Hạng B2
28/3/07
205
1
0
47
Ha Noi
vnexpresss.net
RE: BỰC !!!!!!!! Các bác vào giải quyết dùm em.

He he, các bác phải bình tĩnh chứ , em ngày nào đi làm ôm cái vô lăng ra đường chẳng gặp phải truờng hợp gây ức chế cho mình, xe to chèn xe nhỏ, ô tô xe máy chèn nhau, mình đúng họ sai mười mươi mà cũng đành chịu vậy, sáng đi chiều về an toàn cho mình , cho vợ , cho con là vui rồi. Còn giao thông ở HN thì quả là có tệ thật nhưng các bác ơi nếu mà so sánh HN với SG thì cũng như vậy thôi à . Em 1 năm phải vào SG công tác 5-6 lần, mỗi lần 7-10 ngày , em thấy chẳng có gì khác biệt cả , chỗ nào cũng có những người thiếu ý thức tham ra giao thông, coi thường luật pháp, đèn xanh đèn đỏ gì không có xxxx thì cũng coi như không , ai cũng muốn đi nhanh hơn người khác cả lượt.

Hạng B2
1/7/08
362
24
18
41

Có lần e đi với ông ngoại và ông cũng bảo rằng đại ý là như vầy: Ở nước ngoài người nào cũng là một cục vàng nên khi ra đường họ cứ luôn ôm khư khư trong người bảo vệ và lo cho mình an toàn là trên hết ít có ai đụng chạm gì đến ai. Còn ở mình khi ra đường thì vàng cũng như thau lẫn lộn loạn xà ngầu lên, "họ cùi rùi nên chẳng những họ không sợ lở mà còn không sợ chết":mad: nên có xảy ra chiện gì thì người thua thiệt nhất cũng là mình thui.:mad::mad:

Hạng B2
18/3/07
363
6
18
66
Hà Nội

Đọc cái thớt này xem ra một số anh em OS cũng chẳng hiền lành gì.
Có lần bạn bè cùng cơ quan có tranh luận về "Bản tính Việt" để khái quát cái bản tính của người Việt trong mấy chữ. Em không tiện nói ra vì sợ phạm thượng. Cái cách ứng xử với nhau ngoài đường như các bác thấy, trong đó có cả các bác và cả em cũng là cách ứng xử văn hoá của chúng ta. Ta bảo như thế là xấu, sao ta cũng làm theo? Vậy các bác có cao kiến gì để cảnh chen lấn như ở chợ không sảy ra?

Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé

ui cha bàn dụ này chắc đến xuận - hạ - thu - đông và lặp vòng n !

Tập Lái
26/12/07
27
1
3

Xin nói nhỏ các bác e có cái này hơi bị đc nè : vợt bắt muỗi .Các bác lấy cây vợt bắt muỗi bỏ vợt đi giữ lại cái cán ,lấy 2 cây đinh , kim , hay khúc dây đồng 2cm nối vào 2 đầu dây của cái cán rồi chế giống như roi điện vậy đó có 2 đầu phóng điện .Bây giờ thì thằng nào cà chớn các bác cứ lấy ra chích nó .hết pin thì cắm điện sạc .Còn nếu kiếm đc roi điện thì OK chơi nó cho em . Cái này hồi còn sinh viên e có chế 1 lần để phòng thân . HI HI ...và các bác nhớ làm động tác giả nhe giả bộ bắt tay nó rồi chích nó cho em bảo đảm chích xong nó kg bit trời sáng hay tối nữa dâu . có gì đừng nói e chơi ác nhe.

Hạng B1
30/9/07
96
1
18

Đừng chơi bình xịt, để lâu hết hạn, với lại nhỡ lúc xịt mà ngược gió thì sao [&:]. Các bác cứ làm cái roi điện, mang ra chỉ cần bấm tạch tạch có tác dụng trấn áp lắm. Mà cái này mua ở Lào Cai có 150K thôi.
Trong xe tôi cũng có 1 cái nhưng quan điểm của tôi là 1 sự nhịn 9 sự lành, khi nào ko thể tránh khỏi thì mới lôi ra dùng. Giống như bác nào ở trên đã nói, nếu có va chạm thì cứ để đối phương phun châu nhả ngọc, mình đóng kín cửa ngồi trong xe, và thường chỉ khoảng 3 phút là người ta hạ hỏa thôi. Nói thật chứ thường thì mấy bác đi 2B khi va chạm chỉ to mồm, nếu mình chưa vội phản ứng thì 10 bác may ra mới có 1 bác dám đụng chân đụng tay vào vợ 2 mình thôi, khi đó lại phải lôi dùi cui điện ra rồi.

