Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
31/1/15
0
370
48
45
3m5 78 % + 2% nh ~8/10 mt 4m.
1-2015 lên 22,4 % ->38x1,224 ~46,5 tr/m2
8/10 ~ 37,2 tr /m2 -> đất 37,2 x 96 = 3.571,2 tr
Nhà 2800 -> tổng 6,372 tr ~ 6,4 tỷ -> vẫn thấp hơn giá bác bán 6,8 ty
Vậy e nghĩ khúc 3 rớt còn 38 tr/m2 MT 2013 là sai ,chắc 0 rớt nhiêu ,còn 42 tr/m2 ->họ định 3m5 có 67,2% mt 4m .
Sốc ,định 3m5 80% mà run trong lòng ,cứng miệng 0 dám nói với chủ.
Đây tự rao 3m5=67,2% mt 4m->đúng là nhà giàu > 5 tỷ quyết đoán ,am hiểu hơn nghèo .80% là họ chửi vô mặt luôn ->ở nhà luôn cho lành
Em hỏi các bác định giá 1 xẹt 2m nhựa :(:(:(:( của đg 40 tr/m2 mt dùm với.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Tiger7x
Tập Lái
31/1/15
0
370
48
45
Thấp sợ chửi ,cao M lỗ ,đau đầu. Nghĩ 2m nhựa đó cỡ 19 tr/m2 ,mà họ toàn rao 25,5 tr/m2 ->ngậm mồm ,im lặng về
6,4 tỷ là em nói khúc từ đg 13 p11 ,mũi tàu tới đg số 6 ...+ ngay ngã 4 pvc LVT.Qua khúc đó là giá mất thêm 1 khúc lớn.P16 có 3 khúc 38 40 42 tr

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
31/1/15
0
370
48
45
6,4 tỷ là em nói khúc từ đg 13 p11 ,mũi tàu tới đg số 6 ..sít ngay ngã 4 PVC-LVT .Qua khúc đó là giá mất thêm 1 khúc lớn .Chiều e mới đọc báo để biết giá MT LVT giờ rồi suy ra 2013 5 khúc 46 42 38 40 42 tr chứ cũng 0 sắn trong đầu

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng C
6/4/13
878
308
63
hôm qua em cùng đồng bọn Vista Verde và Masteri chạy xuống khu Gia Hòa và chạy thử đường ĐXH mới. Đến khúc Phước Bình cũng ngó quanh quất coi có thấy bác đang lang thang ăn bún bò đâu đó không. :D. Khu ĐXH trước GH em thấy có vẻ tấp nập hơn (người đi lại đông hơn, nhiều hàng quán hơn) hồi trước rồi thì phải, hay do đường làm xong nên người ta đi lại nhiều?

Đi qua tụi em xuýt xoa, Hoàng Anh Minh Tuấn tầm 2013 cũng chừng 11tr/m2, mà có bác nào trong OS vạch rõ những điểm thiếu an toàn về pháp lý của dự án này... nên một số bà con cũng run... giờ quay lại thì ... :(
Em đang ăn....bún riu...sao mợ thấy được.:p
Mợ nhận xét đúng, khu Đỗ Xuân Hợp từ lúc làm cống thì nhiều thương hiệu có tên tuổi đang dần xuất hiện, và sẽ còn xuất hiện nhiều nữa. Khu này vốn quá nhộn nhịp, một loạt chung cư lên nữa thì đông đúc phải nói.
Thật ra năm 2013 ai mua cũng trúng, không riêng gì Hoàng Anh Minh Tuấn. Có điều HAMT chưa ổn nên giá còn thấp. Nay thị trường phục hồi cộng với hàng loạt dự án hạ tầng lên theo nên nó lên mạnh (trong đó đầu cơ thổi giá cũng nhiều).
Khu này để ở hiện tại thì làm sao so với bên Gia Hòa (cảm nhận cá nhân).

Hạng C
6/4/13
878
308
63
Bác Minh quân 2003 mua chỗ hôi ,ô nhiễm,kị 1 trong bđs 231 bán 680 vào 2009 ~2,94 > lãi nền siêu đẹp LH GV cùng tg ->sướng
Giờ Mua lúc gần đỉnh dễ bị lỗ
Dạ, thật ra lúc em mua thì nó chưa có ô nhiễm nhiều, tại đất cách con đường rồi tới dải qui hoạch làm công viên cũng cỡ 20-30m nên cũng không ảnh hưởng lắm. Và lúc đó chưa bị ai lấn dải đất công viên này. Sau này bị lấn mới đau. (Cái này do em đúng là em hấp tấp mua nên không hỏi kỹ. Đúng như bác nói-kỵ).
Và đúng như bác nói, em mua lúc vừa sốt đất nên bị hố là cái chắc.

Chưa kể như bác nói cùng thời gian có nhiều chỗ ngon hơn nhiều. Khu làng hoa em không rành. Sau này mới biết nếu cùng thời gian này em qua Q2 hay Q9 mua cùng số tiền một số nơi thì lãi to.
Nhưng lúc đó có kinh nghiệm gì đâu, nên cũng không có gì tiếc.

