Tập Lái
13/3/07
13
0
0
Chào các bác!

Em là lính mới tò te vừa ghi danh hôm qua, do em đọc 4R này thấy có rất nhiều điều bổ ích nên xin được làm đàn em của các bác, mong các bác vui lòng chỉ giáo.

Các bác cho em hỏi tí: ở HN có những CH nào vá lốp tốt hả các bác, nhà em ở Trần Duy Hưng liệu gần đó có CH nào không?

Với nại he he, cho em hỏi chút nữa hơi ngu tí là bánh mâm đúc thì ở trong có săm không các bác nhẩy? Và nếu lỡ đang đi mà bị cắm đinh thì nó có xịt ngay không các bác?

Vô vàn đa tạ các đại ca!

Tập Lái
13/10/06
42
0
0
Hanoi
RE: Các cửa hiệu vá lốp ở Hà Nội

Vá lốp tại ở nhà Tuấn Anh - ở Hai Bà Trưng chỗ gốc cây đa đấy, chỗ đấy toàn lái chuyên nghiệp vá ở đó thôi.

Tập Lái
10/10/06
32
0
0

Về lốp theo tôi nên đem đến nơi chuyên về lốp để đỡ mất tiền oan (KN đau của tôi - vá tại Ga-ra to đùng ở đường Láng mà vẫn bị xịt ngay). Tôi thấy gần cầu Hòa Mục đường Lê Văn Lương có 1 của hàng chuyên về lốp nhưng chưa bao giờ vào. Gần nhất theo tôi ra Bãi đỗ xe Ngọc Khánh (Michelin); hoặc Hai Bà Trưng (vá trong 10k/miếng; cân lốp 25k/bánh). Nếu bị đinh đừng rút ra, chạy về nơi vá ngay. Nếu lốp xịt, thay lốp dự phòng đem về nơi vá.

Hạng B1
25/8/05
51
0
0

Ngay Cầu giấy gần chỗ màn hình điện tử to đùng có 1 cửa hàng chuyên về lốp.

suti

Hạng B2
8/2/06
296
246
43
Sông

Xuân Tùng Hai Bà Trưng. Có cơ sở ở Nguyễn Chí Thanh gần nhà bác đấy.
Alo 9421491, 0913283883 để biết thêm chi tiết.

Tập Lái
13/3/07
13
0
0

Cảm ơn các bác nhiều nhá, mấy hôm rồi em bận wá ko vào 4R được. Vậy là biết được mấy chỗ vá lốp an toàn rùi.

Xin đa tạ!

Hạng B2
3/3/06
118
1
0

Các pác ui có nên vá kiểu cho cái dây đo đỏ rút vào hay nên cho vá chín?
Có lần em vá chỗ PĐHổ ông ấy lấy một búi dây cao su đen rồi rút qua lỗ thủng

Hạng B2
11/12/06
159
1
0
Tổ tiên

Bây giờ hình như làm gì còn vá chín các bác nhở.
Bây giờ hay có cái kiểu vá nhanh khoan lỗ đinh thêm tí, rút dây cao su sống qua, bơm lên nó tự điền đầy, gọt bề ngoài lốp cho nhẵn.
Nhưng tốt nhất vẫn là tháo lốp ra khỏi vành, vá cẩn thận từ bên trong ra bằng miếng vá keo.

Hạng B1
10/3/07
67
0
6

khổ quá các bác ơi...