Hạng D
3/3/05
1.099
78
48
Re:Các bác lưu ý, có...bẫy trên đường Điện Biên Phủ

Vitamen nói:
profi nói:
Em chưa thấy cái luật nào mà cho phép chạy quá tốc độ trong nội thị, khu dân cư cả. Đường có rộng, đẹp thì vẫn năm trong khu dân cư, mật độ người đông, nguy hiểm tiềm ẩn.
Các bác chỉ được cái a dua chửi xxx

Bác, em hỏi nhỏ tý nhe, bác là xxx đúng không? vì bác lý luận giống xxx, nếu không phải cho em xin lỗi nhen, em đây ít học hiểu cạn, bác đừng chưởi em nhé.

Đáng tiếc là em người bình thường như bao người khác, cũng cống nạp cho xxx đều đặn đó thôi. Có cái đúng mình chửi, dù biết là ko giải quyết điều gì hết, Nhưng có những cái, xxx đúng hoàn toàn. Em lái xe(không chuyên) cả gần 20 năm, nhận thấy, ko phải vô cớ mà có luật giao thông đâu bác. ngay cả những biển cấm, biển báo ...đều ko phải vô cớ mà người ta dựng lên.
Em ko lý luận giống xxx, chẳng qua là trong trường hợp này thì quá là sơ đẳng. Ko chỉ VN mà nước nào cũng vậy hết bác

Hạng D
6/7/09
1.951
1.046
113

Đầu giờ chiều hôm đó em cũng đi đường này, đạp xấp xĩ 75km/h mà không thấy ma nào chào hỏi cả. Cũng may nhờ bác chủ thớt cảnh báo nên chắc sau này em nên cẩn thận hơn.:)

TOY
Hạng D
25/3/08
2.860
39
48

Hic, em thì lâu roài hông có lên Citi cho nên hông bị dính, ĐBP có khi em quất chăm tư luôn (lúc đó bị vịn thì sao ta..............
)

Hạng D
14/11/08
1.908
561
113
Biên Hoà

profi nói:
Vitamen nói:
profi nói:
Em chưa thấy cái luật nào mà cho phép chạy quá tốc độ trong nội thị, khu dân cư cả. Đường có rộng, đẹp thì vẫn năm trong khu dân cư, mật độ người đông, nguy hiểm tiềm ẩn.
Các bác chỉ được cái a dua chửi xxx

Bác, em hỏi nhỏ tý nhe, bác là xxx đúng không? vì bác lý luận giống xxx, nếu không phải cho em xin lỗi nhen, em đây ít học hiểu cạn, bác đừng chưởi em nhé.

Đáng tiếc là em người bình thường như bao người khác, cũng cống nạp cho xxx đều đặn đó thôi. Có cái đúng mình chửi, dù biết là ko giải quyết điều gì hết, Nhưng có những cái, xxx đúng hoàn toàn. Em lái xe(không chuyên) cả gần 20 năm, nhận thấy, ko phải vô cớ mà có luật giao thông đâu bác. ngay cả những biển cấm, biển báo ...đều ko phải vô cớ mà người ta dựng lên.
Em ko lý luận giống xxx, chẳng qua là trong trường hợp này thì quá là sơ đẳng. Ko chỉ VN mà nước nào cũng vậy hết bác

Chào bác, em đồng ý với bác về việc tôn trọng luật giao thông. Tuy nhiên trong trường hợp này, đoạn đường Điện Biên Phủ em nghĩ là không phải nơi tiềm ẩn nguy hiểm, và thực tế ít nguy hiểm hơn những đoạn ở Đồng Nai hay Bình Thuận (giới hạn 80km/h) nhiều dù có chạy xe tốc độ cao đi nữa.
Việc bắn tốc độ em nghĩ nên làm ở những đoạn đường khác chứ không nên làm ở đoạn ĐBP, hay Nguyễn Văn Linh vì thực tế là... đường quá rộng, xe thì ít (xe hơi), do đó việc tiềm ẩn nguy hiểm hầu như không có.
Việc chửi xxx ở đây là tại sao lại bắn tốc độ ở những đoạn đường này, đó là việc không cần thiết và vô lý.

Hạng B2
23/9/09
426
9
0
15

Trùi, chạy tới đoạn này em đạp thoải mái lun, may quá, từ rày về sau chạy từ từ

Hạng D
11/8/09
2.853
177
63

Thứ 7 nào cũng đi làm bằng o tô toàn chạy 80-90 kiểu này mai một đi vô Ung văn Khiêm cho lành

Chia buồn với bác

Hạng B2
3/7/08
278
11
18

Theo Em, chuyện này không phải của xxx đâu các Bác ạ! Gốc của nó là Giao thông công chánh và quy định Chính phủ, vì xxx chỉ kiểm tra theo Bảng do Giao thông công chánh cắm thui! Bảng lỡ cắm 80 km/h thì bố xxx nào dám bắn 50 km/h. Còn tại sao giới hạn tốc độ tối đa là 80 km/h hoặc giới hạn ở Đường ĐBP, Nguyễn Văn Linh chỉ có 50 km/h thì chắc là kinh nghiệm nhà mấy Bác í, giai cấp nông dân mà đánh xe bò chạy được 50 km/h đã ghê lắm rồi, nói chi 80 km/h …

Với Em thì chắc chắn chạy tốc độ cao sẽ đỡ hư câu đường hơn chạy chậm, các Bác không tin, cứ quẹt tay chân qua cái gì đó thì biết, quẹt nhanh thì đau nhanh và hết nhanh, còn từ từ từng chút một thì khủng khiếp. Còn chuyện tốc độ cao gây tai nạn nhiều hơn không thì các Bác cứ nhìn sang các nước khác thì rõ:
- Việt nam: giới hạn tốc độ: 38- 40 người chết vì tai nạn giao thông/ngày
- Các nước khác: tốc độ cao hơn: tỷ lệ chết chỉ bằng 1/10VN.

Các Bác lãnh đạo mà tư duy ra được điều này… chết liền:(

Hạng B2
23/9/09
426
9
0
15

Em thấy giữa đường DBP có 1 cái biển hết hạn chế mọi thứ. Em nghĩ chỉ đoạn sắp tới cầu DBP mới giới hạn, đoạn đó mà 4B chạy lấn lane cũng bị phạt.

Hạng B1
16/6/09
66
0
6

Em thì không có ý kiến gì cao siêu cả, việc tuân thủ luật là hiển nhiên nhưng phần lớn các xxx làm việc không trên nguyên tắc tuần tra kiểm soát để đảm bảo an toàn giao thông mà làm việc kiểu anh hùng "núp", "triệu quang phục", "du kích" bắn tỉa nhằm phạt vạ không biên bản. Khi vi phạm xảy ra thì anh "dấm dúi" bị phạt 1 nhưng anh nhận "dấm dúi" bị phạt 3 thì khi đó mới cải thiện được hình ảnh các xxx. Kiên quyết không xử lí nội bộ hay cùng lắm cho ra khỏi ngành mà phải xử lí hình sự mang tính răng đe.