Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
6/4/13
878
308
63
Em tiếp tục hóng câu chuyện của 2 bác Tiger7x (chắc hồi xưa mua đất Q12 gần nhà máy Tiger nên lấy nick luôn:p), bác Mot thoi de nho cũng như các bác khác. Câu chuyện của các bác càng ngày càng lên một tầm cao mới.

Còn em trong khi chờ đợi câu chuyện, tiếp tục kể những giao dịch....muỗi của mình ngõ hầu góp cho một cái giá của thời điểm cũ để mọi người có thể theo dõi.
Năm 2004 em mua lại của một người quen một lô đất 4x16m ở khu nhà ở CBCNV công ty 610 Đông Hòa, Dĩ An, Bình Dương ngay Xa Lộ Hà Nội trước mặt làng Đại Học Quốc Gia. Giá mua 87triệu - giấy tay. Với niềm tin sau này khu này sẽ rất phát triển.

Nhưng bà xã em chê quá trời. Năm 2009 em bán với với giá 300 triệu.

Sau này có thời gian ghé thăm, thấy khu vực này phát triển kinh. Ký túc xá và đường lớn mở tấp nập khu này. Em thấy tiếc. Giờ này em không biết giá khoảng bao nhiêu. Nhưng chắc chắn là không dưới 700 triệu.

Tập Lái
31/1/15
0
370
48
45
Toàn mấy bác lớn tuổi hơn em mua,bán kinh
Giấy tay mà bác dám mua ,em thì ngó dủ rẻ mạt vì sợ,lười,non tay
vụ 11
1997 100m2 1 xẹt nhỏ 2m Cây Trâm khúc nhỏ UB P8 lên 100m 500k/m2

Hạng C
6/4/13
878
308
63
vậy là có lời nhiều rồi mà bác. Rồi sao bác dời xuống tuốt q9 vậy
Quên trả lời câu hỏi này của mợ.

Số là thế này.
Nghe theo định hướng qui hoạch của Thành phố - tiến về phía Đông với nồng cốt là Thủ Thiêm.
Lúc đó sau 2007 khu này sốt quá trời. Em cũng quyết tâm tiến về phía đó. Nhưng tiền ít nên chọn quận 9.
Lúc đó em bỏ ra 1 triệu để mua 2 cái bản đồ lớn in bản đồ qui hoạch Q2, Q9 ngâm cứu.

Đi nát cái quận 9, thích các khu Nam Long, Kiến Á v.v...nhưng ngán xây nhà.
Cuối cùng nhờ anh môi giới mới biết có người bạn của bà xã cũng ở khu PB, Đỗ Xuân Hợp, đã quyết định mua một căn ở khu này. Giá mua đầu năm 2009 là 1ty350 triệu cho căn nhà cấp 4 diện tích 4x22m.

Hạng B2
23/7/12
244
306
63
Em không có duyên với nhà đất.
Nhưng cũng có một kỷ niệm rất đáng nhớ về nhà chung cư.
Đó là chung cư D5, năm gần Ung Văn Khiêm , P.25, Q. Bình Thạnh. Đó có lẽ là 1 trong số chung cư đầu tiên ở Sài Gòn xây để kinh doanh. Nó nằm cạnh chung cư 21 của Thế kỷ 21.
Có lẽ không có mức đặt cọc mua chung cư nào thấp như thế , có : 5 triệu đồng. Thời đó hình như không mấy ai quan tâm đến chung cư- chưa mấy ai tinh ở trên cao...hi

Tập Lái
23/9/15
3
80
13
34
Em tiếp tục hóng câu chuyện của 2 bác Tiger7x (chắc hồi xưa mua đất Q12 gần nhà máy Tiger nên lấy nick luôn:p), bác Mot thoi de nho cũng như các bác khác. Câu chuyện của các bác càng ngày càng lên một tầm cao mới.

Còn em trong khi chờ đợi câu chuyện, tiếp tục kể những giao dịch....muỗi của mình ngõ hầu góp cho một cái giá của thời điểm cũ để mọi người có thể theo dõi.
Năm 2004 em mua lại của một người quen một lô đất 4x16m ở khu nhà ở CBCNV công ty 610 Đông Hòa, Dĩ An, Bình Dương ngay Xa Lộ Hà Nội trước mặt làng Đại Học Quốc Gia. Giá mua 87triệu - giấy tay. Với niềm tin sau này khu này sẽ rất phát triển.

