Hạng D
4/12/12
1.649
1.818
113
Đi đg thỉnh thoảng thấy TX bật tè le, rẽ trái phải đg nào cũng đc. Chắc lúc thi mua lý thuyết, ko biết tác dụng của đèn Hazard sd mục đích gì ...nản.

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng D
24/10/15
3.605
2.479
113
33
Ở vn đèn đó là đèn uu tiên, bật lên là đương nhiên được lấn làn, vượt hết

Hạng C
19/4/19
596
542
96
40
Nhiều người sử dụng cái đèn Harzard này bừa bãi, làm rối loạn cho người sau, đặc biệt khi trời mưa to với lý lẽ: để sau xe thấy... Thấy đèn thì có thấy, nhưng hoàn toàn ko hiểu xe trước có đang dừng, hay đang di chuyển. Đơn giản nhất là bật đèn là có đèn đỏ phía sau xe rồi.
Hậu quả việc mua bằng hoặc thầy dạy cà chớn :rolleyes:
Hiện tại mình vẫn chưa có quy định nào về việc sử dụng đèn cảnh báo nguy hiểm khi thời tiết xấu, chỉ quy định sử dụng nó khi xe gặp sự cố phải dừng đỗ dưới lòng đường thôi. Hầu hết mọi người đều ko biết điều này.

Tập Lái
19/6/18
11
10
3
40
Em đi Hà Nội - Hải Phòng nhiều khi mưa to tối mắt tối mũi, nếu chỉ bật đèn đuôi mà ko nháy nháy như harzard thì cũng khó nhìn được. Ít nhất là sẽ giúp xe sau dễ phát hiện xe đằng trước nó ở tầm nào và đang tính rẽ hay đi thẳng. Còn trời hơi mưa thì em ko bàn

Hạng B2
31/5/07
297
212
43
Hải Phòng còn có thời xe máy cả thành phố đều phải bẻ hết gương vào phía trong để đỡ vướng ;)

• Haha
Reactions: quangnguyen19
Hạng F
3/10/15
9.869
12.159
113
anh em chạy xe đời mới (đèn trắng) ở vùng núi cao như Tây Bắc, Đông Bắc khi có sương mù mới thấy bật đèn HAZARD quan trọng như thế nào. Hãy tưởng tượng khi mà cái đèn trắng ko thể phá sương, xe ngược chiều ko thể thấy bạn, nếu bạn ko bật đèn này thì bảo đảm xe ngược chiều sẽ ủi bạn lao xuống vực
Vậy giờ đèn nào tốt nhất: halogen vàng, led trắng hay bi xenon nửa vàng nửa trắng?
Khó quá

• Like
Reactions: Osin
Hạng B2
28/7/13
420
716
93
14
Chắc bác nào cũng từng dính mưa cực lớn ở cao tốc rồi, vì thường cao tốc xung quanh trống trải nên mưa gió lớn hơn chỗ khác, sẽ biết là nếu chỉ bật mỗi đèn hậu thì ngoài 20m sẽ ko thấy.

• Like
Reactions: thichmexe