Hạng B2
14/12/06
348
0
0
Saigon
Xin các bác chỉ giáo giùm : em mở hộp cầu chì ra thấy thiếu vài con , có cần phải mua và gắn vào cho đủ và đúng số Ampre của nó ghi trong sơ đồ k ?

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53
RE: Các cầu chì trên xe ... găn thiếu có sao không ?

chỗ thiếu có thể do không có thiết bị nào gắn vào hoặc thiết bị đó ko dùng nữa. suy ra ko nên gắn thêm cầu chì vào làm gì

Hạng C
19/4/06
503
7
0

chưa biết xe bác xe gì và đời nào, xe cũ quá thì thiếu là chuyện thường, mọi thiết bị vẫn hoạt động bt thì bác cứ kệ nó đi!:)

Hạng B2
14/12/06
348
0
0
Saigon

Cám ơn các bác , cho em hỏi thêm : NẾu bóng đèn trên trần bị cháy là có phải do cầu chì không ?

Hạng F
14/9/04
9.900
27.228
113
Q3

may mắn thì còn cái bảng vẽ - chỉ rõ cái cầu chì nào cho món nào :Dtrên cái hộp

O.S.P.D
24/9/03
1.613
244
63
Sai Gon-Vietnam

Trích đoạn: vumap

Cám ơn các bác , cho em hỏi thêm : NẾu bóng đèn trên trần bị cháy là có phải do cầu chì không ?
Có cầu chì cho đèn trần đấy bác.Em cũng đã từng thay bóng đèn trần và khi thay xong nó đứt luôn cả cầu chì :D !

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Trích đoạn: lovecar

Trích đoạn: vumap

Có cầu chì cho đèn trần đấy bác.Em cũng đã từng thay bóng đèn trần và khi thay xong nó đứt luôn cả cầu chì :D !
Theo tui nghĩ, cái cầu chì là giống đực, tại bác gắn vô bóng đèn giống cái :D[:'(]:mad:

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Cầu chì nào thiệt bị đó, không có do thiếu thiết bị vì ăn ra hay giảm giá thành. Còn dự phòng thì cứ theo chủng loại 10 A, 15A hay 20A mà trử riêng, gắn vô tableau cầu chì chỉ tạo điều kiện nối tắt không cần thiết.
Cái cầu chì...đã giống đực mà còn kêu là cái:D:D