Hạng B1
12/3/12
60
0
6
jibatchell nói:
Em cũng có con xe cổ, trước khi mua xe, bơm trợ lực của gần như chẳng còn gì, nặng ì ạch, sau về làm lại bơm chạy 1000km là hết dầu trợ lực, nặng và kêu ee, lên bảo hành lại thì ổn, nhưng chạy 2 tháng sau, cũng tầm 2000 km thì lại nặng và kêu e e., kiểm tra dầu nhớt thì vẫn đủ.
Các bác cho em hỏi trường hợp của em là do hư bơm hay gì ?
Em nghe nói, bơm mà khi hết dầu vẫn dùng thì một thời gian ngắn là tèo ngay, sửa vẫn không ăn thua. Nếu vậy em nên mua bơm mới hay thay ruột bơm thôi !
e thấy xe xe bác bị hư bơm rồi,nên mua bơm mới ,có bảo hành,yên tâm khi lưu hành bác ạh:D

Tập Lái
7/8/11
49
1
6
Re: RE: Bơm trợ lực hú , giải quyết ra sao ?

kiểm tra bạc đạn bơm,nếu ko bị gi thì bơm có vấn đề,thay ruột hoặc thay bom mới tùy theo túi tiền của bác

Tập Lái
3/5/12
12
0
0

xe cua em thì tay lái rất nhẹ, nhưng khi chạy xe thì bơm trợ lực hú rất khó chịu, mua 1 cái bơm scondhand cùng model lắp vào thì lại bị đầ trợ lực trào ngược lên bình dự trữ ra ngoài tùm lum mà vẫn bị hú, tay lái thì vẫn nhẹ. nhờ bác sỹ giúp xem xe em bị gì

Hạng B2
3/12/12
169
2
16

Camry93=ES300 nói:
xe cua em thì tay lái rất nhẹ, nhưng khi chạy xe thì bơm trợ lực hú rất khó chịu, mua 1 cái bơm scondhand cùng model lắp vào thì lại bị đầ trợ lực trào ngược lên bình dự trữ ra ngoài tùm lum mà vẫn bị hú, tay lái thì vẫn nhẹ. nhờ bác sỹ giúp xem xe em bị gì
câu hỏi này hay bác sỹ ơi chẩn đoán bệnh đi cho moi người nhờ

Hạng C
13/7/11
647
23
18
HCM
Em có con Ranger 2012. Tay lái lúc nặng lúc nhẹ nhưng nặng nhiều hơn nhẹ. Dự bơm có hư không các bác. Xe em còn BH nhưng chưa rảnh đem vào hãng.

Hạng B1
4/2/13
69
39
18
đánh dấu để nghiên cứu, bơm của ford Esc bây giờ mua hoặc thay ở đâu các bác. xe em cũng đang bị!

Hạng B2
8/10/08
309
19
18
đánh hết tay lái mới nghe tiếng bơm trợ lực hú có bịnh gì không các bác? chưa hết thì không nghe.

Lio
Tập Lái
15/5/08
23
0
0
Xe của em thì bị hiện tượng khi không bật điều hòa thì đánh lái nặng vừa phải (không nhẹ bẫng vì xe e thiết kế nó vậy) Nhưng khi bật điều hòa lên thì có vẻ công suất bị tiêu hao và tay lái nặng hơn so với không bật điều hòa rất nhiều. Bơm của em không hú thước không rỉ nhớt. E hóng sự giúp đỡ của các cao nhân cái.

Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
Lio nói:
Xe của em thì bị hiện tượng khi không bật điều hòa thì đánh lái nặng vừa phải (không nhẹ bẫng vì xe e thiết kế nó vậy) Nhưng khi bật điều hòa lên thì có vẻ công suất bị tiêu hao và tay lái nặng hơn so với không bật điều hòa rất nhiều. Bơm của em không hú thước không rỉ nhớt. E hóng sự giúp đỡ của các cao nhân cái.
Khi bật điều hòa thì động cơ đã được bù ga tăng vòng tua để kéo thêm phụ tải nên không thể ảnh hưởng đến bơm trợ lực lái,vấn đề còn lại là cơ cấu truyền động(pu-ly,cu-roa)mà thôi bác ah.