Hạng B2
4/12/05
335
8
18
45
HN
huyluong nói:
Không lẽ không có ai giúp em chuyện bỏ chức năng báo động trên Mon sao.:(
Em không đi Mondeo nhưng xe công ty em đi khá nhiều. Bác hỏi chức năng báo động gì hả bác, báo không cài dây an toàn hay báo động cắm chìa lạ, mở cốp sau bằng chìa khi đang xe khóa

Hạng C
30/1/07
898
34
28
huyluong nói:
Các bác kỹ thuật Ford tư vấn giúp em bỏ chức năng báo động trên Mon 2005. ( em chỉ cần khóa cửa thôi )
Đa tạ.!!!!

Bác nhấn nút khóa cửa 1 lần thôi, đừng nhấn 2 lần thì sẽ không kích hoạt báo động.

Nếu khóa bằng ổ thì vặn 90 độ theo chiều kim đồng hồ (muốn kích hoạt báo động thì vặn 90 độ ngược chiều kim đồng hồ trước rồi sau đó vặn 90 độ theo chiều kim đồng hồ).

Tập Lái
3/10/10
14
0
0
xe em: Mondeo V6 tự nhiên bộ giàn âm thanh không khiển được. Không tua bài được, không tua đĩa được. Ai có kinh nghiệm mách em với. xin cảm ơn.

Hạng B2
18/4/09
378
398
63
Em đang tìm cái cổng OBD2 của Mon 09, mong bác Petrol chỉ giúp em, nó nằm ở chổ nào ạ. Cảm ơn bác

Hạng B2
18/4/09
378
398
63
Trời sao nhà vắng vẻ quá vậy ta, bác Petrol ơi, bác Petrol ời, ... hic .híc ... thả nhà đi chơi rồi, ... đành ngồi chờ vậy chứ biết làm sao bây giờ

Hạng B1
7/8/08
87
0
0
quynhnguyen nói:
niln nói:
Có câu nè em xin các Pác Ford chỉ giúp với.
Ông già nhà em đang đi Mondeo 2.5 đời 2 vạch 3 màn hình. Dạo này khi tăng tốc nó thỉnh thoảng bị giật giật, cứ như là chết máy hay bị tách li hợp ý. Mỗi cái giật chỉ khựng lại 1 giây là lại tiếp tục tăng luôn, nhưng mỗi lần giật là phải 4-5 phát giật như thế nó mới tăng tốc cho.
Cái lỗi này không phải lúc nào cũng xảy ra, xảy ra ở các tốc độ khác nhau, đi cả 50 cây rồi nóng máy rồi nó vẫn bị.
Thế là thế nào nhở các Pác. Có khi nào ECU bị lỗi xử lý ko? Taplo không hiện đèn báo gì sất.
Cám ơn các Pác nhé.

Cách đây 2 tuần khi đi xem xe dòng Mondeo này trước khi mua em cũng gặp một hiện tượng không biết có giống như bác miêu tả không: Em đến nơi xem thấy xe còn mới hoàn hảo, chạy được hơn 30k mở capo ra thì còn mới nguyên, máy nổ nghe cò gõ lọc cọc rất sướng tai nhưng khi leo lên chạy thì .... khi xe tăng ga có hiện tượng ga hơi rú lên nhưng khựng lại 1 tí rồi mới tiếp tục tăgn tốc lên và ... tăng tốc quá 80km/h thì bắt đầu lì đi. bác thợ sữa chửa oto tại 1 gara đi cùng em thì bác ấy bảo là do láp không còn tốt nữa

Trường hợp của bác ko phải bị láp đâu. nói chung xe số tự động khi công suất động cơ ko ok thì quá trình chuyển số sẽ rất chậm, và có hiện tượng rung giật. bác nên mang xe vào hãng kiểm tra, có khả năng xe bị hư hỏng hệ thống đánh lửa , nhiên liệu nếu ko ok thì alo cho em 093 858 16 41 hoặc mang đến city ford

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
vandien nói:
Em đang tìm cái cổng OBD2 của Mon 09, mong bác Petrol chỉ giúp em, nó nằm ở chổ nào ạ. Cảm ơn bác

Cổng giao tiếp với ECU nằm ngay đầu gối trái của bác khi ngồi lái xe đó. Chui xuống thò tay kéo nó ra theo hướng từ trên xuống

Bác tìm nó làm chi thế, đừng mắc giây lung tung nhé, chít chít đóa