Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city
có ai đi xe quá 10 năm đâu, cùng lắm 5 năm là bán mua xe mới, em thì thích nissan nhất trong dòng xe nhật, rồi đến subaru..

Hạng B2
11/12/08
353
80
28
con này bên Kylin bán nhiu vậy bác cho loại 2.5 panorama?
Bên CT bán 65k, giá chát quá. Bác canada buồn chia sẽ cụ thể với anh em các options thiếu giữa con nhập Nhat của CT và Taiwan của Kylin được không ạ?

Hạng B1
23/6/09
80
0
0
camry123 nói:
con này bên Kylin bán nhiu vậy bác cho loại 2.5 panorama?
Bên CT bán 65k, giá chát quá. Bác canada buồn chia sẽ cụ thể với anh em các options thiếu giữa con nhập Nhat của CT và Taiwan của Kylin được không ạ?

ở nhật thì thì xe đỡ ồn hơn!màn hình "gia cát lượng" nhìn đẹp hơn của đài loan.em thấy các bác cứ chê em này mãi!camry 3.5Q bằng tiền bên CT đẹp sao= con này đc!

Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city
okie , Teana loại 250XV bên Cường Thanh bán giá 65K là không đắt đâu bác , bên kylin cũng bán 63K nhưng xe của kylin là ráp tại Đài Loan, còn xe của bên Cường Thanh là sàn xuất tại Nhật, xuất từ cảng Yokohama , chất lượng 2 xe khác nhau như thế nào thì chưa đủ thời gian để đánh giá nhưng yếu tố made in japan phần nào làm tâm lý người mua yên tâm hơn về chất lượng

Option 2 xe gần như tương đương nhau như sau
tất cả ghế và tap lô trong xe được bọc da rất đẹp, mịn, đường may sắc sảo kết hợp với ốp gỗ màu nâu mờ sọc ngang trên cửa và táp lô nhìn sang trọng
chỉnh điện 2 ghế trước , bên tài xế có bộ nhớ ghế 2 chế độ ( hình như xe của kylin bán không có chức năng này , bác nào check dùm ) bên phụ là ghế ottoman có bệ đỡ khớp chân duỗi ra chỉnh bằng điện
- ( option này hay nhất trong dòng mid size sedan)
2 ghế trước có chức năng sưởi ghế khi trời lạnh và làm mát ghế khi trời nóng
cửa sổ trời panorama rộng hết nóc xe, được làm bằng kính cách nhiệt, chống tia cực tím

cảm biến de đầy đủ
chìa khóa thông minh , khởi động xe dùng nút start/stop
máy lạnh tự động 2 vùng
rèm che nắng sau chỉnh điện
hộp số vô cấp XTronic CVT ( xe bên kylin hình như dùng hộp số tự động 5 cấp có chức năng + - , bác nào check dùm )
hệ thống cân bằng điện tử
đèn sau LED, đèn trước là đèn xenon nhưng không có projector nên nhìn hơi chuối so với tổng thể và giá tiền
mâm xe 17 inches nhìn cũng tạm tạm
Xe Teana bên Cường Thanh không có bộ DVD Navigation 10 dĩa và 2 màn hình gối đầu + camera de, xe của Kykin thì có option này

tóm lại xe bên kylin hơn bộ DVD Navigation nhưng ngoài thị trường có bán bộ DVD Navigation thiết kế riêng cho Teana, lắp vừa in vào , không cần làm thêm gì, giá 410 USD + camera de 30 USD + ổ dĩa DVD 10 dĩa 150 USD = 590 USD ===> ngon lành không thua gì xe kylin lắp sẵn tại Đài Loan
Link website của OEM DVD cho Teana , rất nhiều hãng làm, tha hồ chọn

http://www.witson.com/view_pro.php?id=1338

http://www.fedomcn.com/...930/5017950-1589527.html

http://www.chinacarvide...info&products_id=406

http://hasda.en.alibaba...ply_on_Nissan_Teana.html

bộ đèn xe không có projector cũng là 1 nhược điểm, và nhược điểm này cũng được bác OBAMA dễ dàng giải quyết giúp chúng ta
( ôi bác OBAMA tài tình quá , em iu bác nhìu nhìu
)
mua bộ projector original của nissan Teana về đưa cho bác Khactrung gắn vào , giá 1 bộ khoảng hơn 4 chai ,các bác tìm trong mục OSmart có người bán gương cầu rao bán của teana đó ,cách này đơn giản, rẻ , tiện dụng, nhanh chóng nhưng mất chức năng AFS ( tự dộng chỉnh góc chiếu khi vào cua )của bi xenon projector
cách thứ 2 là đặt mua trên mạng cả cụm đèn pha bi xenon có chức năng AFS và thay vào cụm đèn theo xe, giá em chưa check được , link mua thì em có nhưng toàn tiếng nhật , các bác thông cảm

http://item.rakuten.co.jp/chuwa-parts/nij32028/

theo em thì em lấy con Teana made in japan bên Cường Thanh vì option có thể tự thêm vào được khá dễ dàng, chi phí hợp lý , hơn nữa cái màu xe bên Cường Thanh đẹp và hiếm hơn - màu xanh titan thì phải

