Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM
RE: BỰC !!!!!!!! Các bác vào giải quyết dùm em.

Trích đoạn: catung

Trích đoạn: babinh

Em thì thường thủ sẳn trong xe 1 chay xịt hơi cay ( giá khoản 3-4 trăm nghìn ==> xịt được khoản 4-5 lần ) xịt khá xa khoản 3m. Theo em thì bác nên mua một chay để phòng nếu gặp khó khăn thì có cái mà xài ( không gây tổn hại cho mình và người khác chỉ mở đường thoát cho mình thôi ). Chịu nhịn nhục một chút mà còn cái thân chứ choản với bọn này thì phần lổ thuộc về mình là chắc chắn

Liệu trong lúc "thậm cấp chí nguy" em xài tạm cái bình cứu hỏa con con - lúc nào cũng để dưới ghế lái - có được không các bác??? Vừa đỡ tốn xiền, vừa không mang tiếng tàng trữ hung khí mà chí ít cũng làm cho mấy chú tối tăm mặt mũi, đủ thời gian để mình vọt!!!

Cái này coi bộ tiện đó bác, quan trọng là nhớ xịt chính xác vào mặt bọn nó nhé :D

Hạng C
2/2/07
825
20
18
49
Trái Đất

Các bác biết mua bình xịt ga lạnh (loại ga xạc máy lạnh) cỡ nhỏ (giống bình xịt cứu hoả) ở đâu không?
Cái đó mà xịt vào mặt là rớt lổ mũi luôn [8D]

Hạng D
11/1/08
2.042
603
113

Không nên quá khích cácd bác ạ! Ông bà dạy: Thương cha chớ chọc thằng ăn mày. Bác cứ AQ một tí, cho nó lành!

Hạng D
30/3/05
2.353
15.807
113

[/quote]
Bác như vậy còn đở hơn em . Hôm nọ, em cũng vào công ty làm nhiệm vụ giử chùa như hôm nay, cuối giờ ra về thì chú taxi mọi hôm không đến đón nữa, gọi tổng đà cũng không có . Tức mình đón xe ôm về . Đến ngã tư 550 (Dĩ An), chú xe ôm cứ thế mà phóng vượt đèn đỏ, trời ạ một em container ầm ầm phi đến . Em vội hét lên xe cont kìa, chú ấy bảo " Anh cứ yên tâm, xe to phải nhường xe nhỏ chứ ạ" may hồn em chưa chết . Từ đó về sau, cứ thấy xe có biển số khác 5x hoặc 6x là em tránh ...rất xa :D
[/quote]
Tại ngã tư này mà gần tết rồi, 1 chú xe gắn máy cũng vượt đèn đỏ, phi ngay vào đầu xe tải của cty thằng em tôi, nằm 2 ngày ở BV rồi tèo, mặc dù lỗi của nó nhưng cũng phải mất hết 45 chai đó mấy bác.

Hạng B1
6/1/08
97
2
6
Hanoi

Thôi thì nó chửi mình như chửi bố nó, các bác ạ. He he, nhưng nó đánh mình thì không giống nó đánh bố nó đâu. Nếu các bác chẳng may có dùng tuyps nước để tự vệ thì tránh cái đầu của nó ra nhé, mũ bảo hiểm dỏm nhiều lắm đây:D

Tập Lái
28/2/08
7
0
0

Em cũng ở HN,lúc ngồi 4 bánh thì thấy 2 bánh ngứa mắt và ngồi 2 bánh thì ngược lại,nói chung giao thông HN bát nháo chẳng theo luật lệ nào cả,tốt nhất khi va chạm cố kìm nén giải quyết còn không thì phải chơi nhiệt tình thôi.Trong xe em thì bên cốp cửa lái là dùi cui điện loại của cảnh sát Tung Của (chả biết xịn hay đểu dưng mà nó oánh lửa mạnh lắm ,chó becgie nhà em 30kg à còn gục :),loại này Tân Thanh bán 300k),còn cốp giữa là bình xịt cay(thấy ông bán bảo xịt thử vào chân tường con ổng hít phải nôn 2 ngày không ăn được cơm ,em thì chưa dám thử tội nghiệp con chó :D:D )Tất cả các loại này được gọi là "công cụ hỗ trợ"chứ không phải là vũ khí nên không phải chịu trách nhiệm hình sự chứ các bác chơi kiếm Nhật thì chết nhỡ XXX nó vớ được thì rách việc lém.

Hạng B1
14/1/08
58
0
0

Trích đoạn: hnhcuong

Không nên quá khích cácd bác ạ! Ông bà dạy: Thương cha chớ chọc thằng ăn mày. Bác cứ AQ một tí, cho nó lành!
Nhiều lúc AQ quá cũng không được bác ạ, người khác lại tưởng mình làm sao:D. Phải bình tĩnh, tỉnh táo thôi chứ va chạm thì muôn hình vạn trạng, giải pháp cũng mỗi lúc một kiểu khác nhau ạ

Hạng B2
28/2/08
116
0
16

Em không ủng hộ "CHƠI" nhau.Không có gì quá nghiêm trọng thì cố gắng mà nhịn đi các Bác ạ.Nhịn là phương án hàng đầu và ưu tiên I.
Nhưng chỉ nhịn 80 - 90% thôi.Đừng để được nước làm tới tới là không được.Có giới hạn và có điểm dừng.
Cuối cùng là "CHƠI" cho hết ga hết số luôn.Giàu hay nghèo,có học hay không có học thì thằng nào mà không sợ chết?Thằng nào mà không là con người?Đã "CHƠI" thì "CHƠI" chứ sợ gì.
Hehehe........

Hạng B1
3/1/06
94
0
18
Việt Nam

Em xin có ý kiến thế này:
Trước hết, nên nhịn, vừa nhịn vừa chuẩn bị phương án tự vệ.
Không sợ bất cứ đối tượng nào (vì đều là con người cả, đều sợ chết cả);
Nếu "cây đã lặng mà gió chẳng đừng" thì "hạ gục nhanh, tiêu diệt gọn" rồi tiếp tục lên đường làm nhiệm vụ, đừng băn khoăn nhiều về mấy đối tượng đó.
Tất nhiên là không nên "gây thương tích" cho bất cứ ai các bác ạ.

Tập Lái
20/4/04
45
10
18
Vietnam

hehe,công nhận nhiều bác máu lửa thiệt,tốt nhất vẫn là nhịn,mình có ăn học thì đừng cãi cọ với bọn nó làm gì,nóng lên dễ chửi bậy lắm,người đi đường nhìn vô chê cười thì ê mặt lắm,dù nó lấn át mình quá ,ép tới đường cùng,thì cũng cố gắng bình thản,nếu trong đầu đã có ý nghĩ chỉ còn con đường duy nhất là phải "ra tay trượng hiệp" thì ra tay ngay lập tức,liên tục,không chần chừ,không e ngại,đã đánh là phải cho đối phương không gượng dậy đc,như vậy cơ hội thắng chắc chắn trên 50% đó,kinh nghiệm hồi nhỏ đánh lộn của em :D,phải lạnh lùng như sát thủ ấy,địch mới bất ngờ không trở tay đc(em thấy nhiều trường hợp đánh nhau thì thường là chửi nhau trước,phùng mang trợn má,lôi dòng họ ra chửi,bức xúc quá thì bắt đầu múa tay múa chân,khi đó 2 bên mới sáp lá cà thì chưa chắc mình sẽ thắng nó).Buồn nên tám chơi,hehe.