Hạng D

Nói thật trưa nay rảnh rảnh em mới đọc cái thớt này , em thấy 1 số bác trong nam nói giao thông HN này nọ mà em buồn cười quá:D , các bác nói như vậy có lẽ chỉ những ai chưa bao giờ ra HN mới có thể tin được . Nói về các tầng lớp xã hội thì ở đâu cũng có và cũng đủ loại này loại kia , vì thế em mong từ lần sau phán xét một vấn đề gì các bác đừng lôi vùng miền vào nghe nó ngộ lắm :D , cũng nhân đây em kể cho các bác nghe chiện của em , một lần chú tài chở đi trên đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa em thì ngồi băng ghế sau chú tài và thằng nhỏ con ông anh ngồi ở ghế trước , đang đi thì hơi kẹt xe một chút chẳng may xe em đụng nhẹ vào đuôi một chú 2 bánh đằng trước , thế là thôi nó sửng cồ lên đù má đù miếc loạn cả lên , chú tài cho kính xuống xin lỗi nó vẫn chửi , em ngồi băng sau cửa sổ có kính đen nên nó không nhìn thấy , nên cứ đuổi theo đằng sau chửi và đạp vào xe em , xong lại vọt lên ngang kính tài đập vào ầm ầm , cu tài xế sợ xanh cả mắt . Xong hắn còn rút điện thoại ra có vẻ gọi đi đâu đó gọi băng đảng rất có vẻ hung tợn . Đến gần lăng cha cả em bực quá bảo cậu tài tấp lề , mịa nó dừng ngay đằng sau em mở cửa bước xuống , nhìn thấy em thằng nợ đời có vẻ chùn em nói xe ông có sao không mà ông làm quá vậy , ông muốn gì , thằng cẩu lắp bắp kêu chạy gì mà kỳ vậy , em lại nói thế ông muốn gì , thằng cẩu vội vàng lên xe chuồn luôn ( có khả năng trông em ngầu quá hồi đó cắt tóc gần trọc :D ) . Và chuyện nữa em bị giật điện thoại ở SG 2 lần rồi đấy :D . HN gọi ngoài đường thoải mái chưa mất cái nào:D . Nên mong các bác phát biểu cho công minh nhé :D . Chào thân ái các bác không ưa Hà Nội .

Last edited by a moderator:
Hạng D
8/10/07
1.046
8
0
Danang City

Bác chơi nó ống tuyp, nó chơi bác cục gạch, cả 2 nó và bác cùng đi bệnh viện... 1 điều nhịn chín điều lành bác ạ!

Hạng B1
18/5/07
69
15
8
Giang hồ đất Cảng

Trích đoạn: otohanoi
. Đến gần lăng cha cả em bực quá bảo cậu tài tấp lề , mịa nó dừng ngay đằng sau em mở cửa bước xuống , nhìn thấy em thằng nợ đời có vẻ chùn em nói xe ông có sao không mà ông làm quá vậy , ông muốn gì , thằng cẩu lắp bắp kêu chạy gì mà kỳ vậy , em lại nói thế ông muốn gì , thằng cẩu vội vàng lên xe chuồn luôn ( có khả năng trông em ngầu quá hồi đó cắt tóc gần trọc :D ) . Và chuyện nữa em bị giật điện thoại ở SG 2 lần rồi đấy :D . HN gọi ngoài đường thoải mái chưa mất cái nào:D . Nên mong các bác phát biểu cho công minh nhé :D . Chào thân ái các bác không ưa Hà Nội .

Bắt quả tang anh lén lút vào SG làm giang hồ nhé! Không biết cái thằng đó có đi xe wave đỏ biển 16x xxxx ko nhỉ :D:D:D:D:D:D:D

Em chạy ở cả Hà nội, Hải phòng, Sài gòn, Móng cái (bác nào coi Mink chở ba số lậu chạy chưa...???) tè le rồi. Đâu cũng có người này người nọ, chẳng tránh được.

Em nhất trí: một điều nhịn chín điều lành (nhưng đôi khi em cũng đập lộn tè le vì ức chế quá, chả lành được). :D:D:D:D:D

Hạng B2
11/4/05
347
1
16
Hanoi - Vietnam

Các bác thử nghĩ xem, nếu mình ngồi trong xe, có một thằng điên cứ lồng lộn ngoài xe thì các bác sẽ chịu được mấy phút. Mình cứ để nó chửi chán rồi bỏ đi hay là nhấc máy gọi 113. Nhỡ nó tương vỡ kính rồi chạy mất tiêu thì làm sao. Xe cùi thì cũng đã tiếc lắm chứ mấy bác đi xe đẹp thì quá tội luôn.