Hạng B2
27/11/14
107
44
28
37
Em đang học đc hơn 1 tháng rùi nhưng chưa ra đường trường, khi nào chạy ra đường thì bác nào xin e cho vượt hết :)

Hạng B2
27/6/11
416
3.217
93
HCMC
Em đang học đc hơn 1 tháng rùi nhưng chưa ra đường trường, khi nào chạy ra đường thì bác nào xin e cho vượt hết :)

Anh cứ lo ôm vô lăng và chạy thẳng đi. Nhường hay không, thầy anh sẽ quyết định. Yên tâm!

Hạng D
19/7/11
1.786
6.932
113
Các bác cho em hỏi, khi đường không phân làn, mà gặp xe tập lái bò sát lề trái, xin vượt mà họ hình như k hiểu, cứ bò trên đường sát lề trái, các bác sẽ làm gì???
Vượt phải k????
Em thấy đa số xe gặp trường hợp này vượt phải.
sát lề trái là nó chạy ngược chiều luôn hay là đường có con lươn ở giữa vậy bác?
Nếu có con lươn ở giữa thì thường mỗi bên ít nhất 3 lần xe (2 ô tô 1 xe máy). Trường hợp này nếu vạch đứt và làn giữa k dành riêng cho xe tải thì chuyển sang làn ngoài đi tiếp chứ không gọi là vượt

Hạng B1
23/12/14
60
38
18
E cũng đang học lái được gần 1 tháng rồi mà kg dám ra đường. Toàn tập ở bãi đậu xe hay vòng vòng trong hẻm khu siêu thị metro. Em nhát quá. Vì thấy xe máy cứ cúp đầu xe , Bền này bang qua. Bên kia bang lại, là e quýnh quáng hết cả lên. Đạp thắng chúi nhủi, có bữa nhằm chân ga với thắng. Quẹo thì cứ quên nhìn 2 bên Bữa nào xui gặp mấy bác ở OS đây chắc em bị chửi rủa dữ lắm đây. Hihi. Xin các bác cho e chút kinh nghiệm với ạ e xin đa tạ nhiều

Hạng C
18/10/14
594
616
93
Hồi tập lái mình cũng vậy, thầy cứ kêu thẳng lái, không cho vượt mặc kệ xe sau xin.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.971
113
Thầy dạy nghề, khác với thầy dạy chữ nhiều.

Hạng B2
21/9/10
273
310
63
TP.HCM
Hehe em tưởng chỉ có mình ông thầy lúc trước của em chỉ vậy, ai dè vô đây mới biết mấy thầy toàn kêu cứ chạy thẳng, kệ, không nhường. :3dandap: Còn vượt phải hay không thì tùy tình hình thực tế, như em đi QL13 hướng ra cầu vượt Bình Phước chuyên gia gặp mấy bác bus hay tải to vật vã cứ bò 35 - 40km/h, xin đủ kiểu cũng không cho nhưng phía sau 7, 8 chiếc du lịch chả ma nào dám vượt phải.

Hạng C
25/6/14
632
768
93
E cũng đang học lái được gần 1 tháng rồi mà kg dám ra đường. Toàn tập ở bãi đậu xe hay vòng vòng trong hẻm khu siêu thị metro. Em nhát quá. Vì thấy xe máy cứ cúp đầu xe , Bền này bang qua. Bên kia bang lại, là e quýnh quáng hết cả lên. Đạp thắng chúi nhủi, có bữa nhằm chân ga với thắng. Quẹo thì cứ quên nhìn 2 bên Bữa nào xui gặp mấy bác ở OS đây chắc em bị chửi rủa dữ lắm đây. Hihi. Xin các bác cho e chút kinh nghiệm với ạ e xin đa tạ nhiều

Cái này là bệnh chung của nữ tập lái, chủ yếu do tâm lý. Giải tỏa được tâm lý là chạy đc hết :D

• Like
Reactions: Sushi girl
Hạng C
9/9/14
930
1.068
93
39
Tư duy dạy của loại thày này có vấn đề, không dạy kỹ năng nhường đường thực tế cho học viên, trái lại cổ súy cho người đang chập chững những thói quen xấu. Ai chẳng biết trên xe tập lái có thày kèm, dù người học có chạy chậm hay còn vụng về thao tác trên đường nhưng sẽ thông cảm vì hiểu đó là những kỹ năng cơ bản mà người học phải có và được thực hành.
Cũng chưa chắc là thế bác ạ... Theo em nghĩ thì các thầy chưa tin tưởng vào thao tác, sự quan sát của học viên, nên ko cho phép mình vào mọi người đang ngồi trên xe mạo hiểm tính mạng thôi. Còn ông thầy em thì lúc nào cũng kêu em đi vào lane bên phải trong cùng trong những lane cho phép 4b đi. Như thế thì người ta muốn vượt thì cứ tự nhiên, khỏi phải nhường. Còn đối với lane chỉ có 2 lane mà lane trong cùng ko cho 4b đi thì chịu thôi ạ.

• Like
Reactions: maihoa