Hạng B1
15/10/12
54
0
6
Ha Sonata nói:
Tóm lại là bác đã chuyển làn xong trước khi rẽ trái, đúng không ạ?
Nếu bị trí bác chuyển làn là vạch đứt thì bác không sai ạ. Ngược lại, nếu chỗ đó vạch liền thì bác sai.
Tuy nhiên, viên CS đâu có camera xác định bác chuyển làn CHỖ NÀO?
Bởi vậy, về đội đấu tranh mạnh ở chi tiết "đang ghi ý kiến, cs lấy BB bỏ đi, không trao BB cho người bị giữ giấy tờ". (Bằng chứng là trong BB đã có chữ viết ý kiến của bác) Nv công vụ Không đc làm như vậy. Hãy trình bày với BCH độ bằng thái độ Nhẹ nhàng, mềm dẻo, lịch sự hiểu biết PL có lý có tình... sẽ qua thôi. Không nên đ doạ "kiện tụng".

Hạng C
31/8/09
745
227
43
Saigon
binhbb nói:
Nhà em cũng gần khúc này, xe tỉnh đi qua là bị vịn.
Kinh nghiệm của em nếu có lỡ đi sai làn thì theo làn đó luôn, làm 1 vòng quay lại đỡ rách việc với xxx.

haha em cũng đã làm như bác này, đi làn rẽ trái nhưng tới đèn thì mới nhớ mình cần đi thẳng. thôi làm một vòng cho nó vui cho dù lúc đó không thấy CS giao thông như vậy là mình làm đúng luật.

còn việc chủ thớt thì không hợp lý đặc biệt vụ bỏ bằng lái trong túi rồi bỏ đi.

bảng hướng dẫn có hiệu lực sau bảng cho tới ngã tư sau nhưng không nếu sau bảng trộn làn đó không có cái bảng "cấm chuyển làn" hoặc là làn vạch liền bác không cán thì bác chuyển là hợp lý.

Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50
itmanvn 4 nói:
các bác cứ bảo ko đưa giấy, nó kéo xe về chuồng thì lúc đó mình làm sao hả các bác?

Phải đòi xxx chứng minh mình lỗi gì cái đã. Không chứng minh được lỗi thì lý do gì mà kéo xe về? Tốt nhất là có ghi âm? Phải giải quyết trên cơ sở của pháp luật, không thể trên cơ sở cá nhân được

Hạng B2
12/6/12
213
43
28
tốt nhất là sau này đối chất với mấy " ảnh " , trước khi xuống xe bật ghi âm trên fone rồi bỏ vô túi áo , có gì còn bằng chứng mà làm việc trên cơ quan .

về quan điểm cá nhân thì em thấy bác ko sai trong trường hợp này !

Hạng B1
5/4/11
80
0
0
45
www.pnlaptop.com
Chia buồn với bác chủ, mình mà sai thì bị xử lý, bị phạt, bị này bị kia... các ảnh sai thì mình bị hành, bị hạ, bị hẹn, bị hò.. rồi thì cười trừ chứ làm j nhau.
Chúc bác sớm lấy lại được giấy tờ, còn sự công bằng ư? ... Đợi...mai tính.

Hạng B2
22/3/10
127
22
18
Như vậy , sau khi thấy bảng hiệu trộn làn, bác có chậm một tý nhưng đã kịp cho xe vào đúng len chạy thẳng ( chỗ còn nét đứt ) và bác đã qua ngã tư trong khi vẫn xanh đèn. Bác không phạm lỗi gì cả.
CSGT đã phạm các lỗi sau:
- Nhận định lỗi sai : Đánh giá tx đi sai làn nhưng tài xế đã đi đúng, ngay sau bảng hiệu lệnh tx đã thực hiện việc chuyển làn.
- Không cho TX ghi ý kiến vào BB
- Tự ý thu giữ Giấy tờ xe mà không lập biện bản ( bác chưa ký coi như chưa lập biến bản).
Bác cứ mạnh dạn đấu tranh. Chẳng có gì mà phải mềm dẻo vì mình hoàn toàn đúng.

Hạng C
4/8/11
823
45
28
Theo em thì kinh nghiệm là xxx chỉ hù doạ kéo xe chứ không kéo đâu, chỉ khi nào xe bác không có giấy tờ và chở hàng cấm thôi, chứ kéo cả bầy về chỗ đâu để, lãnh đạo cũng cần kéo tiền về thôi chứ keo xe vế chật chỗ thêm mà còn phiên phức đủ trò. Sống bây giờ mà không khác gì sống thời chiến, du kích rình rập cả đống

Hạng F
8/12/09
6.043
1.066
113
67
Sài Gòn
<span style=""color: #0000ff;"">Em xin bổ sung thêm, xxx không có quyền giữ giấy tờ của TX rồi bỏ đi mà không có gì biên nhận lại cả. Hành động này là kiểu ăn cướp. là em sẽ giữ xe xxx lại và không cho đi. Đây là lỗi lớn không thể chấp nhận. Bác chủ nên kiện hành vi này của xxx.</span>
88gmail nói:
Như vậy , sau khi thấy bảng hiệu trộn làn, bác có chậm một tý nhưng đã kịp cho xe vào đúng len chạy thẳng ( chỗ còn nét đứt ) và bác đã qua ngã tư trong khi vẫn xanh đèn. Bác không phạm lỗi gì cả.
CSGT đã phạm các lỗi sau:
- Nhận định lỗi sai : Đánh giá tx đi sai làn nhưng tài xế đã đi đúng, ngay sau bảng hiệu lệnh tx đã thực hiện việc chuyển làn.
- Không cho TX ghi ý kiến vào BB
- <span style=""color: #ff0000;"">Tự ý thu giữ Giấy tờ xe mà không lập biện bản</span> ( bác chưa ký coi như chưa lập biến bản).
Bác cứ mạnh dạn đấu tranh. Chẳng có gì mà phải mềm dẻo vì mình hoàn toàn đúng.

Hạng D
13/12/10
4.627
11.706
113
huynguyen1204 nói:
Theo em thì kinh nghiệm là xxx chỉ hù doạ kéo xe chứ không kéo đâu, chỉ khi nào xe bác không có giấy tờ và chở hàng cấm thôi, chứ kéo cả bầy về chỗ đâu để, lãnh đạo cũng cần kéo tiền về thôi chứ keo xe vế chật chỗ thêm mà còn phiên phức đủ trò. Sống bây giờ mà không khác gì sống thời chiến, du kích rình rập cả đống

các bác làm ơn cho em hỏi: những trường hợp vi phạm nào thì bị kéo xe về đội (trừ trường hợp xe va quẹt và liên quan đến tai nạn)
em cám ơn các bác nhiều