp huyện trở lên về việc kiểm soát, xử lý vi phạm pháp luật về giao thông đường bộ theo chuyên đề;
d) Có văn bản của thủ trưởng, phó thủ trưởng cơ quan điều tra từ cấp huyện trở lên; văn bản đề nghị của cơ quan chức năng liên quan về dừng phương tiện để kiểm soát phục vụ công tác bảo đảm an ninh, trật tự;
đ) Tin báo của cơ quan, tổ chức, cá nhân về hành vi vi phạm pháp luật của người và phương tiện tham gia giao thông.

?. trường hợp mình không vi phạm gì cả. rồi mấy ảnh đòi KT hành chính thì mình làm thế nào các bác?

Last edited by a moderator:
28/3/13
2.339
1.769
113
vantruongvpc nói:
VUCONS nói:
sorry cac bac em vao bang dt
vang, loi ghi.: kiem tra hanh chinh, khong xuat trinh dang ky xe. tam giu phuong tien. va cung khong hen ngay, gio nao lam viec. ngay mai em post hinh hau cac bac.
ý kiến của e:
1/ ko có chuyện giữ xe 10 ngày??? căn cứ quy định nào của PL???
chỉ là lỗi " ko mang theo ĐK..." phạt 200k + ngay ngày mai bác mang đăng ký xe lên trình diện là họ phải trả xe ngay.
2/bb đã ghi kiểm tra hành chính ==> bác khiếu nại yêu cầu trích xuất Quyết định/chuyên đề KTHC của cấp có thẩm quyền phê duyệt. Và, căn cứ thông tư 27... bác yêu cầu được xem QĐ về việc huy động CS khác (ko phải CSGT) tham gia tuân tra, kiểm soát GT...
3/ BB ko hẹn ngày giả quyết /làm việc là như thế ếu nào???

.................

Hạng D
18/3/07
1.606
477
83
53
Ruby0903 nói:
Street_Version nói:

đúng là em sai, vậy là ko đúng, nhưng ý em ở đây là dân phòng ko có cái quyền ấy

Tập Lái
17/5/10
18
1
3
mấy Ông CSCD láo và bẩn lắm....mình cũng bị nhu Bác chủ, dừng xe, năng nỉ, cúng 200k roi di, khỏi giấy tờ, bắng lái ....