Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
29/1/16
549
6.572
93
Khoảng năm 2003 em mua 1 miếng 5*30 mặt tiền đường chính của 1 xã xa lắc trên Lâm Đồng giá 18 triệu. 1 năm sau em bán được 70 triệu. Đó là phi vụ lời nhất của em dù lúc đó chả biết gì (thậm chí còn khg nhớ nổi tên xã đó), số tiền cũng quá nhỏ, mẹ chỉ đâu mua đó.
Giờ mình biết tính hơn thì đụng đâu cũng sợ. Lời cũng ít hơn :D
Em đi xa quá...
Cho thêm tí nhạc cho nó dzui

• Like
Reactions: selene
Hạng F
2/3/14
12.223
128.227
113
E 0 biết Tri Kỉ vì ít đi ,và ở nhà 0 đi làm 1x năm rồi vì buồn đời.Sau hối tiếc cũng muộn .Tên là nhớ về thời thơ dại ,tạt lon,bắn bi,bật thú nhựa,năm mười,ánh nắng, ng xưa.....Hoài cổ chứ 0 phải thời oanh liệt gì
0 rành bđs nữa thì đi ăn mày luôn.

Em ghi rõ cách tính để các bác chưa biết học.Các bác cáo 0 rảnh share thì e post vậy
P16 GV thì bác mua 6,4 tỷ ( thay vì 2x dòng gõ chậm rì )
Bác viết nhiều code quá người ngoại đạo như em đọc chẳng hiểu gì. Bác viết rõ hơn và ít viết tắt được không :)

Hạng C
29/1/16
549
6.572
93
Mới coi báo để tính giá MT LVT xong ,phù ,mệt quá
Bác chủ hẻm q12 2002 đó mấy m thực tế ? Giờ thì ?
Các bác thêm hẻm rộng mấy m thực tế ? 99,9% rồi thêm xí nhé
Mình khhong quay lại thăm chủ sau luôn bác, chỉ lâu lâu đi ngang để nhớ lại cái đám rau muống mọc hoang, nhớ mấy con bò nhà đối dien cứ chiều chiều kêu ụm mò...ụm mò....trong mùi khói đốt đồng lãng vãng.....

Hạng C
22/2/11
542
7.361
93
Sài Gòn
Mình khhong quay lại thăm chủ sau luôn bác, chỉ lâu lâu đi ngang để nhớ lại cái đám rau muống mọc hoang, nhớ mấy con bò nhà đối dien cứ chiều chiều kêu ụm mò...ụm mò....trong mùi khói đốt đồng lãng vãng.....
à... e mua đất đầu tư... nhưng mỗi lần bán xong cũng tiếc tiếc... có dịp đi ngang vẫn cứ rẽ vào thăm cái miếng ấy

Hạng C
22/2/11
542
7.361
93
Sài Gòn
Bác định giá đúng, lúc em mua em định giá theo kinh nghiệm thôi thì ra cũng sem sem giá bác nói. Thằng ANZ khi em vay nó định ra 5,99 tỷ. Lúc em mua chỉ có 5,4 tỷ à!!!!! Chính vì điều đó mà em bỏ hết các con bồ mà em nghía từ Q7, Tân Bình để đi theo tiếng gọi của con nhỏ này. Lúc em gã nó là tháng 1/2015 với giá 6,8 tỷ. Trong 20 tháng em năm giữ, em thu được 400tr tiền cho thuê. Lớn thuyền lớn sóng làm em bạc tóc luôn! Em sẽ chia sẽ thêm các vấn đề xung quanh cuộc tình tiếng sét này!
cuộc này zữ zội quá bác

• Like
Reactions: Tiger7x
Hạng C
29/1/16
549
6.572
93
Bác @Tiger7x@mot thoi de nho và các bác làm ở bank cho em hỏi:

cách định giá một bất động sản như thế nào? Gồm những yếu tố cấu thành nào? Công thức tính thế nào?

Em gà mờ lắm, hy vọng học hỏi các bác.
Anh @mot thoi de nho theo Tiger đánh giá là bác ấy rất cừ về định giá luôn dù mới biết qua cái thớt này nhưng qua mấy câu chuyện vủa Tiger bác ấy đoán trúng phóc. Tiger thì chỉ định giá theo cái cảm nhận riêng, do đọc báo muabannhadat nhiều, khi mua nhà đi cũng nhiều nên đoán giá cũng sát, nhưng chỉ căn nhà nào mình chú ý, mình tới tui, mình định trong đầu cho tiêng mình thôi, chứ Tiger không có rành mấy ccong thức định giá. Mà định giá nó là một nghành học hẳn hoi đấy!

Hạng F
2/3/14
12.223
128.227
113
Anh @mot thoi de nho theo Tiger đánh giá là bác ấy rất cừ về định giá luôn dù mới biết qua cái thớt này nhưng qua mấy câu chuyện vủa Tiger bác ấy đoán trúng phóc. Tiger thì chỉ định giá theo cái cảm nhận riêng, do đọc báo muabannhadat nhiều, khi mua nhà đi cũng nhiều nên đoán giá cũng sát, nhưng chỉ căn nhà nào mình chú ý, mình tới tui, mình định trong đầu cho tiêng mình thôi, chứ Tiger không có rành mấy ccong thức định giá. Mà định giá nó là một nghành học hẳn hoi đấy!
Bác đoán thế nào bác nói rõ hơn được không :)

• Like
Reactions: LeeNgoc and Tiger7x
Tập Lái
31/1/15
0
370
48
45
Em xin nói:1x ~ mười mấy
0 là không
Vậy là xã hội định giá nhà đó theo 3,5 0 thương tiếc
nh 4m1 thì + 2%
Tính thử
Chắc Xây 0 siêu -> 4,8 tr/m2 -> nhà 2.843 - lg =2800 tr
Phần 7m lg có xây 0 bác ?
-> đất 2,6 tỷ/96 ~ 28,2 tr/m2 ~ 67,2% 42 tr là MT 4m (Từ cviên vô đg số 3,p9 chắc 42 tr/m2)
-> 0 ai ngu tới đó

-> chắc là MT bác cách ngã 4 PVC-LVT trong 200m ~ gần ngã 4 đó ~ 38tr/m2 .
28,2/38=74%,- 2% nh =72% mt 4m -> chủ bị ng trước đè bạo thật.Tối thiểu 78 % như MT 3m5 nh NV LƯỢNG P16 -GV mà em biết ( vụ 10 :MT NVL P16 2-2007 20 tr/m2 ) .
Gía xây làm lệch kinh
Em hỏi các bác định giá 1 xẹt 2m nhựa :(:(:(:( của đg 40 tr/m2 mt dùm với

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: LeeNgoc and Tiger7x
Status
Không mở trả lời sau này.