Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
27/4/07
439
1.341
123
Vừa rồi em mua cái chung cư, bạn bè hỏi tại sao không dùng tiền đó mua miếng đất tầm 200m2 xây nhà ở cho "đã", em hỏi họ chỉ giúp miếng đất xây nhà đáp ứng các điều kiện sau:

1. Khu an ninh, có bảo vệ, camera quan sát, hai vợ chồng đi làm cả ngày gởi con đi học không ai ở nhà, lâu lâu đi chơi không cần gởi ai coi nhà;
2. Có hồ bơi, sân tennis, hầm để xe, phòng tập thể dục kế bên;
3. Có siêu thị, cửa hàng, trường mầm non gần bên;
4. Gần công viên, môi trường trong lành;
5. Giá không cao hơn căn chung cư em vừa mua quá 50%.
6. Vị trí tương đương cái chung cư vừa mua để còn tiện đi làm.

Câu trả lời là...hổng có

Do vậy em mua chung cư. Chừng nào có tiền = cỡ 3 cái chung cư vừa mua thì em đổi sang nhà phố hay biệt thự thỏa mãn các điều trên.

Hạng D
11/5/09
1.048
3.008
143
halogen nói:
nói gi2 nói em thích ở nhà phố hơn, hẻm rộng rãi, không bị ngập, đường lớn, an ninh tốt, gần trung tâm => giá cao

Em cũng thích ở nhà phố trong hẻm rộng và an ninh chút vì tính em đi lại giờ giấc lung tung. Ở CC thì đi lại hơi bất tiện nhỉ?

Hạng B2
29/4/08
129
20
18
Em cũng đang ở chung cư, quen rồi chẳng muốn quay lại nhà phố nữa. Có ai hàng xóm với em không? DPNtower.

Hạng D
9/5/10
1.812
3.817
113
Dumbledore nói:
Vừa rồi em mua cái chung cư, bạn bè hỏi tại sao không dùng tiền đó mua miếng đất tầm 200m2 xây nhà ở cho "đã", em hỏi họ chỉ giúp miếng đất xây nhà đáp ứng các điều kiện sau:

1. Khu an ninh, có bảo vệ, camera quan sát, hai vợ chồng đi làm cả ngày gởi con đi học không ai ở nhà, lâu lâu đi chơi không cần gởi ai coi nhà;

Câu trả lời là...hổng có

Do vậy em mua chung cư. Chừng nào có tiền = cỡ 3 cái chung cư vừa mua thì em đổi sang nhà phố hay biệt thự thỏa mãn các điều trên.

Vấn đề này cũng giống như lấy vợ vậy đó các bác, ai mà hỏng thích vợ đẹp như hoa hậu, nhưng cái bóp tiền lép quá....tranh sao lại các đại gia nên phải kiếm tạm cô vợ xấu xấu chút. Sau khi thành đại gia thì kiếm vài cô vợ hoa hậu khác ....kekekeke

Hạng D
9/5/10
1.812
3.817
113
vwbeetle nói:
ở nhà riêng mai mốt đóng thuế đất nhiều tiền lắm đó.

Cái vấn đề này bác khỏi lo, vì khi đó các bác nông dân, và các bác công nhân (giai cấp tiền phong) sẽ phản đối và la lên trước, giai cấp bác khỏi cần la . Bác hưởng ké là ok rồi.

Hạng B2
28/6/10
210
25
28
48
Dumbledore nói:

Câu trả lời là...hổng có

Bác thử tìm hiểu khu dân cư Gia Hoà đường Đỗ Xuân Hợp Q9 xem sao, em đang ở đó và cảm thấy khá hài lòng. Anh em trong khu rất ư là đoàn kết , vui vẻ. Giá cả thì hiện nay theo em vẫn OK hơn khu khác. Chỉ có điều giao thông phải thêm 2,3 năm nữa thì OK.

Hạng B2
28/6/10
210
25
28
48
Himlam nói:
vwbeetle nói:
ở nhà riêng mai mốt đóng thuế đất nhiều tiền lắm đó.

Cái vấn đề này bác khỏi lo, vì khi đó các bác nông dân, và các bác công nhân (giai cấp tiền phong) sẽ phản đối và la lên trước, giai cấp bác khỏi cần la . Bác hưởng ké là ok rồi.

Bác ở căn hộ cũng phải đóng vậy ???? Tính theo diện tích sử dụng thì nhà phố đóng ít hơn chứ bác, không biết em nói có đúng không ?

Status
Không mở trả lời sau này.