Hạng B2
23/9/12
221
15
18
40
Chổ này hôm trước em cũng bị gõ gõ đầu xe kêu vào.
Số là em chuyển làn vừa ngay dưới gầm cầu vượt, nhường đường cho xe rẽ trái. Dừng lại đèn đỏ phía sau 1 anh 60LD. (không để ý trước đó anh này ntn)
Hết đèn đỏ, anh 60LD depart thì bị một chú xxx ngoáy vào kêu đồng đội làm việc, làm em cũng bị vạ lây luôn.
Khi tấp vào em cẩn thận xi nhan phải, lấy giấy tờ đầy đủ nhét túi. xuống xe tay không, cứ bước thong dong về chú xxx ấy. chào hỏi qua loa xong em hỏi:
Em: Sếp kêu em tấp vào có gì không?
xxx: anh cho kiểm tra giấy tờ
Em: Dạ, em phạm lỗi gì à?
xxx: anh chuyển làn có bật tính hiệu không?
Em: (đoán ngay ku này cà khịa đây) Dạ, cái đó là phản xạ tự nhiên rồi Sếp, rõ ràng là có mà.
xxx: anh có thắt dây an toàn không?
Em: khi tấp vào lề rồi em mới mở ra đó Sếp. Sáng thứ 2 em nhiều việc, nếu không có gì thì em đi nhé Sếp.
xxx: vậy anh cho coi giấy tờ, đầy đủ thì anh đi.
Em: Vậy ok.
xxx kiểm tra xong thì em đi, ngoáy lại thấy anh 60LD đang làm hư cán bộ phía sau..haizzz

Hình như mấy chú xxx ngay đây canh me cái vụ chuyển làn này hằng sáng hay sao ấy.

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50
Khúc này e đi hàng ngày, phải cẩn thận vì khúc chuyển làn nằm ở chổ xe đang xuống dốc cầu sg nên cũng hơi nguy hiểm ... chạy chầm chậm để chuyển làn cho đỡ ghê nha mấy bác.

Hạng B2
3/7/12
301
67
28
rút kn thấy bảng hiệu lệnh là quất liền đi mấy bác,khỏi lăn tăn

Hạng B2
31/12/10
344
2
0
nhducee nói:
rút kn thấy bảng hiệu lệnh là quất liền đi mấy bác,khỏi lăn tăn
Viên xxx đó nói bậy thế mà bác cũng rút làm kn thì nguy hiểm quá.Lái xe phải biết luật. Ai cũng tới đó" quất" kiểu đó thì tự quất vào nhau à? Bác có thể chuyển làn bất cứ lúc nào muốn từ sau biền báo đến khi xuất hiện vạch liền. xxx mà không hiểu luật thì làm sao điều khiển giao thông?

Thân Tâm An Lạc
4/12/11
1.907
23.514
113
:)xxx mà giữ giấy tờ mà k lập bb là em chiến ngay và liền bất kể giờ giấc!

Hạng B1
12/5/09
87
7
8
Biên Hòa
Bác Hà Sonata này cũng làm bên CA hay sao mà bênh dữ vậy?"Không nên đe doạ kiện tụng".Nếu như bác chủ thấy biển trôn làn mà vẫn còn vạch đứt quãng thì ok...còn vạch liền thì chiến tới Tòa...Mong bác mang tin vui về cho ACE OS xem nhé.

Hạng C
29/9/10
827
9
16
Bác Tư tư vấn cho Oser 1 cách an toàn, hiệu quả và ít tốn thời gian nhất. Dù biết là mình không sai, nhưng cũng nên nhẹ nhàng và cương quyết. Không phải đụng chuyện gì cũng chiến được. Đôi khi được vạ thì má cũng sưng, tốn thời gian và rước chuyện bực mình. Chẵng đặng đừng thì mới chiến.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
19/3/11
433
3.667
93
Bến Tre
Đọc xong tức mún ói máu lun. Cái bảng chỉ dẫn đó là dùng cho khi đến giao lộ tiếp theo mà. Theo em thì bác chủ hoàn toàn không sai. Ngay sau cái bảng đó bác hoàn toàn có quyền đi thẳng chỉ khi đến giao lộ thì chuyển làn vào trong nhường đường cho xe rẻ trái.
" Nếu chúng ta cứ nhân nhượng thì chúng càng lấn tới" theo em bác đã tốn thời gian ùi thì làm tới lun vu CSGT lấy giấy tờ khi chưa đưa biên bản. Cho cái thằng đó chuyển công tác lun.

Hạng B1
19/6/12
82
6
8
tusovo nói:
Bác Hà Sonata này cũng làm bên CA hay sao mà bênh dữ vậy?"Không nên đe doạ kiện tụng".Nếu như bác chủ thấy biển trôn làn mà vẫn còn vạch đứt quãng thì ok...còn vạch liền thì chiến tới Tòa...Mong bác mang tin vui về cho ACE OS xem nhé.
Không phải bác Hà bênh (dù em chưa hề biết bác Hà là ai), nhưng ở đời không phải lúc nào cũng cương và chiến bác à. Có những lúc mềm mỏng nhưng được việc thì cần phải mềm mỏng chứ, cứ nhẹ nhàng mà nói lý trước rùi có gì thì tính sau, cứ hở ra dọa kiện đôi khi làm hỏng việc mình. Mà em biết nhìu bác lên đây thì hăng hái nói lắm chứ gặp xxx lại gãi đầu gãi tai.