Xe bên Teana của Kylin tuy made in Taiwan nhưng đồ chơi thì full, mua không lăn tăn chế tác thêm gì cả , chỉ đáng tiếc là không có bộ nhớ ghế như em thấy hình chụp bên kylin.

bác nào đã mua và chạy Teana của cả Cường Thanh và Kylin thì cho ý kiến nhé

Last edited by a moderator:
Tập Lái
17/6/09
12
0
0
49
Em đang chạy xe Teana 250XV-V6 cua Kylin và xin trả lời luôn bác mấy ý bác hỏi:
- bên tài xế có bộ nhớ ghế 2 chế độ ( hình như xe của kylin bán không có chức năng này , bác nào check dùm ) bên phụ là ghế ottoman có bệ đỡ khớp chân duỗi ra chỉnh bằng điện
- ( option này hay nhất trong dòng mid size sedan) -> bác nói chuẩn không phải chỉnh, cả hai tính năng này xe Đài loan đều ko có
- hộp số vô cấp XTronic CVT ( xe bên kylin hình như dùng hộp số tự động 5 cấp có chức năng + - , bác nào check dùm ) -> xe Đài loan vẫn dùng hộp số vô cấp Xtronic CVT nhưng có thêm chức năng + - với 6 cấp
- Xe Teana bên Cường Thanh không có bộ DVD Navigation 10 dĩa và 2 màn hình gối đầu + camera de, xe của Kykin thì có option này -> xe Đài Loan cũng ko có DVD Navigation mà trang bị đầu CD/mp3 6 ổ đĩa + camera de (toàn bằng tiếng khựa nên rất khó sử dụng và ko có Navi), khi về Việt Nam được lắp thêm 2 màn hình DVD gối đầu và ổ DVD 10 đĩa.
- mua bộ projector original của nissan Teana về đưa cho bác Khactrung gắn vào , giá 1 bộ khoảng hơn 4 chai ,các bác tìm trong mục OSmart có người bán gương cầu rao bán của teana đó ,cách này đơn giản, rẻ , tiện dụng, nhanh chóng nhưng mất chức năng AFS ( tự dộng chỉnh góc chiếu khi vào cua) của bi xenon projector -> cái này trang bị được cho xe Đài loan vì ko có tính năng AFS đối với dòng xe 250XV-V6

Bác nào đang chạy xe của Cường Thanh thì cho ý kiến thêm nhé! hehe..

Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city
bác teana 250XV chạy xe màu bạc phải không ? con màu trắng đang rao bán trên web của kylin option tương đương xe bác , sao em thấy nó có DVD 10 dĩa + Navigation ở táp lô trước , vì em nhìn bộ chỉnh máy lạnh của xe đã được đưa xuống phía dưới bộ chỉnh CD, còn những phím chỉnh chức năng dưới ô màn hình 7 inches của xe dành cho chỉnh các chức năng DVD và Navigation , bác có thể check lại trong web của Kylin như link em đưa

[link]http://otothegioi.vn/?page=product&idp=205[/link]

con màu trắng này đã được chuyển vào cho 1 bác ở Sài Gòn đặt mua, hôm em gọi kylin Sài Gòn thì được thông báo như vậy.

thật ra đèn AFS Bi xenon chỉ được trang bị trên phiên bản 350XV full option , phiên bản mạnh nhất và mắc nhất ở Nhật,nếu muốn gắn cho 250XV thì chỉ cần mua bộ đèn bi xenon đó gắn vô, em đưa link của 1 shop bán đèn OEM nissan Teana trên mạng có đầy đủ cả hộp cảm biến gắn vào ECU cho AFS hoạt động tương thích với 250XV, bác tham khảo ở trên, có giá cả và hình ảnh

hình như chưa có bác nào chạy xe của Cường Thanh , chỉ có em là sắp được chạy LOL

Tập Lái
17/6/09
12
0
0
49
Đúng là tôi đang cưới em teana màu bạc, bác nói đúng là có phím chức năng dùng cho Navi nhưng ko có bộ Navi gắn kèm theo nên phím này hiện đang vô dụng (nếu có bộ Navi thì sẽ được gắn ở phía trong của cốp sau xe vì ở đây thấy có giắc chờ sẵn, nếu bác biết cục navi bán ở đâu thì chỉ chỗ để anh em có xe tìm mua nhé). Đầu DVD và 2 màn hình gối DVD được lắp thêm nên khi sử dụng sẽ phải thông qua đường Aux, còn màn hình và ổ 6 đĩa CD/mp3 thì mới là của nguyên bản theo xe. Ngoài ra, ko biết làm thế nào để có thể chuyển menu của màn hình sang tiếng Anh vì toàn là tiếng Đài Loan nên hiện tôi cũng đang tìm hiểu và vẫn đang pó tay, hehe... Cảm ơn bác Canadabuon vì đã post mấy đường link hữu ích.