Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
Mợ Nắng thay ... cái avarta đi ... hổng chừng còn nhiều bổng lôc hơn coi thầy ...
[D]

Mấy thầy coi "vong linh" hay "bói tóan" này nọ ...chuyên dụ mấy bà .
Khi trước em gặp cũng chừng cả vài chục lần (hồi đó bà xã cũng máu đi coi bói :mad:) ... mỗi khi thấy mặt em thì chơi chiêu thế lày : "cậu chủ mang cốt cách thần linh , vốn là ... Thiên Bồng Nguyên Sóai bị tội mà đầy xuống dương trần chưa đủ 50 kiếp (sao không phải là 18 kiếp vậy ta?:)) nên ... chưa về trời (thiên đình) được. Ma quỷ nào đâu dám quấy nhiễu" !!! Ặc ặc ặc ...

Nhà em xây thì cũng có tý luận theo Phong Thủy (giống như bác tonjohn nói đó). Thầy chùa về cúng giỗ cho ông già em thì chẳng dám bình lọan câu nào. Thầy coi, cúng nhà "háng xòm" muốn vô coi, em mở cửa mời vô thì ... thầy chỉ dám đứng ngòai cổng, ứ dám bước 1 bước vô sân nhà!!!

Ặc ặc .. Vậy là sao ta ???

Last edited by a moderator:
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.476
113
www.phindeli.com
Hehehe ... bác haichien bị thầy chửi xéo mà không biết 

Biết Thiên Bồng Nguyên Soái là ai hem 

Hạng F
20/1/10
5.848
7.301
113
www.viettranyen.com
Chết mất vì cười thôi bác tuando ơi! Bác nói cho em cái vị nguyên soái kia là ai đi!!!
@bác Haichien: bác mà biết sự tích cái avatar đó thì bác cũng chết vì cười!
tuando nói:
Hehehe ... bác haichien bị thầy chửi xéo mà không biết 

Biết Thiên Bồng Nguyên Soái là ai hem 

Hạng F
20/1/10
5.848
7.301
113
www.viettranyen.com
Dạ nghe lời bác em thay avarta, sang năm nếu có bổng lộc hơn năm nay em xin hậu tạ bác ạ :D
haichien nói:
Mợ Nắng thay ... cái avarta đi ... hổng chừng còn nhiều bổng lôc hơn coi thầy ...
[D]

Mấy thầy coi "vong linh" hay "bói tóan" này nọ ...chuyên dụ mấy bà .
Khi trước em gặp cũng chừng cả vài chục lần (hồi đó bà xã cũng máu đi coi bói :mad:) ... mỗi khi thấy mặt em thì chơi chiêu thế lày : "cậu chủ mang cốt cách thần linh , vốn là ... Thiên Bồng Nguyên Sóai bị tội mà đầy xuống dương trần chưa đủ 50 kiếp (sao không phải là 18 kiếp vậy ta?:)) nên ... chưa về trời (thiên đình) được. Ma quỷ nào đâu dám quấy nhiễu" !!! Ặc ặc ặc ...

Nhà em xây thì cũng có tý luận theo Phong Thủy (giống như bác tonjohn nói đó). Thầy chùa về cúng giỗ cho ông già em thì chẳng dám bình lọan câu nào. Thầy coi, cúng nhà "háng xòm" muốn vô coi, em mở cửa mời vô thì ... thầy chỉ dám đứng ngòai cổng, ứ dám bước 1 bước vô sân nhà!!!

Ặc ặc .. Vậy là sao ta ???

Hạng B2
17/11/08
388
1
18
35
Quận Nhà Bè.
Em mới đọc có mấy dòng, nhưng thấy mợ nắng đã nhận định đúng.
Mà nè, mợ mặc cái áo vải mỏng quá, cái avata bé tí thế mà vẫn thấy cái gì nhỉ? nếu nói tiếng Việt thì hơi thô, mà tiếng Anh thì em k có biết.

Hạng B2
30/6/10
304
2
0
Năm ngoái, lúc gia đình em cần bán nhà để trả bớt nợ em còn cần bán nhanh hơn các bác gấp mấy lần, bao nhiêu người bày cách mà em nhất định không làm vì bản thân em từ nhỏ tới giờ cũng không tin. Nói không tin cũng không đúng có lẽ là em muốn mọi việc theo lẽ tự nhiên thì hay hơn.

Hạng F
20/1/10
5.848
7.301
113
www.viettranyen.com
Dạ ngó vậy mà ko  phải vậy đâu bác "bên trong" ạ. Đề nghị bác tập trung vào mục tiêu chính trong hình là con xe... lạ hoắc mà em mê mẩn nhưng ko biết nó tên gì, bi nhiêu tiền?... để em học cách post hình xong em post bác coi, mà coi xong bác sẽ thấy mình... nhìn gà hóa cuốc, vì cái mà bác tưởng là... chỉ là hai cái bông hoa cúc thêu chỉ màu trắng trên nền áo màu cam nhạt chứ ko phải áo mỏng đâu bác ơi!!!
inside man nói:
Em mới đọc có mấy dòng, nhưng thấy mợ nắng đã nhận định đúng.
Mà nè, mợ mặc cái áo vải mỏng quá, cái avata bé tí thế mà vẫn thấy cái gì nhỉ? nếu nói tiếng Việt thì hơi thô, mà tiếng Anh thì em k có biết.

Hạng C
5/2/09
821
1.454
93
44
:mad: sao khi nghe bác JonhTon  trả lời em chả biết đường nào mà bán đc luôn???

Hạng B1
26/12/10
65
0
6
Em  thì không tin mấy chuyện này lắm nhưng không hiểu sao không làm thì cũng không thấy yên tâm tí nào

Hạng B2
26/11/10
161
574
113
vodoanhnhan nói:
Năm ngoái, lúc gia đình em cần bán nhà để trả bớt nợ em còn cần bán nhanh hơn các bác gấp mấy lần, bao nhiêu người bày cách mà em nhất định không làm vì bản thân em từ nhỏ tới giờ cũng không tin. Nói không tin cũng không đúng có lẽ là em muốn mọi việc theo lẽ tự nhiên thì hay hơn.
Gần 2 năm nay em  muốn bán 1 căn chung cư, em giống bác cũng muốn mọi việc xảy ra 1 cách tự nhiên nhưng ì ạch mãi mà chẳng bán được. Nhiều người khuyên em nên cúng , mặc dù rất tin nhưng em đắn đo mãi vì nghĩ rằng căn nhà này vợ chồng em ở từ thuở hàn vi , biết bao kỷ niệm , chắc nó chưa thể xa mình. Gần đây em cần tiền cho một kế hoạch quan trọng nên mới quyết tâm bán nhà, bước đường cùng em đi hỏi ý kiến Thầy, thầy phán năm nay không bán được nên em đành hy vọng qua năm sau.Em thì luôn tin có thế giới thần linh

Status
Không mở trả lời sau này.