Hạng B1
5/9/14
52
29
18
40
Hôm qua 27-12 e vừa ép 1 chú tập lái bên đường phan văn trị leo lề vì tội chạy xe kg nhường đường
Lúc đó 15h15' e sắp hết giờ vô ra thành phố thực sự e rất gấp bác ấy chạy trước mà bò có 20km/h ,e bóp kèn ,đá đèn đủ kiểu cũng kg cho qua nên em quyết định vượt phải.khi qua được rồi e không cúp đầu mà từ tốn vào đúng làn ,đạp thắng vào số 1 xong mở hazzat bò 5km/h,khoảng 10' sau bác tập lái chịu không nổi vượt phải em liền tăng ga lấy thịt đè người tấp phải từ từ & 1 bánh bác tập lái leo lề đứng hình e kêu phụ xe hò mặt giơ tay ra chào xin lỗi đàng hoàng.
Đó là cách e chỉ cho họ biết thế nào là nhường đường,từ tốn,đàng hoàng ,lịch sự KHÔNG GÂY NGUY HIỂM CHO MÌNH & CHO NGƯỜI KHÁC.
Xong nhìn đồng hồ mất 15' chỉ bác thầy dạy tập lái một bài học nhớ đời./.

Hạng B2
27/6/11
416
3.217
93
HCMC
Thớt này, gần như anh nào cũng lên án việc xe tập lái không nhường đường.
Các anh chịu khó nhớ lại lúc mình tập lái thế nào? Người căn cứng, lưng đổ mồ hôi. Lo điều khiển xe chạy thẳng được là mừng rồi, làm gì đủ khả năng nhường đường!

28/3/13
2.339
1.769
113
Tư duy dạy của loại thày này có vấn đề, không dạy kỹ năng nhường đường thực tế cho học viên, trái lại cổ súy cho người đang chập chững những thói quen xấu. Ai chẳng biết trên xe tập lái có thày kèm, dù người học có chạy chậm hay còn vụng về thao tác trên đường nhưng sẽ thông cảm vì hiểu đó là những kỹ năng cơ bản mà người học phải có và được thực hành.

Không thể trách những người học lái được. Nhưng người Thầy ngồi kế bên thật đáng trách. Buồn 1 điều là những người Thầy dạng đó bây giờ quá nhiều.................
Theo Tui muốn xử lý chuyện này củng rất đơn giãn, chỉ cần bài thi cuối cùng (Lái xe trên đường) có qui định: Không biết nhường đường ( Khi nhường đường phải bảo đảm an toàn) COI NHƯ KHÔNG ĐẠT (Rớt thi lại). Thử xem mấy người Thầy âm binh đó có còn dám dạy ẩu nửa không.

Hạng F
18/9/10
7.496
2.405
113
54
Sài gòn
E cũng đang học lái được gần 1 tháng rồi mà kg dám ra đường. Toàn tập ở bãi đậu xe hay vòng vòng trong hẻm khu siêu thị metro. Em nhát quá. Vì thấy xe máy cứ cúp đầu xe , Bền này bang qua. Bên kia bang lại, là e quýnh quáng hết cả lên. Đạp thắng chúi nhủi, có bữa nhằm chân ga với thắng. Quẹo thì cứ quên nhìn 2 bên Bữa nào xui gặp mấy bác ở OS đây chắc em bị chửi rủa dữ lắm đây. Hihi. Xin các bác cho e chút kinh nghiệm với ạ e xin đa tạ nhiều
Thông cởm :3dcuoi:

• Like
Reactions: Sushi girl
Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.611
113
Sài Gòn - HCM
Em chưa từng tập lái ngoài đường nên mạn phép nó bậy. Em rất bực bội mấy chiếc xe tập lái, học viên không có lỗi gì nhưng ông thầy thì chỉ đáng là Thằng.
Phép tính : Bò như vậy làm chậm của người ta bao nhiêu thời gian chưa kể sự chậm trễ ấy làm cho người ta ức chế
Dù có kiên nhẫn cũng khó chấp nhận điều này.

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
signal phải vượt lên, signal trái ra, có gặp xxx thì cứ nói em định vô lề nhưng nhớ lại có chuyện khác cần đi tiếp :D vậy thôi

28/3/13
2.339
1.769
113
Cứ dí thật sát đích càng gần càng tốt rồi ấn kèn ( nhớ phải luôn thủ chân thắng)........... Làm vài lần như vậy học viên sẽ quýnh lên, Bắt buộc mấy ông Thầy trời ơi đó phải hướng dẩn cho học viên thui

Hạng B2
7/10/14
142
234
43
40
Hôm nay e chạy qua cầu Rạch Miễu, có xe 16 chỗ đằng sau đá đèn còi xi nhan đủ kiểu mà vì em đã chạy hết ga hết số (cho phép) rồi nên bác ấy không qua được vì lane trong nhiều xe máy và bên trái vạch liền không vượt được. Thế là khi đường rộng hơn bác ấy vượt qua và anh lơ xe chỉ chỉ nói nói gì đó nhưng mà em lỡ bấm remote cho mute rồi nên không biết bác ấy nói gì. Em cũng muốn nhường lắm nhưng hoàn cảnh éo le quá nên đành vậy, tạo đk cho ng ta vượt thì e phải đi uống trà đàm đạo với mấy anh ấy, em cũng áy náy lắm!