Hạng C
25/9/03
691
76
28
47
Ho Chi Minh
www.netsolution.vn
Re:Các bác lưu ý, có...bẫy trên đường Điện Biên Phủ

bắn dữ lắm các bác ơi, 10:30 phút tối wa em chạy về điện biên phủ mấy chú xxx nhà mình còn đứng làm việc mà, trời thì lất phất mưa bay, các bác cẩn thận nhé ! 50km/h thôi ! cái này gọi là bẫy nhau đây mà, sao không đứng ở XVNT mà bắn nhỉ đoạn từ hàng xanh đến cầu thị nghé ấy

Tập Lái
27/11/09
1
1
3
53
saigon

Ccác bạn ơi. Ở trung tâm Thành phố HCM chỉ cho ô tô chạy với tốc độ max 50km/h thôi.
Tuy nhiên tớ biết , có đường cho chạy trên 100Km/h. chỉ sợ các bác không dám vào chạy thôi.
Lâu lâu nhớ cảm giác tốc độ đó , tớ lại vô thưởng thức (thường tháng nào cũng có 1 lần). nhưng toàn thuê chúng nó chạy, khi hết đường có chạy tới trên 300km/h , đã lắm.

Hạng C
7/11/06
617
38
28
Tp. HCM

Dạo này đi làm về em toàn 50km/h cho nó chắc, đoạn đường chẳng dài bao nhiêu mà lỡ dính chưởng thì khổ. Nhưng khổ nỗi các bác đằng sau nháy đèn rồi bấm còi mệt quá, có bác lại không chịu đi vào lane giữa mà vượt, lại cứ nháy đèn bắt mình nhường lane :(

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Trưa nay tui mới đi từ An Sương về Cộng hoà. Các chú núp trong xe du lịch đời cũ màu trắng bắn từ hướng An Sương về, chặn lại khúc gần Ngả Ba Tham Lương. sau đó tới gần ngã Ba KCN Tân Bình có 2 chú núp trên con lươn ghi hình mấy bác vượt bằng lane quẹo trái, chặn lại ở khúc Mer. Dính hơi bị nhiều vì các bác chủ quan nghĩ buổi trưa không có xxx. Các bác đi khúc này cả chiều ra lần vô cứ 50 km/g mà đi nhé, đừng manh động mà rách việc.

Hạng B2
18/4/09
299
5
0

Zebra nói:
Dạo này đi làm về em toàn 50km/h cho nó chắc, đoạn đường chẳng dài bao nhiêu mà lỡ dính chưởng thì khổ. Nhưng khổ nỗi các bác đằng sau nháy đèn rồi bấm còi mệt quá, có bác lại không chịu đi vào lane giữa mà vượt, lại cứ nháy đèn bắt mình nhường lane :(
Cái này là bác sai, bác đi chậm phải đi lane trong chứ sao lại bảo người ta vượt phải là sai luật.

Hạng F
18/5/09
6.241
14
38

thanh_nguyen nói:
Trong TP mà mấy bác đòi đạp 80 à? Mấy bác quên bài học hết rồi ! Mở đường rộng để giảm kẹt xe, tăng mỹ quan đô thị chứ đâu phải để tăng tốc độ!

Mục đích làm con đường ĐBP đây nè các bác:
"Giữa thập niên 1990, người ta đã mở rộng xa lộ từ vòng xoay Hàng Xanh đến ngã tư Điện Biên Phủ - Đinh Tiên Hoàng thành một đường cao tốc ở ngoài". Tốc độ cho phép theo thiết kế lên cả trăm cây chuối theo như lý do mở đường lúc đó.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
7/8/09
391
3
18
48

Hôm trước tài xế nhà em..cứ chạy khoảng 40 đến 50km/1h..đoạn đường này...em tưởng mới lái cho nên sợ...thì ra là có xxxx!!!
Mắng quan cho người ta quá....

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY

dangquoctuan nói:
Zebra nói:
Cái này là bác sai, bác đi chậm phải đi lane trong chứ sao lại bảo người ta vượt phải là sai luật.

Chạy hết tốc độ cho phép rồi còn gì phải nhường ??? :mad:
Ai muốn vượt thì cứ lane giữa mà vượt, bị xxx bắn tốc độ ráng chịu :confused:

Đèn , còi loạn xạ thì .... bấm kính xuống, giơ ngón tay giữa ra ngoài :confused:

Hạng B2
1/2/07
309
13
18
36

haichien nói:
dangquoctuan nói:
Zebra nói:

Chạy hết tốc độ cho phép rồi còn gì phải nhường ??? :mad:
Ai muốn vượt thì cứ lane giữa mà vượt, bị xxx bắn tốc độ ráng chịu :confused:

Đèn , còi loạn xạ thì .... bấm kính xuống, giơ ngón tay giữa ra ngoài :confused:

em giống bác Zebra đó, đi 1 mình toàn đúng 50km/h thôi, mà chạy toàn lane ngoài, bác nào thích cứ lane trong vượt, như vậy mình đi đúng luật mà có gì sai đâu, nước ngoài đi lane trong là đi chậm, bên mình lane trong xxx nó bắt thấy bà... Ngặt nổi mỗi khi đi với ba ba là ba ba cứ kêu kô thấy xxx thì cứ đạp đi, hơi đâu mà bò....hichic

Hạng B1
30/11/09
52
0
6
38
Sài Gìn

Mỗi lần em chạy trên đoạn đường này cứ hễ thấy ai chạy đúng tốc độ như "em" là em biết mấy bác nhà mình, cứ vậy cho nó lành :p:p:p