• Like
Hạng C
6/4/13
878
308
63
Vậy là bác @Minhquan2008 đi coi đất đúng ngay chổ mình mua 1999 bán 2002 luôn đó (câu chuyện số 1), hồi đó NAT chưa thông từ ngã ba Trung Mỹ Tây nên phải vòng qua ngã Ba Bầu vòng lại. Giờ cái hẻm vô lô đất mình mua đi tới là đường vô CAP Tân Chánh Hiệp.

À mà cũng trùng hợp, bà thím mình mua lô kế bên trước mình, sau dó lúc mình bán thì bà cho lại thằng con cũng tên Minh Quân luôn, cùng tuổi mình, hai thămg học cấp 1 cùng dưới quê, lớp 6 nó được mẹ chuyển lên SG, đến 2002 được mẹ cho miếng đất. Sau đó nó cũng bán lại và góp thêm mua được chung cư ở gần Trường đua Phú Thọ. Hai ae cùng học chung, thằng lên SG sơm, đậu ĐH sớm, được mẹ mua xe cub 86 cho, được cho miếng đất, được mẹ cưới vợ, còn mình ngược lại tự lo hết. Nhưng đời không biết được chữ ngờ, chắc cưới vợ không hợp tuổi, giờ nó không có gì ( nhà đất ) đúng nghĩa đen luôn!
Chỗ của bác chắc ngon hơn. Em mua hương lộ 80B ngay cổng khu nghiệp Tân Chánh Hiệp. Ông chủ đất lúc trước đạp xích lô có miếng đất ruộng sau đó nhờ phân lô lên thổ cư rồi bán. Thế là lên đời đi ôtô, giờ hình như mở tiệm vàng.
Em nghĩ không phải hợp tuổi gì đâu, tại bác giỏi còn bạn bác không may mắn.;):3dtanghoa:

• Like
Tập Lái
31/1/15
0
370
48
45
Dạ, thật ra lúc em mua thì nó chưa có ô nhiễm nhiều, tại đất cách con đường rồi tới dải qui hoạch làm công viên cũng cỡ 20-30m nên cũng không ảnh hưởng lắm. Và lúc đó chưa bị ai lấn dải đất công viên này. Sau này bị lấn mới đau. (Cái này do em đúng là em hấp tấp mua nên không hỏi kỹ. Đúng như bác nói-kỵ).
Và đúng như bác nói, em mua lúc vừa sốt đất nên bị hố là cái chắc.

Chưa kể như bác nói cùng thời gian có nhiều chỗ ngon hơn nhiều. Khu làng hoa em không rành. Sau này mới biết nếu cùng thời gian này em qua Q2 hay Q9 mua cùng số tiền một số nơi thì lãi to.
Nhưng lúc đó có kinh nghiệm gì đâu, nên cũng không có gì tiếc.
Q7 thì ngoại lệ vì PMH chứ lãi như bác là SÍT chuẩn Q12 rồi
Em 0 nói 2003 mà Mua giờ lo nè vì TQ khó đoán ,giá CHCC TPHCM =9/10 THIÊN TÂN ,lại 0 biết TG ra sao nữa

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
6/4/13
878
308
63
Q7 thì ngoại lệ vì PMH chứ lãi như bác là SÍT chuẩn Q12 rồi
Em 0 nói 2003 mà Mua giờ lo nè vì TQ khó đoán ,giá CHCC TPHCM =9/10 THIÊN TÂN ,lại 0 biết TG ra sao nữa
Em thích câu nói ở còm men trước của bác: "Giờ hết siêu lãi rồi vì giá qua 4 lần sốt rồi ,cao quá.Giờ Tăng ì ạch -> đỉnh gần rồi ->đóng băng dài à ->bđs thu dc tiền thuê mới an toàn ,còn lại nhiều khi thua gửi NH"

• Like
Hạng C
22/2/11
542
7.361
93
Sài Gòn
Em thích câu nói ở còm men trước của bác: "Giờ hết siêu lãi rồi vì giá qua 4 lần sốt rồi ,cao quá.Giờ Tăng ì ạch -> đỉnh gần rồi ->đóng băng dài à ->bđs thu dc tiền thuê mới an toàn ,còn lại nhiều khi thua gửi NH"
bds thu tiền thuê mới an toàn?
chung cư cho thuê hay nhà cho thuê?

Tập Lái
31/1/15
0
370
48
45
bds thu tiền thuê mới an toàn?
chung cư cho thuê hay nhà cho thuê?
Bác biết còn hỏi khó em Về bđs thì
Cái nào dân ít vay trả góp
cung 0 có đột biến nhiều
Có điều mua nhà cho thuê giờ lãi thấp ,giá vẫn có thể rơi về 2014,trên đáy 2013
Còn ai mua thấp ,trước 8-10/2014 thì vẫn yên + lãi thuê dc
Thời điểm vẫn là 1,giống cổ phiếu .Bác kia bán sau mà thua. bác kia lẹ tay mà lại hóa dở
Chưa kể mua CC mà có chiến sự thì dễ ăn bom,pháo.Nhà em c4 và 1 lầu khó ăn bom à

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.