Nhưng bà xã em chê quá trời. Năm 2009 em bán với với giá 300 triệu.

Sau này có thời gian ghé thăm, thấy khu vực này phát triển kinh. Ký túc xá và đường lớn mở tấp nập khu này. Em thấy tiếc. Giờ này em không biết giá khoảng bao nhiêu. Nhưng chắc chắn là không dưới 700 triệu.
Vợ nói sao thì sau làm ngược lại :))
bác làm e nhớ xưa năm 98 cứ đòi về nước dạy dưới đhqg cuộc sống an nhàn thế là bố e nghe theo.
chứ ông chú nhỏ hơn chục tuổi ở chung phòng trọ bên đấy còn ở bên nga buôn bán đến tận 2004 khi thị phần không còn thị phần mới về ... Còn bây giờ ổng ở nhà với vợ bên khu him lam trung sơn, chỉ chở đưa đón 3 đứa con đi học ở trường quốc tế + xây khách sạn ở đó. Nói chung sướng :(

• Like
Reactions: LeeNgoc and Tiger7x
Tập Lái
23/9/15
3
80
13
34
Quên trả lời câu hỏi này của mợ.

Số là thế này.
Nghe theo định hướng qui hoạch của Thành phố - tiến về phía Đông với nồng cốt là Thủ Thiêm.
Lúc đó sau 2007 khu này sốt quá trời. Em cũng quyết tâm tiến về phía đó. Nhưng tiền ít nên chọn quận 9.
Lúc đó em bỏ ra 1 triệu để mua 2 cái bản đồ lớn in bản đồ qui hoạch Q2, Q9 ngâm cứu.

Đi nát cái quận 9, thích các khu Nam Long, Kiến Á v.v...nhưng ngán xây nhà.
Cuối cùng nhờ anh môi giới mới biết có người bạn của bà xã cũng ở khu PB, Đỗ Xuân Hợp, đã quyết định mua một căn ở khu này. Giá mua đầu năm 2009 là 1ty350 triệu cho căn nhà cấp 4 diện tích 4x22m.
Ra bác cũng q9 nhỉ, Ở khu này bạn cấp 2 3 của e nhiều, thấy đâu khu này toàn nhà người có trí thức , thấy bên trục ĐXH bác tuơng lai tốt hơn trục LVViet chỗ e rồi @@

Tập Lái
31/1/15
0
370
48
45
ẹc em tính 553 m2 lầu + 24,5m2 c4
thêm 53 m2 LẦU x5=265 tr
Các bác 0 nói hẻm ?m , SH công nhận thì sao các bác khác học dc
Em có hỏi Hẻm q12 bác chủ hồi 2002 rộng ?m mà dài cổ chờ

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
29/1/16
549
6.572
93
Do đất quá xa. Để dành.
Để lấy vợ có chỗ ở, em đánh liều mua căn hộ ở Tân Phú giữa năm 2006 (Chung cư KCNTB không thang máy 4 tầng) 72m2 lầu trên cùng.
Căn hộ mới đã giao nhà 2 năm, anh chị chủ để không - chưa ở.
Giá lúc đó là 320 triệu. Giá gốc anh chị mua 230 triệu.

2 vợ chồng chỉ có tiền mặt 20triệu. Vay 300 triệu thế chấp bằng miếng đất Q12.
Ở 2 năm mới có sổ hồng, bán lại năm cuối 2008 giá 570 triệu. Tiền lãi ngân hàng phải trả khoảng 35 triệu.
Cái TB đó ở ok không bác, giờ giá khoảng bao nhiêu?

Hạng C
29/1/16
549
6.572
93
ẹc em tính 553 m2 lầu + 24,5m2 c4
thêm 53 m2 LẦU x5=265 tr
Các bác 0 nói hẻm ?m , SH công nhận thì sao các bác khác học dc
Em có hỏi Hẻm q12 bác chủ hồi 2002 rộng ?m mà dài cổ chờ
Bác muốn gọi tên em dể em chú ý cái comment của bác mà trả lời kịp thì bác @Tiger7x là em thấy.

Status
Không mở trả lời sau này.