Hạng D
29/5/09
3.831
8.583
113
Re:Các bác lưu ý, có...bẫy trên đường Điện Biên Phủ

Ng văn Linh, khúc nào hả bác? nằm trong khúc Phú Mỹ Hưng hay ở ngoài?
Bác cho em biết để em còn đề phòng, đường này em chạy trên 70 hết. thanks!

Hạng D
24/4/06
2.450
13.562
113
TP. HCM

bác Quoctuan: em thấy cái xe tải đậu ở đó 2 ngày nay rồi mà, có thấy ai trong đó đâu bác

Hạng B2
11/6/09
404
4
18
64
TP.HCM

Vậy là AE lái xe lại mệt mắt nữa rồi,đủ thứ phải ...zòm,được cái chắc xe lâu hư do chỉ chạy từ 60km trở xuống thui...bó tay luôn

Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com

MGconstruction nói:
Đúng cái này rồi, hôm qua thấy ở Nguyễn văn Linh 2 chú xxx đang ngồi trên xe hí hoái tập bắn, em thấy máy gì lạ wá còn đứng lại dòm làm 2 xxx xua tay lia lịa. Đại lộ NVL mà bắn chắc sẽ bội thu. Không nghĩ ra giải pháp gì làm giảm tai nạn, chống kẹt xe toàn nghĩ ra giải pháp móc túi ae....botay.

Hiện tại xxx đang tập...bắn trong xe hơi , đoạn ngã 4 Phạm Hùng - NVL hướng về PMH. Xe cảnh sát ở tỉnh nhiều lắm , hồi nảy đi ngang thấy đủ bảng số xe xxx của miền tây và Bình Dương - Bình Phước.

Nguy hiểm là xe xxx đậu thuận đường mới ghê , chắc là bắn vào ...mông đó. Hình giống như vầy nè:
Các bác lưu ý, có...bẫy trên đường Điện Biên Phủ

Hạng D
27/7/08
2.954
87
48
Saigon

trai saigon515 nói:
MGconstruction nói:
Đúng cái này rồi, hôm qua thấy ở Nguyễn văn Linh 2 chú xxx đang ngồi trên xe hí hoái tập bắn, em thấy máy gì lạ wá còn đứng lại dòm làm 2 xxx xua tay lia lịa. Đại lộ NVL mà bắn chắc sẽ bội thu. Không nghĩ ra giải pháp gì làm giảm tai nạn, chống kẹt xe toàn nghĩ ra giải pháp móc túi ae....botay.

Hiện tại xxx đang tập...bắn trong xe hơi , đoạn ngã 4 Phạm Hùng - NVL hướng về PMH. Xe cảnh sát ở tỉnh nhiều lắm , hồi nảy đi ngang thấy đủ bảng số xe xxx của miền tây và Bình Dương - Bình Phước.

Nguy hiểm là xe xxx đậu thuận đường mới ghê , chắc là bắn vào ...mông đó. Hình giống như vầy nè:

Chít cha ! Em ở PMH nên không thể chạy đường nào ra khỏi PMH ngoài con đường NVL !?!?!?! Hic hic Mà em có bao giờ chạy dưới 80km/h từ khúc Bùi Bằng Đoàn tới Nguyễn Hữu Thọ đâu ? Đặc biệt là lúc qua bác Carspa nữa, lắm lúc chơi lên cả 140km/h. Hic hic Chắc đi xe gắn máy cho nó lành !

mtl confirmed
Hạng B2
19/6/09
233
620
93
35

hjx, bắn kiểu này chắc tè ra quần lun wa :mad:

Hạng D
27/7/08
2.954
87
48
Saigon

hattrickson nói:
Giới hạ 50, chưa chắc bác nào dám chạy ngang ngửa 50 mà phải chạy thấp hơn một chút, tốc độ sẽ...rùa đi hẳn. Nếu chạy ngang ngửa 50 chỉ cần bác nhẹ chân ga một chút thôi là ...lên dĩa.
Nói như bác profi thì có lẽ từ SG ra Hà Nội chắc phải đi tới 3 ngày đến nơi. Tai nạn giao thông chủ yếu là do sự tập trung của người lái xe thôi, còn những điều bất khả kháng thì mình phải chịu, dù bác có đi dưới 50 mà đụng người khác cũng có thể gây chết người được mà. Nếu bác sợ 2 bên đường người dân băng qua thì có thể chủ động đi vào làn phía trong (đoạn này cho phép chạy 4 làn luôn mà)

Đồng ý với bác chủ thớt về vụ tránh người đi đường nhưng...........

