Hạng B2
21/8/14
104
45
28
51
Bơm trợ lực hú, giải quyết ra sao?
Bac sỹ cho em hỏi tí,khi em lấy con corona 93 về,tay lai nhe cực kỳ,dùng 2 ngón tay quay nhe nhàng,rồi em phát hiện ống dầu trơ lực ( ống hồi dầu) bi xì 1 chut lam bẩn máy nên em vao gara thay,ho ko có ống nên gia công ống khac ráp vào, thê là tay lai nặng hơn 1 chut,đặc biệt khi de hay quay đầu và vào cua lớn thi tiếng hú u.u.u rất to va kho chịu,vậy là sao a.​

Tập Lái
7/4/16
1
0
1
36
Tình hình là e thấy chán nản với bơm dầu trợ lực lắm rồi nên thử lên đây nhờ bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo e với!e có con xe chewrolet cruize 2012 cách đây tầm 1thang tự nhiên nghe tiếng kêu re2 ở bơm dầu,vào gara họ bảo hỏng bơm và thay bơm,thay đến 2 cái bơm mới di toi cua e hon 6tr nhưng tình trạng vẫn ko cải thiện(đi nóng máy thì hết kêu)như thế là thế nào ạh?bác nào chỉ giáo e với,hay chỉ cho e gara nào uy tín với ạh!

Tập Lái
26/4/17
1
0
1
41
Xe em Teana 2011 từ lúc thay thước lái (thay hãng) thì có hiện tượng lúc khởi động xe vô lăng khá nặng, đợi tầm 30s hoặc lăn bánh đi 1 đoạn thì nhẹ lại bình thường, đã vào hãng vệ sinh bơm trợ lực nhưng vẫn ko hết. Các bác nào có kinh nghiệm giúp em xem có phải thay luôn bơm ko ạ.

Tập Lái
22/12/16
39
5
8
40
Em vừa làm lại thước lái cho con xe , nhưng bơm trợ lực lại bị hú , thợ nói vì thước lái kín rồi nên bơm nó mới hú , bây giờ giải quyết ra sao ? chẳng lẽ lại phải thay bơm ? bơm có sửa được không hả các bác ?

Cam on

Attachments

Tập Lái
22/12/16
39
5
8
40
Em vừa làm lại thước lái cho con xe , nhưng bơm trợ lực lại bị hú , thợ nói vì thước lái kín rồi nên bơm nó mới hú , bây giờ giải quyết ra sao ? chẳng lẽ lại phải thay bơm ? bơm có sửa được không hả các bác ?

Cam on

Tập Lái
30/12/18
1
0
1
27
Nổ máy lên bơm trợ lực nóng hổi rờ vào bỏng tay là bị sao b m.n