Hạng B2
3/7/09
351
15
18
45
Re:Các bác lưu ý, có...bẫy trên đường Điện Biên Phủ

hattrickson nói:
Tối hôm qua, sau khi từ quán nhậu ở Bình Thạnh chạy xe về đón vợ cả của em ngang qua đoạn Điện Biên Phủ giữa hàng xanh và cầu ĐBP, như mọi khi em vẫn vô tư ...đạp, tới đoạn gần cầu thì thấy 4 chú xxx đang làm việc hăng say, mấy chiếc xe phía trước em đột nhiên giảm tốc độ và rồi...hic...1 chú xxx rọi thẳng cái đèn pin vào xe em...thế là...78/50 --->giam bằng 1 tháng.

Em vừa bước xuống xe thì có 1 bác tên Đức chạy chiếc Civic với thái độ tức giận cho rằng bác ấy đạp không quá 50 mà cũng bị bắt, bác cho em namecard của bác và nói sẽ cùng nhau làm cho ra vụ này (bác Đức còn đòi xem băng ghi hình nữa)...

Nhân đây em cảnh báo với các bác OS nào mà đi ngang qua đọn đường nói trên nhớ cẩn thận và ... chạy như rùa thôi nhá.
Không hiểu sao mấy thằng ngồi trên đâu to mà óc như trái nho khô vậy? đoạn đường làm cho đẹp, cho rộng chỉ để mấy thằng cha đó thu tiền cho mập thôi...nói ra muốn...d..

Cám ơn bác, vậy mà hàng ngày em tưởng đoạn đường này cho phép chạy 80km/h, vậy là tiền của dân ta bị chi ngu rồi, đi 50km/h thì đâu cần con đường to thế, trong khi đó xe máy chen nhau ở hai đường bé tý. Thay vì giải quyết linh hoạt nhu cầu thực tế của cuộc sống thì bọn nó lại làm ngược lại.

Em nghĩ một lý do khác là cái giao lộ hàng xanh và Nguyễn Bỉnh Khiêm bị kẹt xe liên tục nên xxx phải giảm tốc độ trên ĐBP để giãn lượng xe về hai giao lộ này. Mà sao cái hàng xanh không thấy xây cầu vượt nhỉ, chắc phải đợi các tiến sĩ đột phá tư duy.

Hạng C
7/11/06
617
38
28
Tp. HCM

Vitamen nói:
Mà sao cái hàng xanh không thấy xây cầu vượt nhỉ, chắc phải đợi các tiến sĩ đột phá tư duy.

Hô hô, cái vòng xoay là đột phá tư duy rồi đó bác. Lúc năm 94 khi làm vòng xoay, dư luận lúc đó đã ì xèo lên bảo là fải xây cầu vượt. Các bác ấy bảo các bác ấy tính hết rồi, lưu lượng xe ko cần cầu vượt, chỉ cần vòng xoay thôi. Tầm nhìn ngắn nó thế đấy bác ợ.

Mấy năm trước các bác ây lại đột phá tư duy chống kẹt xe bằng cách mở rộng đảo giữa vòng xoay ra. Đây là kết quả của một đợt ăn chơi học tập kinh nghiệm của 1 đoàn cán bộ giao thông công chính tại nước ngoài. Các bác ăn chơi cho chán, xong về áp dụng có được đâu. Mở rộng đảo ra bị kẹt thêm, nên sau vài ngày các bác ấy fải trả lại nguyên trạng. Thế là bao nhiêu tiền đi nước ngoài học tập kinh nghiệm tan theo mây khói.

Hạng C
7/11/06
617
38
28
Tp. HCM

koonjang nói:
Bác chủ thớt vẫn còn may đấy, nó mà đo độ rượu của bác thì lại dính thêm 2 triệu nữa, hehehhee.

Có khi 6 triệu ấy chứ. Maximum là 6 triệu cơ mà :D

F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC

Ui cha, đoạn này đường đẹp thế, lại chưa thấy bắn bao giờ nên em toàn phi trên 60km/h. Thôi thế là từ nay an chay niệm phật rồi...
Cảm ơn các bác đã cảnh báo

Hạng D
17/3/09
1.086
60
48
53
HCM

Chết thật! Cám ơn các bác nha, em đi về cung đường này ngày hai bữa, phi trên 80 không à. Nếu nó túm đc thì ..............không giám nghĩ nữa

Tập Lái
3/6/07
38
0
6
53

Em mới bị bắn tối qua đây, 69/50. Vẫn còn may là lúc bắn em chạy 69 chứ có lúc chạy gần 80. Chán đời!:)

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY

Chết thật ! Xưa nay mấy đường này (ĐBP, PMH, Trường Chinh) em phi đúng chuẩn 80km/h !!!

Cái này còn do ... mấy cái "đầu con bò óc trái nho" bên GTCC đi cắm bảng nữa đây ! :mad:
:mad:
Theo Luật GTDB thì các tuyến đường này được xếp loại "đường cao tốc cấp I" - "tốc độ cho phép phải 60km/h trở lên đến 80km/h" - như vậy dù là qua nội thị mà cắm biển 50km/h thì ... thật đúng là ... "cố tình ngu như bò" .... để ... :mad:

(P.S. nói nữa ... em sợ phạm quy bị ban nick lém ;))

Hạng D
14/11/08
1.908
561
113
Biên Hoà

Mấy tay xxx còn nói với em vầy: "em thông cảm cho tụi anh, tụi anh là lính phải làm theo lệnh chứ cũng đâu có muốn" ....chấp nhận làm công dân tốt vậy, hy vọng những đồng tiền em đóng phạt sẽ được hỗ trợ cho hội từ thiện chứ không vào túi mấy tay này,hic.