Hạng F
13/1/06
12.145
2.187
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM
Cảm ơn bác Lacetti5956 nhiều nhiều!
Tui bổ sung thêm hướng đi cho Mợ Miu đi từ GV nè, bác ra Lê Đức Thọ (hoặc Thống Nhất , hoặc Nguyễn Oanh ra Lê Đ Thọ) tới vòng xoay Tân Thới Hiệp thì rẽ phải vào Lê Văn Khương, ngang qua nhà máy bia Tiger, thẳng đến giao lộ Đặng Thúc Vịnh thì rẽ phải bò từ từ 30km/h hỏi thăm vô Làng Villa H2O (số 1/4C Đặng Thúc Vịnh, ấp 3, Xã Đông Thạnh, Huyện Hóc Môn) nhé!

Last edited by a moderator:
Hạng D
8/3/10
1.299
5.683
113
Em xía vô 1 chút, bác Hcivic đừng chửi em nha ;)
Từ đường Lê Đức Thọ đi thẳng qua cầu Trường Dai gặp cầu vượt Tân Thới Hiệp, chui thẳng qua cầu vượt là gặp đầu đường Lê văn Khương rồi (bên trái là sieu thị Metro)

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com
Túm lại, em hướng dẫn bằng lời như sau:
1. Đến cầu vượt Tân Thới Hiệp
1.1: Từ ngã 4 An Sương:
-- Đi về phía Thủ Đức (hướng Đông), qua cầu vượt Quang Trung thì chú ý quan sát cầu vượt Tân Thới Hiệp. Khi thấy cầu vượt TTH thì đi vào lề phải để chui vào gầm cầu và rẽ trái.
1.2: Từ Ngã 4 Bình Phước:
-- Đi về phía An Sương (phía Tây), qua cầu Bình Phước rồi cầu vượt Ngã 4 Ga, đi tiếp khoảng 3km thì chú ý quan sát cầu vượt Tân Thới Hiệp. Khi thấy cầu thì tấp vào bên phải và rẽ phải luôn ở Ngã 4.
1.3: Từ đường Lê Đức Thọ:
-- Đơn giản là cứ đi thẳng.
2. Từ cầu vượt Tân Thới Hiệp đến H2O
-- Cứ đi cho đến hết đường thì rẽ phải (khoảng 5km).
-- Ngay sau khi rẽ sẽ có 1 ngã 3, nhánh bên phải nhỏ hơn, đi nhánh bên trái (đi thẳng).
-- Đi tiếp 1 đoạn (khoảng 1km) sẽ thấy đường ngoặt trái và có 1 con đường đất đi thẳng: đi vào đường đất và giảm tốc độ cỡ 10-20 cây chuối, đã đến H2O, quan sát chỗ rẽ phía bên phải (không qua cầu nhé).

Hạng D
29/11/04
3.494
16
38
X108 nói:
haibi nói:
miumiusg nói:
ui, viec nay la em so nhat. cac bac giup cho biet duong, vi em den tu sang.

Em cũng dự tính đi buổi sáng chơi, bản đồ thì chắc phải lục lại bài cũ rồi.
Bác nào có cái toạ độ GPS của H2Othì cho em xin với

Bác thử dùng tọa độ này nghen: 10.915488,106.650124

Thanks bác X108 nhé

Hạng F
13/1/06
12.145
2.187
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM
@ To ALL:
Chiều nay Tui và vợ chồng bác Thichmexe và bác Toy Zace đã có mặt ở H2O để đặt tiệc cho 150 con người của XNL...Mọi việc có vẻ rất thuận lợi các bác ah. Các bác hờ xem báo cáo từ bác Toy Zace và Mợ Thíchmexe nhé!

Các bác xem kỹ bài của bác HT nhé! Hình cuối của bài post trên của tui cũng khá chính xác như hướng dẫn của bác HT: đến đường Đăng Thúc Vịnh rẽ phải đi tới khoảng 200m nco1 ngã 3 các bác chạy theo hướng bên trái đi tiếp khoảng 1-2 km thì gặp khúc quanh trái các bác đừng đi tiếp mà rẽ vào con đường đất nhỏ phía tay phải có dựng cánh cổng với tấm biển VILLA H2O ở trên. Đi từ từ trên đoạn đường rải đá răm này khoảng 1km gặp cây cầu MỄN thì các bác rẽ bên tay phải vào cổng LÀNG H2O nhé! Tui sẽ post hình sau cho các bác hình dung ra được dễ dàng hơn...

Một số hình ảnh ghi nhận tại H2O chiều 05-09-10:
Cửa ngõ tiến vào Villa H2O-ngay khúc quanh rẽ trái là đi Bình Dương, chúng ta rẽ phải chui qua cổng chào VILLA H2O.

