Hạng C
22/2/08
777
1
18
TP. Cần Thơ
RE: BỰC !!!!!!!! Các bác vào giải quyết dùm em.

Trích đoạn: thanhmap

có vài lời khuyên các bác ạh, em thấy mình thủ sẵn mấy cái đồ chơi thì cũng để phòng thân ạh, chứ theo em thì mình không nên choảng nhau giữa đường, thứ nhất là rách việc, thứ 3 là thiệt mình (mình 4B nó 2 B), còn các bác mà nói là nhịn là nhục thì em lại nghĩ là tụi nó đã muốn làm chó thì mình chịu khó làm người các bác ạh (chữ ký của bác nào em quên mất rôi:D) vì cái tụi mất dạy như thế thì nó chả có gì để mất,lũ nghèo kiết xác ấy mà, mình còn vợ con và vợ 2 nữa ạh. choảng nó rồi nhẹ thì lên phường (mất hết thời gian cả ngày ấy chứ), rồi nặng thì 1 mình nằm viện 2 nó nằm viện thì mình lại mệt mỏi với luật pháp, còn lỡ như nó mà muốn cương tới cùng thì cứ alo cho CA, nó đụng mình rồi khi ấy mình kiện nó tới cùng, nó bồi thường xong mình lấy tiền đó thuê thằng nghiện nào đấy cùng con wave tàu lái xe tông nó, cho nó vào viện tiếp ạh, mình đỡ mệt, còn xã hội bớt đi 1 thằng nghiện và 1 thằng mất dạy.

Vote cho bác 1 phát nhé,
kế này đúng là lưỡng toàn kỳ mỹ ... hehehe, hôm nào anh em mình hợp tác nhé bác

Hạng B2
15/2/08
332
15
18
N.An

@bác Akay: em đúng là dân Nghệ An rồi, không phải là chắc là đâu

Tóm lại là như thế nó mới là đời các bác ạ, kể cũng tức nhỉ, đời bất công
, không biết chết xuống âm phủ có còn gặp mấy cái cảnh này nữa không nhỉ. Bác nào biết thì giải đáp giùm em nhá

Hạng B2
30/1/08
496
23
28
53

Trích đoạn: locdo75

Một điều nhịn, chín điều lành các bác ơi!
Em là em nhịn luôn. Nhịn không phải là mình thua nó. Mà tại vì không đáng cho mình làm như vậy. Mình hơn thua với những người như thế thì hoá ra mình cũng giống họ rồi. Phải nghĩ đến bản thân mình, gia đình mình nữa. Nghĩ cũng khó các bác nhỉ.

Em luôn nghĩ như vậy cho đến một bữa kia em phải thay đổi cách suy nghĩ và nhìn nhận vấn đề, các bác ạ.

Bữa kia em đang chạy 2b tà tà đến gần ngã tư Lê Hồng Phong - Nguyễn Trãi thì bất chợt có một vụ va quẹt ngay trước mặt giữa 2 chú 2b khác khiến em nghiến răng mà không kịp kìm xe lại, bánh xe trước của xe em khẽ chạm nhẹ vào biển số xe của một trong hai chú kia.

Chỉ có vậy thôi, biển số không bị sao, xe chú ấy không trầy, không cong vênh hư hỏng gì. Vì tốc độ nên đầu em chúi về phía trước ngay tầm cùi chỏ của chú đó. Chú này chẳng buồn suy nghĩ hỏi han j liền chơi luôn cái cùi chỏ vô mặt em. Phước đức ông bà, em khá nhanh nhẹn nên kịp hất mặt về phía sau nên không bị quá đau tuy nhiên cũng rát hết cả mặt. Em vừa chống xe đứng xuống thì chú cũng xông tới luôn rất là hùng hổ như muống đè bẹp em. Em tuy nhỏ con nhưng lại không hèn chút nào. Chả kịp suy nghĩ em liền thoi luôn một quyền vô giữa cái bản mặt đáng ghét của chú. Em có luyện tập thường ngày nên thật không uổng công, mặt chú ngay lập tức tím bầm. Công an đến và yêu cầu cả hai về đồn. Năn nỉ mãi rồi cả hai đường ai nấy đi.

Ý em là có những khi người ta đâu có để mình kịp bày tỏ thiện chí, tình huống ép mình phải hành động ngay không thì khi về tới nhà vợ con cha mẹ không nhận ra mình đâu, các bác thấy sao?

