Hạng D
29/7/16
1.573
388
93
49
Cái này tùy cách xử lí của mỗi hãng Bảo hiểm thì phải

Hạng C
17/5/15
704
361
63
44
khổ thân bác chủ, vì cái BH nó khốn nạn thế nên e kg mua BH bao giờ, mặc dù trong tâm e rất mún mua BH, nghĩ đến cái lúc đòi quyền lợi lại nản nên thôi

Hạng C
19/4/19
595
541
96
40
Xe gây tai nạn có bảo hiểm trách nhiệm dân sự (còn gọi là bảo hiểm bắt buộc), bảo hiểm đó sẽ đền cho bác, em chưa bị bao giờ nhưng luật là như vậy.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
14/1/15
476
3.001
93
Theo tinh thần của các bác trả lời trên này thì em thấy đa số không tin vào việc được bảo hiểm bồi thường. Và trong quá trình suốt 8 tháng qua thì em cũng thấy họ cố gắng né hết trách nhiệm, trả lời vòng vo, lúc này lúc kia, hướng dẫn mập mờ để tránh né việc hoàn thành hồ sơ. Xem ra không phải mình em gặp khó.
Bác mở hợp đồng bảo hiểm ra xem có điều khoản nào miễn bồi thường khi xe mình bị tông ko? Ko có thì cứ lôi hợp đồng ra nói chuyện, nó ko chịu đền thì yêu cầu văn bản trả lời lý do vì sao ko chịu đền rồi chuyển cho báo chí làm việc. Xe anh mình từng bị xe khác đâm thay 2 cái cửa mất hơn 100tr, bảo hiểm đền hết, lúc đầu cũng nói cái giọng y như trường hợp của bác. Anh mình yêu cầu văn bản từ chối BH chính thức là lập tức đền bù luôn ko lằng nhằng.

Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Nói thật ở VN sửa chữa xe rất rẻ nên mình chẳng bao giờ mua bảo hiểm, hư hỏng thì tự đi sửa.

• Like
Reactions: nttanmam