Hạng B1
26/7/11
58
0
0
35
thật tình với các bác, nhà em khu vực này nên hằng ngày em thấy dân ở đây chạy rất ẩu nhất là khu Hố Nai, mà đụng chuyện thì dân nó bu lại làm lớn chuyện thì mình chỉ có thiệt, tốt nhất là nên đi đúng lane và nhường đường cho họ là tốt nhất

Hạng D
15/10/09
1.089
920
113
10
đọc bài nhiều nản không muốn đi du lich bụi = xe luôn . hú hồn năm nào cũng làm chuyến đn - sg toàn phụ nữ trẻ em . hên đi đến khúc này toàn tối & tờ mờ sáng nên chắc gom đủ lúa rồi . Nếu đi đúng làn ngoài của xe du lịch bọn này khó làm ăn : nếu muốn kêu xe mình vô lề cũng khó nên có xe tải khác chắn , dể bị xe khác đụng nên nó chờ có xe con nào chạy làn trong chận chận , nếu sai làn đường vắng vọt lẹ , đường đông đi đúng làn cho chắc, nếu nó ăn vạ đứng ngay làn xe mình gây kẹt xe nhiều người chú ý nó không dám làm càn . Nếu gặp trường hợp này không nên tấp lề chạy từ từ đôi co nếu cản đầu xe phanh lại tại chổ gây chú ý kẹt xe sẽ có người giúp mình . bác nào có ý hay góp tiếp ( phòng thân kiếm roi điện là an toàn nhất )

Hạng B2
16/5/09
374
7
18
49
Kevin10126 nói:
-Thứ ba: trong trường hợp cụ thể của em, em nhờ quyền trợ giúp của XX3 thì cuộc gọi của em sẽ vào tổng đài của XXX Đồng Nai hay XXX của huyện Trảng Bom ạ và xác xuất để các anh có mặt để giải quyết là bao nhiêu % ạ vì em đang hoang mang nếu như em và bác tài điều không kiềm chế được hoặc lỡ đi vào con đường vắng hơn?
Nếu bác gọi 113 thì tổng đài tự chuyển sang 113 của Đồng Nai. Cái này em đã kinh qua 1 lần trên đường về Tân An ngay ngã 3 Long Kim - Bến Lức, tổng đài tự chuyển cho 113 của Bến Lức luôn.
Ở Hố Nai, Trảng Bom em hãi nhất là 2B chẻ từ bên này đường sang bên kia đường như chổ ko người, mặc cho 4B thắng dúi dụi. Có va chạm là dân 2 bên đường ra xử hội đồng.:mad:

Last edited by a moderator:
Hạng B2
10/5/07
119
2
18
Giang ho hiem ac, bac nen thu do choi Trong xe de tu ve vi doi "day to cua ND" den giup Bac thi xe Bac hoax tham chi la Bac cung bi thiet hai roi !

Hạng B2
15/7/11
238
3
16
Gò Vấp TP/HCM
Nghe mấy ae bàn chuyện gặp Chí Phèo trên đường mình nản wa lái xe ra đường sợ đủ thứ, ae tuổi đời còn trẻ trên xe còn có nhiều người mà còn sợ, huống hồ gì mình đôi khi một mình một ngựa rong rủi trên đường tuổi già gan teo, mật ko còn ( bị bs phẩu thuật mất rồi ). Tài già gặp cảnh đó chắc là đột quỵ, tèo luôn ( tèo thật chứ ko giả đâu ) thật pó thây.com luôn

Last edited by a moderator:
Hạng B2
14/1/09
127
0
16
em có ý này: khi gặp cảnh này hay là mình cứ lăn đùng ra giả vờ xỉu, cao huyết áp gì đó cần phải cấp cứu gấp ... Bọn nó sợ quá dạt ra cho mình đi thui...

Hạng C
16/5/11
673
68
28
có khi nào nó thấy bác xỉu rồi cướp xe của bác luôn không?

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Khiếp, tận tháng 7/2011.

Cho nên bên Liên Xô chống Mỹ có quy định: thành viên nào khai quật topic thì ban nick 7 ngày.

Hạng B1
15/8/12
53
1
6
41
Tp HCM
cảm ơn mấy dòng tâm sự của bác..em cũng lót dép ngồi hóng thêm..chia buồn với bác tài vì em cũng là tài xế chạy du lịch luôn bác à. Nhưng em chạy xe nhà nên những trường hợp như thế BH sẽ lo..