Hạng D
29/10/07
2.005
9.467
113
HCM
www.bsdinsight.com
Re:Các bác lưu ý, có...bẫy trên đường Điện Biên Phủ

HCM thì thấy cái đường này con xe mình mới được coi là chạy, phần còn lại thì theo em chỉ là bò - thế mà giờ các xxx lại bắt em bò nữa rồi.

Khủng hoảng kinh tế nó ghê thật đó

Hạng C
1/12/08
500
1.023
93

xin cho em chia sẻ thêm thông tin là đường TRường Chinh có bắn tốc độ nha mấy bác,hôm rồi nhờ đọc thông tin trên OS mình nên hôm qua ko dám đạp trên 50 cứ bò ko mọi người quá mặt mình ào ào cũng tính tăng tốc nhưng vừa chuẩn bị tăng tốc thì thấy mấy xxx bắt xe quá trời trên tay cầm bộ đàm đọc liên tục!cẩn thận nha mấy bác!

Hạng D
3/3/05
1.099
78
48

hattrickson nói:
Giới hạ 50, chưa chắc bác nào dám chạy ngang ngửa 50 mà phải chạy thấp hơn một chút, tốc độ sẽ...rùa đi hẳn. Nếu chạy ngang ngửa 50 chỉ cần bác nhẹ chân ga một chút thôi là ...lên dĩa.
Nói như bác profi thì có lẽ từ SG ra Hà Nội chắc phải đi tới 3 ngày đến nơi. Tai nạn giao thông chủ yếu là do sự tập trung của người lái xe thôi, còn những điều bất khả kháng thì mình phải chịu, dù bác có đi dưới 50 mà đụng người khác cũng có thể gây chết người được mà. Nếu bác sợ 2 bên đường người dân băng qua thì có thể chủ động đi vào làn phía trong (đoạn này cho phép chạy 4 làn luôn mà)
Em thì lại có suy nghĩ khác:
-Tại nạn giao thông là do xử lý thình huống ko kịp. Mà ko kịp là do: tốc độ cao, mất tập trung, lái xe thiếu kinh nghiệm, các điều kiện kỹ thuật của xe và đương xá.....
-Chạy xe tốc độ 50km/h đụng người thì chết thật, nhưng với tốc độ ấy bác xử lý tình huống dễ dàng hơn nhiều.
Em tranh luận trên đây để làm rõ hơn tại sao phải có luật GT và tại sao có những biển cấm. Chứ bản thân em cũng khoái tốc độ. Nhưng làm thì chịu, chứ biết kêu ca ai đây?

ent
Hạng B2
12/2/08
102
0
16

Kiểu này bán xe hơi mua xe bò cho nó lành. Xây con đường cho to để ngắm thì để làm gì. Tai Kuala lumpur trong nội thị họ cho phép chạy 70-80 km/h, tại Manila thì hễ có đường trống là chạy thoải mái. Vấn đề không phải là bảo đảm an toàn mà là bảo đảm nguồn thu. Đề nghị Vama sản xuất xe hơi dưới 500cc cho nó lành. Em thấy chỗ kẹt xe thì không có XX, chỗ không kẹt thì nhiều XXX. Buồn!

Tập Lái
16/10/09
31
0
6

luật thì còn rất nhiều điều bất hợp lý. nhưng mà đã là luật thì fải chịu thôi chứ kêu ka ai bây jo.cũng may là ở tp ko bắn xe gắn máy, ở mấy tỉnh khác bắn luôn xe gắn máy. mà tốc độ xe gắn máy chỉ 40km/h. bắn bà con te tua luôn.

Hạng C
4/4/07
568
1
16
37

em là rất sợ mấy cái biển báo của mấy bác xxx nhà ta, nhiều lúc đi vào con đường vắng tanh, mà cho chạy có 50km/h thì em ko biết khi nào mới tới nơi, mỗi lần đi miền Tây, e toàn canh biển tốc độ để chạy. mệt kinh khủng.

Hạng B2
18/4/09
299
5
0

Sáng nay em đi đường Điện Biên Phủ, nhớ lời cảnh báo các bác em cài limit speed 50km/h, đi line trong cùng bên phải và vừa đi vừa để ý thử xxx bắn chỗ nào, lúc đến gần cầu ĐBP em thấy có 1 xe tải nhẹ loại 550kg thùng kín đậu sát lề phần đường giành cho ô tô, đi gần lại nhìn kỹ vào trong em thấy có 3 anh mặc thường phục dựng máy trên tripod ngồi trong thùng xe tải bắn ra, các xe vượt em bị dừng lại sau khúc đó khoảng 100m trong khi 1 đống xe bus vượt qua em vèo vèo đều không bị thổi.

Hạng B2
29/6/09
490
0
16
35

dangquoctuan nói:
Sáng nay em đi đường Điện Biên Phủ, nhớ lời cảnh báo các bác em cài limit speed 50km/h, đi line trong cùng bên phải và vừa đi vừa để ý thử xxx bắn chỗ nào, lúc đến gần cầu ĐBP em thấy có 1 xe tải nhẹ loại 550kg thùng kín đậu sát lề phần đường giành cho ô tô, đi gần lại nhìn kỹ vào trong em thấy có 3 anh mặc thường phục dựng máy trên tripod ngồi trong thùng xe tải bắn ra, các xe vượt em bị dừng lại sau khúc đó khoảng 100m trong khi 1 đống xe bus vượt qua em vèo vèo đều không bị thổi.

Ủa sao bác lại đi line trong cùng bên phải là bác đi vào đường cho xe honda ah?

Còn xe bus mà bị dừng thì lấy ai phục vụ nhân dân bác ơi, hehe

Hạng D
14/11/08
1.908
561
113
Biên Hoà

kmoto nói:
sao xui cho bác hattrickson vậy, thật chia buồn cùng bác
theo qui định của Bộ GTVT thì đường nội thị chỉ cho phép tốc độ tối đa 50km/h. nhữing biển báo biển cấm là do qui định của GTVT bác ơi. ko liên quan đến xxx. Thế bác đi xe gì? lấy bằng ra được chưa

Em đi Cam 2010, bữa bị bắt em chạy chiếc đời 2005 của ông bác. Bằng của em nó giam 1 tháng lận bác à.

Hạng B2
18/4/09
299
5
0

Karot nói:
dangquoctuan nói:

Ủa sao bác lại đi line trong cùng bên phải là bác đi vào đường cho xe honda ah?

Còn xe bus mà bị dừng thì lấy ai phục vụ nhân dân bác ơi, hehe
Lane trong cùng bên phải trên phần đường giành cho ô tô bác ơi.