Hạng D
10/5/07
3.860
15
0
TP.HCM
www.sachngoaingu.net
Re:Các bác lưu ý, có...bẫy trên đường Điện Biên Phủ

Em thì lần nào chạy đường này cũng cưỡi bò cho nó lành...quãng đường tầm 1 cây số thôi chứ xa xôi gì đâu....chạy đường trường quãng đường cả chục cây số mà vẫn cưỡi bò còn được mà các bác....để dành tiền nuôi vợ con nghe hợp lý hơn ạ....bác nào chửi em chịu....hihihi.....

Hạng C
12/2/08
811
30
18
aquasaigon.org

Đoạn đường này xe con chạy được cả 4 lane. Nên mình biết thân chạy chậm (đúng 50km/h) thì cứ lane giữa mà chạy, nhường lane ngoài cùng cho mấy bác chạy nhanh.

Thế mà có hôm vẫn có 1 bác cứ dí đít xe mình mà kèn tin tin inh ỏi, bật pha sáng quắc đòi mình nhường lane cho bác í mới chướng làm sao ! Sau đó bác í lách qua phải vượt lane trong chứ không thèm vượt bên trái lane ngoài. chả hiểu được bác í học lái xe ở đâu hay lại bằng mua không chừng !

Hạng B2
18/4/09
299
5
0

haichien nói:
dangquoctuan nói:
Zebra nói:
Dạo này đi làm về em toàn 50km/h cho nó chắc, đoạn đường chẳng dài bao nhiêu mà lỡ dính chưởng thì khổ. Nhưng khổ nỗi các bác đằng sau nháy đèn rồi bấm còi mệt quá, có bác lại không chịu đi vào lane giữa mà vượt, lại cứ nháy đèn bắt mình nhường lane :(
Cái này là bác sai, bác đi chậm phải đi lane trong chứ sao lại bảo người ta vượt phải là sai luật.

Chạy hết tốc độ cho phép rồi còn gì phải nhường ??? :mad:
Ai muốn vượt thì cứ lane giữa mà vượt, bị xxx bắn tốc độ ráng chịu :confused:

Đèn , còi loạn xạ thì .... bấm kính xuống, giơ ngón tay giữa ra ngoài :confused:

Với tuổi tác và kinh nghiệm lái xe như bác, em không nghĩ bài này do bác viết, chắc có nhầm lẫn gì đây.

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY

dangquoctuan nói:
...
Đèn , còi loạn xạ thì .... bấm kính xuống, giơ ngón tay giữa ra ngoài :confused:

Với tuổi tác và kinh nghiệm lái xe như bác, em không nghĩ bài này do bác viết, chắc có nhầm lẫn gì đây.

[/quote]

Không có gì nhầm lẫn đâu bác !!!

Lái xe đòi hỏi phải có "văn hoá con người" . Với loại tài xế thiếu văn hoá thì mình cũng phải có cách ứng xử .

Hạng B2
30/9/09
204
1
18

haichien nói:
dangquoctuan nói:
Zebra nói:
Dạo này đi làm về em toàn 50km/h cho nó chắc, đoạn đường chẳng dài bao nhiêu mà lỡ dính chưởng thì khổ. Nhưng khổ nỗi các bác đằng sau nháy đèn rồi bấm còi mệt quá, có bác lại không chịu đi vào lane giữa mà vượt, lại cứ nháy đèn bắt mình nhường lane :(
Cái này là bác sai, bác đi chậm phải đi lane trong chứ sao lại bảo người ta vượt phải là sai luật.

Chạy hết tốc độ cho phép rồi còn gì phải nhường ??? :mad:
Ai muốn vượt thì cứ lane giữa mà vượt, bị xxx bắn tốc độ ráng chịu :confused:

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

haichien nói:

úi cái vụ này tui làm hoài....

Hạng D
11/8/09
2.853
177
63

Các lái xe bây giờ văn hoá kém, bực nhất là mấy bác taxi

TOY
Hạng D
25/3/08
2.860
39
48

trungnghia nói:
haichien nói:

úi cái vụ này tui làm hoài....

Em cũng thích "vụ" này lắm lắm, nhưng xe em thường neo người với lại mình cũng hông phải là loại to con nên...thôi. Chứ nhiều khi cũng tức bỏ mịa.
Hôm bữa khuya rồi mà nôn lên gặp đại ca và đồng bọn tại Ộp mà còn hổng dám đạp ở ĐBP nữa là.....

Hạng B2
4/9/09
113
0
0
36

dangquoctuan nói:
Zebra nói:

dangquoctuan

Sai là sai thế lào? chậm nà chậm nàm thao hả bác??? biển báo tốc độ đoạn đường này cho phép là 50km/h, Bác Zebra chạy thía là đúng tốc độ, đúng lane rùi còn giề, ai muốn qua mặt, muốn nhanh thì cứ vào lane phải tha hồ vượt... thoải mái con gà trống, kể cả bản thân em muốn qua thì cũng thế thôi, chứ sao có chiện nhường đường như kỉu bác nói chứ??? đâu phải mình đang tập lái đâu mà phải lấy cái mông vào cho xe khác qua zậy được? Ack:mad:!!!

O.S.P.D
10/1/06
475
34
28
51

Đường ngon mà giới hạn kiểu đó giống như bắt đứng nhìn em hoa hậu khoả thân nằm banh càng trên giường khà khà thằng nào chịu không nổi nhào vô là ông thẻo liền khà khà:D:D