Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
9/5/10
1.812
3.817
113
Tôi nghĩ con người thì bé xíu trong bao la của vũ trụ, tôi tin thế giới tâm linh là hiện hữu, tuy nhiên hiện giờ con người chưa đủ khả năng lên hệ với thế giới này, còn mấy ông bà thầy bói thầy đồng ... thì trình độ họ ra sao  mà lại mù quáng tin theo được. Nếu cần niềm tin thì tôi tung đồng tiền còn chính xác hơn

Tuy nhiên để yên lòng gia đình thì cũng phải chiều thôi.

Hạng F
8/12/09
6.043
1.066
113
67
Sài Gòn
inside man nói:
Em mới đọc có mấy dòng, nhưng thấy mợ nắng đã nhận định đúng.
Mà nè, mợ mặc cái áo vải mỏng quá, <span style=""color: #ff0000;"">cái avata bé tí thế mà vẫn thấy cái gì nhỉ?</span> nếu nói tiếng Việt thì hơi thô, mà tiếng Anh thì em k có biết.
<span style=""color: #0000ff;"">Mợ Nắng trả lời quá chuẩn: Thấy cái "</span><span style=""color: #0000ff;"">bên trong</span><span style=""color: #0000ff;"">"</span>
Dạ ngó vậy mà ... <span style=""color: #ff0000;"">"bên trong"</span> ạ. ...

Last edited by a moderator:
Hạng F
20/1/10
5.848
7.301
113
www.viettranyen.com
Bác wusnat này thiệt tình!... chỉ được cái nói đúng. "Inside man" em tra từ điển thì thấy nó là "người đàn ông bên trong" mà bác. Đã ở bên trong rồi thì cái gì mà chẳng thấy :D:D

Em nghe đồn bác ấy thiết kế Era thì phải, em đi lòng zòng khắp các dự án mà chỉ thích mỗi thiết kế của Era thôi, nên em đang nhắm nhe, khi nào xây xong nhứt định em phải làm một căn để ở.
wusnat nói:
inside man nói:
Em mới đọc có mấy dòng, nhưng thấy mợ nắng đã nhận định đúng.
Mà nè, mợ mặc cái áo vải mỏng quá, <span style=""color: #ff0000;"">cái avata bé tí thế mà vẫn thấy cái gì nhỉ?</span> nếu nói tiếng Việt thì hơi thô, mà tiếng Anh thì em k có biết.
<span style=""color: #0000ff;"">Mợ Nắng trả lời quá chuẩn: Thấy cái "</span><span style=""color: #0000ff;"">bên trong</span><span style=""color: #0000ff;"">"</span>
Dạ ngó vậy mà ... <span style=""color: #ff0000;"">"bên trong"</span> ạ. ...

Hạng F
8/12/09
6.043
1.066
113
67
Sài Gòn
NắngSG nói:
Bác wusnat này thiệt tình!... chỉ được cái nói đúng. "Inside man" em tra từ điển thì thấy nó là "người đàn ông bên trong" mà bác. Đã ở bên trong rồi thì cái gì mà chẳng thấy :D:D

Em nghe đồn bác ấy thiết kế Era thì phải, em đi lòng zòng khắp các dự án mà <span style=""color: #ff0000;"">chỉ thích mỗi thiết kế của Era</span> thôi, nên em đang nhắm nhe, <span style=""color: #ff0000;"">khi nào xây xong nhứt định em phải làm một căn để ở</span>.
<span style=""color: #0000ff;"">Tôi cũng xem và rất ưng ý thiết kế của Era, nhưng đợi xong thì giá cao chót vót. Hiện nay 12-13tr thì OK!</span>

Hạng F
20/1/10
5.848
7.301
113
www.viettranyen.com
Dạ, nhưng em tính để đôi tỷ đó mà đầu tư lụm thêm vài vụ thì vẫn lãi hơn cái giá Era lên bác à.
wusnat nói:
NắngSG nói:

Em nghe đồn bác ấy thiết kế Era thì phải, em đi lòng zòng khắp các dự án mà <span style=""color: #ff0000;"">chỉ thích mỗi thiết kế của Era</span> thôi, nên em đang nhắm nhe, <span style=""color: #ff0000;"">khi nào xây xong nhứt định em phải làm một căn để ở</span>.
<span style=""color: #0000ff;"">Tôi cũng xem và rất ưng ý thiết kế của Era, nhưng đợi xong thì giá cao chót vót. Hiện nay 12-13tr thì OK!</span>

Hạng B2
17/11/08
388
1
18
35
Quận Nhà Bè.
@Mợ Nứng: Em không có thiết kế Era. Em là dân tay ngang, không ngành nghề cụ thể mợ ạ. Chỗ nào cũng đến 1 lát rồi lại đi.

