Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN
RE: Các bác di hướng Vung Tàu quốc lộ 1A nên đọc gấp

CN nào em cũng từ Long Thành về SG, các bác có đi VT về muộn tí cho an toàn ạh ! và đừng có đạp ga máu quá

Hạng C
12/7/07
509
159
43
QPN, SaiGon

Trích đoạn: tutrung

@TenFeb2006: Mấy ổng tính lỗi vượt phải của bác thôi mà
Bữa trước em đi VT qua LT 1 chút thì bị vướng 1 oàn xe khách chơi rù rì, em cũng mon men vượt phải 2 lần không được chợt thấy 1 em Ỉn chạy bên phải vượt ào ào sướng quá em mở signal phải đu theo, vừa qua được 2 chiếc thì ông Ỉn lấy trái ra ngoai và trước mắt em 1 chiếc police trắng bóc nằm lù lù, 1 chú ra ngoac ông Ỉn vào, còn em thì khỏi, em để signal tự chạy vào luôn giống bác, màn chào hỏi
xxx: "Anh phạm lỗi vượt phải, lập biên bản, giam bằng lái"

Tôi thắc mắc là theo điều 8, khoản 4, điểm c NĐ146 thì lỗi vượt phải chỉ bị phạt từ 200K-400K thôi, chứ đâu có quy định là giam bằng lái. Tương tự thì NĐ này cũng quy định là chạy quá tốc độ 20km trở lên mới bị giam bằng. Hay xxx lợi dụng mình "thiếu hiểu biết" nên làm khó thêm.

Bình thường em chạy đàng hòang, đâu có nghĩ là chạy vượt phải chi nên cũng có biết cái lỗi đó phạt bi nhiêu đâu, em còn hỏi phạt mấy xị nữa kìa, ổng nói vậy để mình đóng phạt nhanh nhanh thôi, để lần sau xxx nói vậy nữa thì em cãi lại rồi ghi biên bản luôn hen:D...để em học thuộc lòng cái đã:D

Hạng C
27/6/07
889
1
18

chủ nhật rồi em cũng đi, tới cora tầm 2:30pm thấy có vài chiếc tấp lề, may lúc đó các chú kg ngoắt vào, em phi liền

VIP CARD MEMBER
5/5/08
1.080
94
48
63
Tp Ho Chi Minh

Trời trời, bác nhầm to rùi nha! Đường Nhơn Trạch, đoạn rừng cao su là trường bắn nổi tiếng mà bác. Hết sức thận trong nha vì ở đây dù đường vắng nhưng đường toàn treo biển 50km/h và "máy sấy" là thường xuyên đó bác!:)
Trích đoạn: Nissan

Kinh[:-], em đi đường ngoài cũng có cảnh giác đoạn cao su Long thành vì chỉ được có 50km/h và có bắn lén,
còn sau đó là lại phi nhanh cho đến đoạn BigC, không biết từ Long thành đến BigC còn trường bắn nào không vậy các Bác ? ?

Ps.
Hiện tại em toàn đi đường Nhơn trạch cho lành, các ảnh ít mở tiệm Sấy tóc....nhưng cũng vẫn phải căng mắt chú ý và giảm tốc độ đoạn hai bên là rừng Cao su[8D]

Last edited by a moderator:
Hạng D
11/4/08
1.281
31
48
Ho Chi Minh city

Đúng là đoạn KCN Nhơn Trạch hay bắn lắm, cẩn thận đoạn đó và đoạn qua Phú Mỹ và Bà Rịa. Em gập các bác xxx 2-3 lần đoạn này.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Đọc hai trang xong, em chả hiểu bác chủ thớt cảnh báo đoạn đường nào :(:(.

Nhân dây em cũng báo luôn cho các bác biết là:
Lỗi này bắt do các bác vượt tốc độ cho phép trên đoạn đường từ ngã ba (không biết tên, hướng về Tam Hiệp, vào Green Club, kho Long Bình, ..) đến ngã ba Vũng Tàu.

Hạng B2
2/8/07
460
8
18

Trích đoạn: Steven_Civic

Pó tay với mấy pác xxxx này luôn! Mà theo quy định thì xxx chỉ được dừng cùng lúc tối đa là 2 phương tiện để xử lý thôi mà. Đâu có được dừng xe mà xếp hàng, chờ để "được" xử lý như vậy được. Trường hợp của em là tranh luận về lý tới cùng với mấy xxxx đó. Nếu mình sai thật sự thì lập bên bản, đóng phạt cho kho bạc. Nhất định ko cho xxxx dù chỉ 1k.
Xi lỗi chứ, em là ghét nhất xxxxx ( 10 người thì hết 9 người là ko liêm chính rồi) Nói thật chứ, em thấy xxx, trong những trường hợp như vậy, chỉ hơn "cái bang" ở mỗi bộ đồ thôi.!

bác có thể tìm giúp em cái quy định đó đc ko? em nhớ đã đọc qua nó nhưng giờ tìm lại thì ko thấy ở đâu

Hạng D
29/3/07
1.809
728
113
vnexpress.net

Hên quá, hôm bữa CN vữa rồi em cũng đi về đoạn này nhưng lúc đó là khỏang 3h30 hay 4h gì đó, chà, phải chú ý lại mới được

Hạng C
27/5/08
750
377
63
48

may quá, mai em về saigon chắc cứ để số 2 bò về :mad::mad::mad::mad::mad::mad:

Hạng B2
1/4/05
414
8
18

Bắn tốc độc kiểu này chỉ để làm tiền chứ không hạn chế được TNGT, cần phải đưa lên báo chí để mọi người hiểu tại sao TNGT của VN thuộc loại cao nhất thế giới.