Đi khoảng 5-700m tới cây Cầu Bà Mễn thì rẽ phải vào cổng H2O

Ban Tổ Chức (BTC) đang bàn thảo chương trình...

Danh sách đóng lúa

Trời tối mịt mới xong, thở phào nhẹ nhõm ra về

Hạng D
22/2/08
4.299
453
83
54
google.com
Chiều nay BTC đã thống nhất với H2O về khu vực tổ chức trung thu cho xóm ta:
-Khu vực bàn tiệc và sân khấu: Khu nhà cổ
Bóng bàn về tổ chức Trung Thu XNL

-Khu vực múa lân và rước đèn : Hồ bơi

-Khu vực Thi tô vẽ: tiền sảnh
-Khu vực thả đèn hoa đăng ưu tiên cho việc an toàn các F1 nên chọn hồ bơi thay vì hồ tròn lớn

-Phần trang trí sân khấu
H2O chuẩn bị phong màn đỏ chử xanh. Phần Logo OS.XNL bác Hcivic sẽ in. Ngoài ra chúng ta sẽ cho F1 trang trí thêm bằng bong bóng của bác Haisaigon đóng góp
- Dàn âm thanh ánh sáng, một organ và 1 hoạt náo viên chúng ta sẽ thuê

Cảm ơn bác Hcivic và gia đình bác thichmexe không quản đường xa đến H2o chiều nay để lo cho xóm

Hạng F
10/11/07
5.231
405
83
cuongphatbc nói:
em xin đề xuất bác Nam thầy giáo làm chú cuội và là quản trò luôn ạh!
bác tinh lắm! chính xác- đúng nhười đúng việc luôn
chúng ta có nhiều chú cuội =quản trò " của nhà trồng được " thì càng vui, càng hấp dẫn lớn bé ......

Hạng F
13/1/06
12.145
2.187
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM
Thêm một số hình ảnh mới nhất tại H2O. Chụp bằng phone cùi, sorry các bác xem tạm nhé!

H2O đủ rộng cho chúng ta đi dạo và các em nhỏ vui đùa...

Ban đầu định tổ chức thả đèn trên mặt hồ này vì sợ kỳ này Quản Lý nhà hàng H2O không cho dùng hồ bơi.

Hết định bên nớ rồi lại định bên ni-đi qua cây cầu lung lay trên mặt hồ cá...

Chiều tối chắc khó thấy đường ra thả đèn? Mặt nước lại hơi sâu so với bờ hồ?!

Thôi thì ta lại về bên nớ cho an toàn, và cuối cùng đã được QL nhà hàng chấp thuận cho thả đèn trên mặt hồ bơi, bravo!

Dãy nhà bên cạnh ngay lối vào sẽ dùng làm nơi thi vẽ tranh tô tượng, không sợ mưa rơi! [link=http://www.upanh.com/e0905_1659/v/9pnfav1gab.htm]
[/link]

Còn tại đây sẽ là nơi đặt 15 bàn tiệc-phá cỗ Trung Thu...Có sẵn sân khấu nhỏ, nhà hàng trang trí dùm phông màn, ánh sáng và âm thanh.

Ăn chơi nhảy múa khỏi sợ mưa rơi!...

Nhà hàng cũng hứa sẽ thu xếp đủ chỗ đậu cho 50 chiếc xe của chúng ta, xin các bác cứ yên tâm mà đánh xe đến nhé! Vì là H2O ở hơi xa (20-40km, cá biệt với nhà bác Khangngoc đến từ Tây Ninh xa 50-70km?) lại có nhiều không gian cho chúng ta đi dạo thư giãn, các bé vui chơi tắm bể cùng nhiều trò chơi thi thố...nên các bác ráng thu xếp đến sớm trước 16H00 cho thoải mái nhé! Tối còn về khỏi bị khuya quá...:cool:
Hẹn gặp đông đủ các bác tại Villa H2O chiều ngày thứ 7 (18-09-2010) nhé!

Hạng D
16/8/07
1.934
683
113
53
Các bác tranh thủ chốt số lượng thành viên tham dự của từng Nick và đóng lúa nhanh; Các bác BTC, các bác tiền trạm đang lên bản dự tóan kinh phí chi tiết cho cuộc vui, do vậy rất cần các bác nhanh chóng để bản dự tóan gần với thực tế hơn. All các bác cứ yên tâm, BTC sẽ làm việc hết sức mình để cuộc vui của các bé được gần như mong đợi. Mọi khỏan thu chi sẽ được post lên rất rõ ràng và trên tinh thần tiết kiệm. Rất mong sự ủng hộ của all các bác.