Tiếng anh thì em 1 chữ cắn đôi cũng không biết. Đến giờ này chữ inside man là nghĩa gì em cũng chưa biết luôn. Tra trên google thì là tên 1 bộ phim, hỏi tay IT trong VP đã reg níc cho em thì cậu ấy bảo mấy chữ đó có nghĩa là nội gián.

DK chuẩn bị tung chưởng rất mạnh ( Dự án khác ), các bác chờ xem nhé.

Last edited by a moderator:
Hạng F
20/1/10
5.848
7.301
113
www.viettranyen.com
Bây giờ thì em đã hiểu ạ! :D
inside man nói:
@Mợ Nứng: Em không có thiết kế Era. Em là dân tay ngang, không ngành nghề cụ thể mợ ạ. Chỗ nào cũng đến 1 lát rồi lại đi.

Tiếng anh thì em 1 chữ cắn đôi cũng không biết. Đến giờ này chữ inside man là nghĩa gì em cũng chưa biết luôn. Tra trên google thì là tên 1 bộ phim, hỏi tay IT trong VP đã reg níc cho em thì cậu ấy bảo mấy chữ đó có nghĩa là nội gián.

DK chuẩn bị tung chưởng rất mạnh ( Dự án khác ), các bác chờ xem nhé.

Hạng B2
16/12/09
481
4
18
Bác NắngSG nói đúng đấy, giá Era giờ đầu tư lời ko nhiều như ban đầu nếu ko có giá ưu đãi hơn so giá thị trường. Nếu dành ở thì có lẽ ok hơn, hiện nó xây xong phần móng rồi dự kiến qua tháng  3 sẽ xong phần thô tầng 1, hồi sang em mới dẫn bác Tuấn Anh qua xem xong(em làm bên bds Danh Khôi ^^). Quay lại topic, bác NắngSG có thường làm vụ cúng kiếng này ko? Thường bác mời thầy bên VN về hướng dẫn làm hay sao ? Em trước giờ ko tin vào mấy vụ này lém, chỉ là dạo này gia đình có vấn đề quá, mà chỉ đành pó tay nên em tính cúng kiếng thử xem sao. Em vẫn thích câu của bác " thà tin là có còn hơn là ko tin" ^^!

Tập Lái
27/6/11
1
0
0
NắngSG nói:
Bây giờ thì em đã hiểu ạ! :D
inside man nói:
Chào Nắng SG,
Mình là thành viên mới nên có chuyện muốn hỏi nhờ Nắng mà mod không cho phép vì chưa đủ 30 bài gì đó. Mình có việc cần hỏi Nắng rất gấp, có thể cho mình xin yahoo được không ?

Thanks Nắng nhiều

Hạng B2
13/4/11
238
628
93
Tui thì tôi không tin chuyện yểm bùa hay ngải gì sất. Mấy nước “tư bản giãy mà không bao giờ chết” họ có cúng kiếng, bùa ngải gì đâu mà bây giờ họ đã cử người lên rước chị Hằng Nga về rồi, sắp tới họ còn đang tính phân lô bán nền trên sao hỏa rồi đấy các bác ạ.
VN mình thì một năm đốt không biết bao nhiêu là tiền cho dịch vụ tâm linh (vàng mã, xe cộ, tiền âm phủ,…) ngoài ra còn 1 số nhà bị bà hỏa thăm vì đốt những thứ đó. Với số tiền đốt hàng năm như vậy nếu đầu tư vào trường học, bệnh viện thì cứu được khối người, có chỗ học hành đàng hoàng cho các F1, F2. VN mình các bác xem cúng bái, yểm bùa nhiều thế mà đến giờ cái xe đạp còn làm chưa hoàn chỉnh nữa là công nghiệp hóa với chả lý!!!

Về phong thủy thì tui thấy hợp lý ở góc độ khoa học.
Vài nhời ngu ý, các bác nào tâm linh đừng ném đá nhé. Thôi em lượn cho nước nó trong

Status
Không mở trả lời sau này.