Hạng F
14/9/04
9.907
28.687
113
Q3
Re:Các bác lưu ý, có...bẫy trên đường Điện Biên Phủ

Haichien nọng trong nguời hả ta, tội hén
Zebra cứ bật sí nhan phải là xe sau hiểu
Chưa hiễu kèn đèn lọan xạ thì làm như haichien là ok

Hạng B2
19/10/09
452
24
18
17

theo các bác thì mình đi vào phần đường trong cùng dành cho xe máy thì có dễ bị dính không,e hay đi vào phần đường đó lúc để đổ xăng,lúc thì rửa xe sonax,lúc lại bơm lốp ở hãng michelin ko ah nên đến giờ chưa bị "dính", mặc dù mỗi lần đi đường ngoài toàn 80,có hôm đi nhậu về tê tê khoảng 12hpm thì cứ gọi là 100 luôn,ớn quá,từ nay chừa luôn

Hạng B2
18/4/09
299
5
0

Gaigiangho nói:
dangquoctuan nói:
Zebra nói:
Dạo này đi làm về em toàn 50km/h cho nó chắc, đoạn đường chẳng dài bao nhiêu mà lỡ dính chưởng thì khổ. Nhưng khổ nỗi các bác đằng sau nháy đèn rồi bấm còi mệt quá, có bác lại không chịu đi vào lane giữa mà vượt, lại cứ nháy đèn bắt mình nhường lane :(
Cái này là bác sai, bác đi chậm phải đi lane trong chứ sao lại bảo người ta vượt phải là sai luật.

dangquoctuan

Sai là sai thế lào? chậm nà chậm nàm thao hả bác??? biển báo tốc độ đoạn đường này cho phép là 50km/h, Bác Zebra chạy thía là đúng tốc độ, đúng lane rùi còn giề, ai muốn qua mặt, muốn nhanh thì cứ vào lane phải tha hồ vượt... thoải mái con gà trống, kể cả bản thân em muốn qua thì cũng thế thôi, chứ sao có chiện nhường đường như kỉu bác nói chứ??? đâu phải mình đang tập lái đâu mà phải lấy cái mông vào cho xe khác qua zậy được? Ack:mad:!!!

Chuyện người ta đi quá tốc độ thì có cơ quan thẩm quyền xử lý, còn việc có người xin vượt thì phải cho vượt đúng luật, lỡ đó là xe ưu tiên, xe chở người đi cấp cứu hoặc xe xử lý tình huống khẩn cấp thì sao? Biện luận kiểu các bác thì quá cùn, hèn gì tình trạng giao thông thành phố HCM chẳng bao giờ cải thiện được vì người tham gia giao thông thiếu ý thức nhường đường, kể cả những thành viên của diễn đàn OS, 1 diễn đàn có đa số thành viên có học thức, thành đạt và có địa vị xã hội.

Last edited by a moderator:
Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Tui đi đường ĐBP này vẫn thường đi lane giữa tốc độ đúng 50, bác nào chạy nhanh thì cứ lane ngoài cùng mà phi. Đường Trường Chinh cũng vậy luôn. Chỉ có con đường QL22 là bực mình nhất, đường ngon, vắng xe mà chỉ cho chạy 50, ức chế bỏ mịa. :mad:

Hạng B2
7/10/10
107
1
0

Vitamen nói:
profi nói:
Em chưa thấy cái luật nào mà cho phép chạy quá tốc độ trong nội thị, khu dân cư cả. Đường có rộng, đẹp thì vẫn năm trong khu dân cư, mật độ người đông, nguy hiểm tiềm ẩn.
Các bác chỉ được cái a dua chửi xxx

Bác, em hỏi nhỏ tý nhe, bác là xxx đúng không? vì bác lý luận giống xxx, nếu không phải cho em xin lỗi nhen, em đây ít học hiểu cạn, bác đừng chưởi em nhé. 
XXX thi nói là XXX. Lỗi phải gì bác, XXX đâu phải ai cũng xấu đâu bác.