Hạng D
6/3/08
3.944
8.034
113
Sàigòn

Cái này là phòng vệ chính đáng rồi :D:D:D

Hạng B2
8/3/07
380
12
18
53
HCMC

có vài lời khuyên các bác ạh, em thấy mình thủ sẵn mấy cái đồ chơi thì cũng để phòng thân ạh, chứ theo em thì mình không nên choảng nhau giữa đường, thứ nhất là rách việc, thứ 3 là thiệt mình (mình 4B nó 2 B), còn các bác mà nói là nhịn là nhục thì em lại nghĩ là tụi nó đã muốn làm chó thì mình chịu khó làm người các bác ạh (chữ ký của bác nào em quên mất rôi) vì cái tụi mất dạy như thế thì nó chả có gì để mất,lũ nghèo kiết xác ấy mà, mình còn vợ con và vợ 2 nữa ạh. choảng nó rồi nhẹ thì lên phường (mất hết thời gian cả ngày ấy chứ), rồi nặng thì 1 mình nằm viện 2 nó nằm viện thì mình lại mệt mỏi với luật pháp, còn lỡ như nó mà muốn cương tới cùng thì cứ alo cho CA, nó đụng mình rồi khi ấy mình kiện nó tới cùng, nó bồi thường xong mình lấy tiền đó thuê thằng nghiện nào đấy cùng con wave tàu lái xe tông nó, cho nó vào viện tiếp ạh, mình đỡ mệt, còn xã hội bớt đi 1 thằng nghiện và 1 thằng mất dạy

hehe

Hạng C
2/10/04
757
10
18
55
BGTVT

Trích đoạn: akay

"Úi giời, anh cứ lo, xe mình xe CỎ, bọn nó toàn xe xịn(Ý nói anh em đi xe xịn, hic hic ko biết SANTA FE 37.5k của em nó có liệt kê vào danh sách này ko),
em chạy thế này nó tránh em chứ em cần j tránh nó, bác yên tâm đi"
Kinh hãi!!!!!!!
Bác như vậy còn đở hơn em . Hôm nọ, em cũng vào công ty làm nhiệm vụ giử chùa như hôm nay, cuối giờ ra về thì chú taxi mọi hôm không đến đón nữa, gọi tổng đà cũng không có . Tức mình đón xe ôm về . Đến ngã tư 550 (Dĩ An), chú xe ôm cứ thế mà phóng vượt đèn đỏ, trời ạ một em container ầm ầm phi đến . Em vội hét lên xe cont kìa, chú ấy bảo " Anh cứ yên tâm, xe to phải nhường xe nhỏ chứ ạ" may hồn em chưa chết . Từ đó về sau, cứ thấy xe có biển số khác 5x hoặc 6x là em tránh ...rất xa :D

OSOM
13/6/05
983
1
0
hanoi

Trích đoạn: MINA

Nhịn cái gì!Nó đi láo lại còn chửi bậy kiểu ngắn học,bác cứ xuống xe,lượm 2 hòn đá,đi sau xe nó là nó vãi .....ra quần rồi!
Nếu bức xúc quá,chờ đến ngõ hẹp,bác tặng cho nó 1 phát rồi "Chẩu",cho lần sau nó chừa thói bố láo,bắt nạt người khác.[8D]
Mìn đại ca "xúi" dại anh em nhé!:D:D:D

Tập Lái
28/2/08
46
1
0

Trích đoạn: hientqh
Xin AE cố vấn trong trường hợp đi đêm; Nếu có kẻ dùng chường ngại vật ( cây bên đường chẳng hạn) để buộc ta dừng xe... Gặp trường hợp này AE xử lý thế nào?

Cái này em có ôg anh, đi 2b thui, lúc khuya đi đường dưới chân núi (wê em ở Tây Ninh), đi ngang rừng cao su bị vài đứa nó cầm cây với để mí khúc cây giữa đường chặn đầu xe, lúc đó ổg làm liều chạy chậm lại gần gòi bất ngờ bật đèn fa gòi về số 1 vặn ga mà tông giữa tụi nó, hixx, hên mà nó né, ko thui nó giơ cái cây ra fan là bể đầu gòi!

Hạng B2
20/2/08
365
2
18
otosaigon.com

Thôi đi các bác à Bụp nhau lại phải mang cả vợ cả+Vợ 2 vào bệnh viện đó :D

VIP CARD MEMBER
15/9/06
60
0
0
Ha Noi

Trích đoạn: babinh

Em thì thường thủ sẳn trong xe 1 chay xịt hơi cay ( giá khoản 3-4 trăm nghìn ==> xịt được khoản 4-5 lần ) xịt khá xa khoản 3m. Theo em thì bác nên mua một chay để phòng nếu gặp khó khăn thì có cái mà xài ( không gây tổn hại cho mình và người khác chỉ mở đường thoát cho mình thôi ). Chịu nhịn nhục một chút mà còn cái thân chứ choản với bọn này thì phần lổ thuộc về mình là chắc chắn

Liệu trong lúc "thậm cấp chí nguy" em xài tạm cái bình cứu hỏa con con - lúc nào cũng để dưới ghế lái - có được không các bác??? Vừa đỡ tốn xiền, vừa không mang tiếng tàng trữ hung khí mà chí ít cũng làm cho mấy chú tối tăm mặt mũi, đủ thời gian để mình vọt!!!