Hạng D
3/3/05
1.099
78
48
Re:Các bác lưu ý, có...bẫy trên đường Điện Biên Phủ

Em chưa thấy cái luật nào mà cho phép chạy quá tốc độ trong nội thị, khu dân cư cả. Đường có rộng, đẹp thì vẫn năm trong khu dân cư, mật độ người đông, nguy hiểm tiềm ẩn.
Các bác chỉ được cái a dua chửi xxx

Hạng D
24/4/06
2.450
13.562
113
TP. HCM

em nhớ có đoạn 30 km/h nữa mà, xxx mà bắn ngày đó bác chạy hơn 50 km/h là mệt
nói thiệt lâu lâu em đi đường đó cũng phi 80km/h không à
và hiên ngang đi làn nào cũng được

Hạng C
23/1/06
618
21.673
93
51

Zebra nói:
Vitamen nói:
Mà sao cái hàng xanh không thấy xây cầu vượt nhỉ, chắc phải đợi các tiến sĩ đột phá tư duy.

Hô hô, cái vòng xoay là đột phá tư duy rồi đó bác. Lúc năm 94 khi làm vòng xoay, dư luận lúc đó đã ì xèo lên bảo là fải xây cầu vượt. Các bác ấy bảo các bác ấy tính hết rồi, lưu lượng xe ko cần cầu vượt, chỉ cần vòng xoay thôi. Tầm nhìn ngắn nó thế đấy bác ợ.

Mấy năm trước các bác ây lại đột phá tư duy chống kẹt xe bằng cách mở rộng đảo giữa vòng xoay ra. Đây là kết quả của một đợt ăn chơi học tập kinh nghiệm của 1 đoàn cán bộ giao thông công chính tại nước ngoài. Các bác ăn chơi cho chán, xong về áp dụng có được đâu. Mở rộng đảo ra bị kẹt thêm, nên sau vài ngày các bác ấy fải trả lại nguyên trạng. Thế là bao nhiêu tiền đi nước ngoài học tập kinh nghiệm tan theo mây khói.

Bác không thấy sau đó nó còn mọc lên cái đèn giao thông xanh đỏ nữa à! Đây mới thực sự là đột phá tư duy nè! BH bây giờ cũng bắt đầu có trò này!

Hạng D
24/4/06
2.450
13.562
113
TP. HCM

lúc trước: ngã 4 Hàng Xanh-Vòng Xoay-Ngã tư vì có thêm...cột đèn tín hiệu :D

Hạng D
9/5/09
3.410
16.362
113

profi nói:
Em chưa thấy cái luật nào mà cho phép chạy quá tốc độ trong nội thị, khu dân cư cả. Đường có rộng, đẹp thì vẫn năm trong khu dân cư, mật độ người đông, nguy hiểm tiềm ẩn.

Em lạy bác! Nơi nào e không biết. Chứ em đã từng lái hơn 50K km ở Úc và xin hân hạnh confirm với bác là ở Melbourne, Đường Princess highway đoạn vào xuyên qua Trung Tâm thì 50km/h, ngay rìa trung tâm là 60km/h đường hướng ra ngoại ô là 80km/h, mà đường đấy nó không rộng bằng ĐBP nhà ta đâu. Em chỉ không dám cãi khi bác định nghĩa khúc ĐBP - Hàng xanh là trung tâm thôi

NHân tiện em cũng tâm sự luôn, em chuyên chạy Nguyễn Văn Linh và Nguyễn Lương Bằng đi làm, không hiểu sao các bác thiên tài với tư duy đột phá nhà ta đi gắn biển 35km/h ở đó, không biết là muốn thử tài chạy chậm của tài xế hay là muôn anh em OS nhà ta thong thả tham quan học hỏi mô hình đô thị chuẩn của PMH nữa đây. Em potay luôn. Muốn tuân thủ luật lằm mà hông lẽ vừa lái vừa đưa ngón tay ra ngoài???

Hạng B2
3/7/09
351
15
18
45

profi nói:

Bác, em hỏi nhỏ tý nhe, bác là xxx đúng không? vì bác lý luận giống xxx, nếu không phải cho em xin lỗi nhen, em đây ít học hiểu cạn, bác đừng chưởi em nhé.

Hạng B1
26/1/08
54
3
8
48

Cám ơn các bác, em cũng hàng ngày đi về đường này và cũng đạp 80km/h. Từ nay lại phải khiêm tốn thôi.

Hạng B2
30/8/08
170
3
18
44
HCM City

Tối nào em cũng đi đoạn này tầm 8-9h PM, cũng đạp hơn 70km/h. May mà em được tin các bác. Không thì sớm muộn em cũng dính.

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40

Cũng may là e cảnh giác nên lúc nào cũng từ từ ! :)