Hạng F
11/1/10
6.130
62.662
113

dangquoctuan nói:
Gaigiangho nói:
dangquoctuan nói:
Zebra nói:
Dạo này đi làm về em toàn 50km/h cho nó chắc, đoạn đường chẳng dài bao nhiêu mà lỡ dính chưởng thì khổ. Nhưng khổ nỗi các bác đằng sau nháy đèn rồi bấm còi mệt quá, có bác lại không chịu đi vào lane giữa mà vượt, lại cứ nháy đèn bắt mình nhường lane :(
Cái này là bác sai, bác đi chậm phải đi lane trong chứ sao lại bảo người ta vượt phải là sai luật. 

dangquoctuan

Sai là sai thế lào? chậm nà chậm nàm thao hả bác??? biển báo tốc độ đoạn đường này cho phép là 50km/h, Bác Zebra chạy thía là đúng tốc độ, đúng lane rùi còn giề, ai muốn qua mặt, muốn nhanh thì cứ vào lane phải  tha hồ vượt... thoải mái con gà trống, kể cả bản thân em muốn qua thì cũng thế thôi, chứ sao có chiện nhường đường như kỉu bác nói chứ??? đâu phải mình đang tập lái đâu mà phải lấy cái mông vào cho xe khác qua zậy được? Ack:mad:!!!

Chuyện người ta đi quá tốc độ thì có cơ quan thẩm quyền xử lý, còn việc có người xin vượt thì phải cho vượt đúng luật, lỡ đó là xe ưu tiên, xe chở người đi cấp cứu hoặc xe xử lý tình huống khẩn cấp thì sao? Biện luận kiểu các bác thì quá cùn, hèn gì tình trạng giao thông thành phố HCM chẳng bao giờ cải thiện được vì người tham gia giao thông thiếu ý thức nhường đường, kể cả những thành viên của diễn đàn OS, 1 diễn đàn có đa số thành viên có học thức, thành đạt và có địa vị xã hội.
Em vẫn nhường đường trong 9/10 trường hợp này. Em thấy số đông lái xe vẫn rất lịch sự khi xin đường: xi nhan trái rồi chờ phản ứng xe trước, nếu chưa thấy gì thì nháy pha 1, 2 cái rồi chờ, nếu ko được mới đến còi. Chỉ ko nhường cho những người xin kiểu đểu thôi, như pha đèn liên tục, nhấn còi ầm ĩ ==> ghét ==> ko nhường.Mà hình như lạc đề rồi thì phải.

Hạng C
18/11/07
949
990
93

Đường này rộng rãi 4 làn xe đều cho xe con chạy, chỉ có những người thiếu iốt mới đèn còi loạn xạ ép người khác nhường đường trong khi chỉ cần làm động tác đơn giản là xi nhan chuyển làn (trái phải gì cũng được) để chủ động vượt.
Gặp những tài xế như vậy các bác đang chạy làn của mình cứ lờ đi cho xong.

@dangquoctuan: em nghĩ bác chưa hiểu rõ bản chất vấn đề ở đây, chưa phân biệt trường hợp đường có nhiều làn xe cho xe con và cùng có tốc độ max là 50km/h (khác với cao tốc Trung Lương làn ngoài max 100, làn trong max 80) với trường hợp đường chỉ có làn xe con, xe tải (cấm xe con vượt phải) và xe máy nên mới phản ứng như vậy. Nếu là trường hợp thứ hai, em sẽ chuyển làn cho xe khác vượt trái nếu đủ đk an toàn.

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/9/09
3.006
10.479
113
52

Cảm ơn các nhà khảo cổ học đã khai quật thành công một topic có từ ... năm ngoái

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

vậy dư i ốt thì không cho xe khác vượt hả bác ;) chuyện này nói rất nhiều ở các topic khác, xe sau có quyền yêu cầu cho vượt và xe trước PHẢI cho vượt theo luật định khi đủ điều kiện an toàn. có phải vì xxx không bao giờ phạt lỗi không cho xe sau vượt?

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113

Có lẽ đúng thế bác Lơ ạ. Em từng cãi nhau với xxx về chuyện túm em vượt phải, trong khi thằng tải chở đá dăm vừa bò vừa nhả đá...và không chịu ngường đường. Hậu quả em phải tậu 2 cái còi Denso của phongnguyen.:D