Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
18/11/14
602
5.140
93
chốn bồng lai
www.5dieu.com
Khiếp, năm 90 mà có 75 củ thì cũng ghê lắm đấy. Nhớ năm 95-96 gì đó, ba em trúng độc đắc 45 củ mà đã lên hương :D. Tiếc là ổng ko có mua đất đai gì cả, trả nợ, mua tivi, xe máy, sửa nhà hồi hết sạch

Nói ko phải khoe chứ ngày xưa ông già e đi làm thợ lặn, lương tháng $ 500 năm đầu, năm sau tăng lên $ 800, làm đúng 2 năm thì mua dc căn nhà đó, sau đó nghỉ thợ lặn lên bờ luôn vì hại sức khỏe...

Nhưng từ đây do lương cao và đã mua dc nhà, ông sinh ra thích nhậu nhẹt ăn chơi nên h nhà e cũng chỉ có dc căn nhà đó, bạn bè cùng thời ông bây h đều có 3,4 căn nhà khắp VT và SG...mà e cũng ko trách j ông hết. Dù sao ông cũng là người sinh ra mình ;)

Hạng B2
12/9/15
179
1.000
93
Hôm nay em góp bằng câu chuyên giá vàng SJC sau khi kiểm chứng lời tư vấn của mình cho bà chị cách nay đúng 3 năm, nhân đọc báo thấy giá vàng SJC chỉ còn cao hơn giá giới quy đổi 300k/ lượng

Tháng 02/2013, mình còn thiếu bà chị 2 cây vàng. Lúc đó mình hỏi chị lấy vàng hay lấy tiền mặt, chị bảo lấy vàng. Ngay thời điểm đó mua 1L 9999 là 41,5 tr, SJC cao hơn 45,5tr. Mình nói với chị bán mấy lượng SJC đang giữ đi, cứ mỗi lượng SJC đổi được 11 chỉ 9999, chị nghe lời làm theo. Vì khi đó mình nghĩ trước sau gì SJC cũng sụt về gần 9999 khi đã xong "nhiệm vụ"

Sau đó vàng thế giới cứ giảm, đến tháng 05/2013, vàng 9999 chỉ còn 37,5tr/lượng. Mình khuyên chị nên bán đổi lấy tiền mặt đi vì theo thông tin tiên lượng lúc đó vàng sẽ giảm tiếp. Sau mấy lượt chần chừ, chị cũng đành nghe lời bán ra 10 lượng 9999 thu 375 tr, đem vô ngân hàng gửi lãi suất 10%/năm.

Năm 2014, 2015 lãi tiền gửi 12 tháng giảm còn 9, rồi 7,5%. Tính chung 3 năm tổng lãi và gốc là (1+ 26,5% )x 375tr = 475tr.

Nếu so vẫn giữ 10 lượng đó đến nay bán ra chỉ được 335tr, -> chỉ một cách xoay trở và hoán đổi, tránh lỗ hơn 140tr sau 3 năm tính cho 10 lượng vàng.
túm lại là từ 2013 tới nay từ bao nhiêu tiền bao nhiêu tiền vậy bác :D em đọc chả hiểu ban đầu có nhiêu?

• Like
Reactions: behieu
Hạng B2
14/8/10
139
969
93
37
HCM
Em không có gì đáng để kể vì 8x đời cuối, vô SG mới được 10 năm, di làm thuê nghèo kiết xác, ở quê lại không có điều kiện.
- Năm 2014 sau khi lấy vợ rồi tích cóp mua được căn nhà ở Tân Hiệp - Hóc Môn giá 600tr.
Sau 1 năm đi làm xa quá, em làm ở Q1, chạy xe máy mỗi ngày 21km, nghĩ ko sớm thì muộn cũng vẹo cột sống nên ủ mưu phải mua chỗ nào gần hơn chút. Đùng cái vợ có bầu, thế là tât tải đi kiếm nhà, lúc này em ý định chỉ mua quanh khu Q9 khúc Rach Chiếc vì trước ở trọ tại đây. 2 vợ chồng kiếm muôn nản, vì cái mình thích thì cao tiền, cái vừa tiền thì ko đáp ứng được nhu cầu. Cuối cung chốt lại, em mua đât hẻm 339,Phước Long B giá 1t160, trên sổ 79m2 (4.86x16-17).
- Giua năm 2015 em bán căn Hóc Môn 650tr, bán căn của mẹ vợ ở Xuân Thới Sơn Hóc Môn (4x8) giấy tay giá 330tr. Em dồn tiền xây nhà hết khoảng 1 tỏi.
- Giờ an phận, lên đây hóng cao nhân để biết đâu trời thương năm sau em có tiền mua tiếp miếng đất nữa.

em chia sẻ chút, hồi xưa mua căn ở Hóc Môn ko để ý gì cả, thực tế diện tích là 4x15 nhưng trên sổ chỉ có 4x7, lúc mua người bán nói là phần sau họ mua thêm xây cái bếp, chưa vô sổ, khi nào thích vô thì ra quận cập nhật. Vì mua vội và không thích Hóc Môn lắm nên em ko để ý, và cũng quen biết người bán. Nhưng sau này tìm hiểu em mới biết là bị cấn thửa ko vô sổ hồng được. May mà còn bán lại được, lại còn có lời. Đúng là mua đất đai nhà cửa ko cẩn thận, sai 1 ly đi 1 dặm.

Tập Lái
31/1/15
0
370
48
45
sướng nhất mà các bác cân bộ được mua nhà hoá giá ! tiếp đến là các bác quân đội được cấp đất khu Trường Sơn !
Cộng Hòa, .....,.... quá trời luôn
- Năm 2014 sau khi lấy vợ rồi tích cóp mua được căn nhà ở Tân Hiệp - Hóc Môn giá 600tr.

- Giua năm 2015 em bán căn Hóc Môn 650tr, bán căn của mẹ vợ ở Xuân Thới Sơn Hóc Môn (4x8) giấy tay giá 330tr. Em dồn tiền xây nhà hết khoảng 1 tỏi.
- Giờ an phận, lên đây hóng cao nhân để biết đâu trời thương năm sau em có tiền mua tiếp miếng đất nữa.

em chia sẻ chút, hồi xưa mua căn ở Hóc Môn ko để ý gì cả, thực tế diện tích là 4x15 nhưng trên sổ chỉ có 4x7, lúc mua người bán nói là phần sau họ mua thêm xây cái bếp, chưa vô sổ, khi nào thích vô thì ra quận cập nhật. Vì mua vội và không thích Hóc Môn lắm nên em ko để ý, và cũng quen biết người bán. Nhưng sau này tìm hiểu em mới biết là bị cấn thửa ko vô sổ hồng được. May mà còn bán lại được, lại còn có lời. Đúng là mua đất đai nhà cửa ko cẩn thận, sai 1 ly đi 1 dặm.
Tân Hiệp -HM mà mua 600 bán 650 -> MT đg nào vậy em ?
Nếu hẻm thì rộng ?m .

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
29/1/16
549
6.572
93
túm lại là từ 2013 tới nay từ bao nhiêu tiền bao nhiêu tiền vậy bác :D em đọc chả hiểu ban đầu có nhiêu?
Trong câu chuyện có nói rõ mà bạn. Vàng gốc là 10 lượng

Hạng C
6/12/10
538
16.069
93
dõ dãng như vậy mà k hiểu cha nội , xây cái nhà xong nhức đầu quá hay sao mà bấn noạn thế hĩ :3dcuoi: .

• Like
Reactions: Tiger7x
Status
Không mở trả lời sau này.