A1
14/12/03
2.555
4.305
113
ngngvinh90 nói:
eo ơi ghê quá. Thứ 5 này em cũng đi về La Gi theo cung đường QL 1A. :confused:
Chạy ra Bà Rịa, đi theo đường ven biển cho đẹp và vắng bác ạ.

Hạng B2
26/3/10
455
3
0
43
Vietnam,Gò Vấp HCM
DUYWIN nói:
Kevin10126 nói:
-Thứ nhất: nếu bọn nó rượt theo thì mình có nên “chơi tới bếnngười tụi nó) rồi tìm đồn CA gần nhất chạy vào không các bác? Em hỏi điều này”điều kiện trên xe bao gồm 1 PN (bà cả nhà em), 2 bậc tiền bối cũng là nữ trên 70, 3 em nhỏ dưới 10 tuổi…đàn ông trên xe bao gồm em (ngồi ghế trước) và…bác tài. Và em cũng biết đọan này là xóm Đạo lớn nhất nhì ở Đồng Nai ạ…Họặc là ở lại để đợi mấy bác XXX đến giải quyết ạ (em nghĩ chắc không đợi…kịp!) hoặc một biện pháp tiêu cực hơn là đưa tiền cho tụi nó để được đi trong trường hợp nó nhất quyết chặn trước xe em?

-Thứ hai: nếu xe bị mốp như vậy thì bác tài phải bỏ ra bao nhiêu chai để đền cho chủ xe vì theo em được biết là bác này thuê xe tự lái để chạy dịch vụ? Hoặc có cách nào nhờ BH chi trả được không ạ?

-Thứ ba: trong trường hợp cụ thể của em, em nhờ quyền trợ giúp của XX3 thì cuộc gọi của em sẽ vào tổng đài của XXX Đồng Nai hay XXX của huyện Trảng Bom ạ và xác xuất để các anh có mặt để giải quyết là bao nhiêu % ạ vì em đang hoang mang nếu như em và bác tài điều không kiềm chế được hoặc lỡ đi vào con đường vắng hơn?

Em viết mấy dòng này lên đây với mong muốn là cảnh giác các bác tài thường xuyên đi ngang đọan đường này có ý thức đề phòng ạ, thêm nữa là em gửi lời xin lỗi đến bác chủ chiếc sedan bị vận sui của em làm ảnh hưởng. Cuối cùng em cũng nhắn đến bác chủ cho thuê xe (hình như cũng là thành viên OS vì em thấy có logo dán phía sau đuôi xe) “chém” bác tài của em nhẹ nhẹ tay vì em biết chắc chắn chuyến đi này bác này chẳng những không mang được tiền về cho vợ con mà còn phải bỏ tiền túi ra bồi thường một khỏang cũng kha khá ạ.

P.s. Ngòai tiền hợp đồng, tiền boa em cũng đã móc thêm mấy trăm nữa chia sẻ với bác này rồi ạ!.
Thứ nhất:Bác đừng chơi tới bến như bác nghĩ,vì nó làm tình hình xấu thêm mà thôi,mọi việc sẽ phức tạp thêm.em nghĩ thật sự bác muốn chơi nó(em gọi thằng ăn vạ bác)bác phải ra chiều mềm nhũng với nó,làm cho nó mất cảnh giác,là như thế` này:
Bác hãy xuống xe ra chiều quan tâm xem em nó có bị làm sao hay không? rồi mời em nó lên xe để bác chở đi,bố trí người ở lại làm bộ canh xe cho hắn,chở tới đoạn nào vắng ok thì tống nó xuống đập cho trận kêu nó về chổ cũ lấy xe.
Thứ hai:khi thuê xe thì có hợp đồng ràng buộc rõ ràng,mặc dù xe có mua bảo hiểm hai chiều,cái này chủ xe chơi chiêu kiếm thêm khi có va quẹt,bắt người thuê xe phải bồi thường khi có hư hỏng trong quá trình thuê,nếu chủ xe có lòng thì không lấy tiền của bác tài này đâu(ai nỡ lấy của người khó trong hoàn cảnh này)nếu có thì bác đành cho thêm tx vậy,chiêu lách luật thì không khó trong trường hợp này.
Nó đã muốn ăn vạ đâu có ngu mà lên xe cho mình chở đi bác.Nó đã ép mình thì nhịn sao dc hở bác.Mấy thằng này chủ yếu ăn vạ lấy tiền tại chỗ mà bác.Đã gặp bọn này thì bình tĩnh nói chuyện ,chớp thời cơ vọt cho nhanh còn bí quá thì phải chơi thôi chứ sao.E thì ngay ghế tài e để sẵn cái ống tuýp sắt nó mà lấn quá thì e cho nó vào thở oxy thôi

Hạng D
12/3/11
1.908
1
0
Air Bag nói:
ngngvinh90 nói:
Chạy đường đông khó gặp chí phèo hơn đường vắng, đường vắng chí phèo không ăn vạ mà ăn cướp .

Hạng B2
24/3/11
355
2.860
123
rottie nói:
Kevin10126 nói:

Tks bác chia sẻ, e góp ý theo suy nghĩ của em.