Cottbus nói:
Đoạn này chạy nhanh nguy hiểm lắm các bác, thỉnh thoảng có người dân sống hai bên đường đi bộ băng qua đường chỗ không ngờ nhất. Chủ quan đường trống dễ tèo lắm, em giật mình mấy lần rồi.

Cái này mình đâu có sai ! Nếu mình có chạy đúng 49km/h mà có một thằng khùng muốn tự tử đâm đầu vào xe mình thì lỗi không hề do mình hay nói nhẹ đi tí xíu là một anh nào đó không cẩn thận và muốn tranh thủ vượt con lươn (cái này là vi phạm luật giao thông đường bộ quá rõ ràng rồi) thì mình cũng phải bó tay thôi. Luật nhà ta chỉ xử mấy anh nào có khả năng chi trả cho những tai nạn thôi. Cái này là sự không công bằng trong cách thực thi pháp luật nhé.

profi nói:
Các cứ nghĩ đường rộng sao ko cho chạy nhanh?
Đoạn này nguy hiểm cực kỳ, tai nạn thường xuyên.
Rất nhiều chú xe máy, thay vì qua bùng binh để quay lại, thì chọn chồ gần nhất mà quay đầu.
Xe đang chạy 80-90km/h thì sao mà thắng kịp.
Đừng chủ quan

Bản thân câu này của bác đưa ra thì chúng ta chắc chắn khẳng định rằng chú xe máy đã sai phạm rồi. Đâu tới phiên xe hơi chúng ta vi phạm !

Chút ý chia sẻ để thớt này nóng hơn ! Hi hi hi

VỚi lại hồi sáng nay, khi mình quẹo trái từ Nguyễn Tri Phương vào Hùng Vương thì có một em Civic cúp hẳn vào Bánh bao cả cần. Vụ này thì trên OS mình nói nhiều rồi nên em cũng đã rút kinh nghiệm. Thấy chú này chạy mà muốn xuống xe í ới kêu đừng. Ai dè lúc mình vừa quẹo xong thì đến đoạn nhà thờ đã thấy 4 - 5 chú xxx "hướng dẫn" bác Civic này vào chung với mấy em tải và xe hơi khác làm thủ tục nhận "Chiếu chỉ". Hú hồn ! Cảm ơn OS nhé.

Hạng C
1/7/09
622
14
18
58

Các bác cho em hỏi, đường Nguyễn Văn Linh chạy được bao nhiêu vậy? Em đâu có thấy bảng hạn chế tốc độ gì đâu. Đường này thuộc "trong khu dân cư" hay "ngoài khu dân cư" vậy các bác?

Hạng D
29/5/09
3.831
8.583
113

mới lúc nãy ( 20h10) em đi về ĐBP, em đã tìm thấy anh hùng núp. có 2 anh mặc áo thun sọc ôm súng ngồi núp ngay bồn hoa con lươn giữa đường. Em bảo đảm kg bác nào thấy. Vì ngày hôm qua em cũng đi về và thấy xe bị chặn lại rất là nhiều, em cũng tìm, nhưng hôm nay mới gặp. heheh, các xxx này có ngày bị sốt rét vì bị muỗi chít. hehhehe

Hạng B2
29/6/09
490
0
16
35

CD2345 nói:
mới lúc nãy ( 20h10) em đi về ĐBP, em đã tìm thấy anh hùng núp. có 2 anh mặc áo thun sọc ôm súng ngồi núp ngay bồn hoa con lươn giữa đường. Em bảo đảm kg bác nào thấy. Vì ngày hôm qua em cũng đi về và thấy xe bị chặn lại rất là nhiều, em cũng tìm, nhưng hôm nay mới gặp. heheh, các xxx này có ngày bị sốt rét vì bị muỗi chít. hehhehe

Sốt xuất huyết bác ui. Nghĩ lại thấy xxx cũng vì nước mà quên mình, mặc thường phục mà cứ núp ló thanh niên nó tưỡng trộm đánh cho bõ bu...,