1. Trường hợp nó đuổi theo, em nghĩ bác cùng lắm chỉ nên cán lên xe nó cho nó khỏi chạy thôi, rồi chờ công an tới giải quyết. Cố thủ trong xe, mặc kệ cho nó đập, con xe ko quý bằng sinh mạng mình. Bác nên ghi lại số xe nó, quay phim chụp hình gì đó, sau này đem ra đưa cho bảo hiểm, thế lực bảo hiểm đủ mạnh để truy ra thằng đó và họ tự xử với nhau.

2. BH của các hãng khác nhau có nhiều chính sách khác nhau, nhưng theo em biết (BH của e), thì BH bao gồm cả do bị người khác cố tình phá hoại chứ ko chỉ là tai nạn, nên trong trường hợp này, nếu xe có BH, e tin là BH sẽ đền (tốt nhất nhớ quay phim, BH sẽ nhờ Công An truy thằng kia, may thì tống vô tù cho đỡ chật đất).

3. XXX nào thì em chịu, bao lâu đến thì e cũng chịu nốt, nhưng đường vắng thì đạp ga:D lẹ mà chạy chứ đừng đó làm gì
1. Cảm ơn bác đã quan tâm và góp ý. Nhưng có 1 điều em băn khoăn là nếu đi sedan thì không thể cán qua để chạy được. Vả lại lúc đó bên ngòai, bên trong xe cộ nối đuôi nhau rất đông...em e dễ gây tai nạn cho người khác lắm ạ! Còn để cho nó ngang nhiên đập xe mình thì cũng khó kiềm chế lắm ạ, nhất là xe đắt tiền...Nhưng dù sau em cũng sẽ làm theo ý kiến của bác nếu gặp nó lần nữa!
2. Em không rõ bác chủ cho thuê xe em mua BH lọai nào nhưng nghe nói cũng đã charge lại anh tài xế rồi ạ! :confused: . Lúc đó tình hình xảy ra nhanh quá nên em cũng quên bẵn đi cái Canon IXUS cũng nhứ cái Galaxy Tab để ngay trong cốp phía trước chổ em ngồi...Chỉ kịp alo nhờ quyền ...trợ giúp nhưng..không có kết quả!!!
3. Haya! Bác cũng như em đều không biết rõ cuộc gọi khẩn cấp nhờ XXX giúp đở của mình sẽ đi về đâu nhỉ? :D:D:D

Hạng B2
24/3/11
355
2.860
123
knine nói:
hoangtringuyen nói:
solopidi nói:
hoangtringuyen nói:
Nên đi đúng làn cho đúng luật và tránh gặp phiền phức!
bác chủ vẫn đi đúng làn đúng luật đó bác
Xe bác ấy đi vào làn xe máy nên tạo điều kiện cho nó làm càn, đi ở làn ngoài thì vừa đúng luật, vừa khó có cơ hội cho nó ăn vạ
Cái này cũng đúng, mà cũng có khi bác ấy đi trong lane xe máy quẹt trúng nó rồi làm lơ đi tiếp, cái gì cũng có thể có 2 mặt. Đường đông mấy xe khác , kể cả chiếc sedan bị ăn lộn cục đá ... để im chuyện hết cũng lạ.

Như trên em cũng công nhận là xe em đi không đúng luật nhưng em chắc chắn 1 điều là xe em đã không gây va quẹt gì cả. Bằng chứng là chỉ có thằng này chạy theo nói như vậy, và nếu xe em quẹt nó thì tại sao nó lại để cho em đi dễ dàng như vậy, lại có người đỡ xe nó lên dắt vào lề nửa...

Hạng B2
24/3/11
355
2.860
123
knine nói:
Air Bag nói:
ngngvinh90 nói:
Chạy đường đông khó gặp chí phèo hơn đường vắng, đường vắng chí phèo không ăn vạ mà ăn cướp .
Đường này vắng nhưng các bác chú ý chỗ vừa qua giao lộ QL55-TL52, chỗ thị trấn Đất Đỏ (chợ Đất Đỏ) có bắn tốc độ mặc dù rất ít xe qua đây!!!

Hạng D
13/5/10
1.069
252
83
48
Gặp mấy thằng kiếm tiền kiểu bất nhân này cũng mệt ghê. Theo em ráng đi đúng luật, chịu khó nối đuôi nhau thì nó đâu có xen vào đầu xe được.

Hạng D
30/6/11
1.052
279
83
TP.HCM
subaru-vietnam.com.vn
hớt hóng các bác từ đầu đến h em rút ra được 1 vài kinh nghiêm:
  1. Không nên đề đồ giá trị trong xe, phòng dàn cảnh giữa đường mình bước ra ngoai là có đồng bọn lén mở cửa lấy đồ
  2. nên trang bị trong xe hàng nóng và camera khi cần dùng đến
  3. Khi vào tình thế lock trước, quay phim làm bằng chứng sau này nếu có lỡ cho nó thở oxy, gọi 113 trợ giúp, nếu có người thì phải tri hô thật to
còn cao kiến nào nữa các bác góp ý để biết mà xử lý nhé

Hạng F
12/9/10
6.652
43.090
113
48
Bà Tó
Cảm ơn bác chủ .
Em nghe Chí Phèo hoài mà không biết là gì , nay mới hiểu .