Tập Lái
6/7/10
13
0
0
Được bác ah. Em vừa thay 2 tháng trước xong. Em mua ở tiệm máy ảnh trên đường Nguyễn Huệ

Tập Lái
8/9/08
31
6
8
Xe của em 2004, V6 đã chạy được 12 vạn nên đã đến thời kỳ phải thay một số thứ. Không biết bảo dưỡng xe ở thời điểm này thì cần làm những gì?
Hiện tại xe đang bị chết 2 cảm biến oxy (đèn check engine trên taplo báo), Ford đang báo giá 1,1 mil cho 1 chiếc. Không biết cứ để như vậy chạy có sao ko? Vì hiện giờ Ford đang hết, phải đặt hàng

Tập Lái
11/1/11
2
0
0
anly nói:
thanha1802 nói:
anly nói:
Xe Modeo 2.5 2003 của tôi,từ khi thay dầu hộp số đến nay có hiện tượng bị lì, xe đổi số từ số 4 sang số 5 rất muộn, thường từ 65-70km mới chuyển sang số 5 được.Xin mọi người giúp đỡ, bắt bệnh và giải pháp chữa bênh.cám ơn

Mon 2003 thì em not sure, Mon 2005 của em rất chi ư là thông minh. NÓ HỌC CÁCH MÌNH CHẠY XE VÀ CHUYỂN SỐ TƯƠNG TỰ. Sau khi em reset bằng cách tháo acqui rồi em chạy số tay một thời gian theo ý em (dù ko chắc đã là chuẩn) - tức là tuỳ đk đường xá, etc. giờ em chuyển sang số tự động thì hầu như nó chạy như em. lúc đầu em bán tín bán nghi, muốn test. Reset lại lần nữa và cố tình chạy thốc ga, chuyển số loạn lên, ép vòng tour máy. đúng là sau đó sang số tự động nó chạy cũng na ná: ép vòng tour máy, số chuyển lung tung.

vậy, em nghĩ rằng, cái computer của xe em nó "học" cách em chạy + phân tích từ những cảm biến của nó. cái này em cũng đã đọc trong tài liệu Mon 2005 (ver Eng.) thấy có đề cập. BÁC NÀO LÀM BÊN FORD VÀ BIẾT CHẮC VỤ NÀY CONFIRM DÙM NHÉ.

cám ơn nhé.mình đã xử lý như thế.và bây giờ chạy rất ngon.đường trường từ Đà Nẵng đến Quy Nhơn : 9,5l; chạy trong thành phố Đà Nẵng : 11,5l. Rất ok.
Em cũng có em Mon 2003 ở Đà Nẵng đây, Bác Andy cho em cái contact để hỏi kinh nghiệm của Bác với !

Tập Lái
11/1/11
2
0
0
Re:ABS Mon 2005

Newbie_SG nói:
thanha1802 nói:
ABS Mon 05?

Bác nào đã từng "cảm nhận" cái ABS Mon 2005 cho ý kiến nhé.

em đi bảo dưỡng định kỳ mang vô SGF test thử, máy tính scan xong ko báo lỗi gì ABS, một bạn thợ chạy thử, lên 80km/h, đạp lút phanh xe thắng kitttttt.. ko giật giật, cục cục gì hết.. em mới hỏi vậy nó .. tiêu rồi ah? (đèn ABS ko báo lỗi). Bên SGF bảo rằng: khi nào xe bị trượt mới thì ABS mới kích hoạt đến mức "cục cục cục dội ngược chân gas". còn ko thì nhẹ nhàng lắm..

VẬY THẬT HƯ THẾ NÀO CÁC BÁC VÀO CHIA SẺ VỚI. Liệu cái ABS trên Mon đó nó có giật đến mức cục cục cục ko?nó giật khi nào? nhắp phanh trên 60km hay thậm chí 80km thì nó giật kêu cục cục hay chỉ khi nào có hiện tường trượt bánh? em đang google mà cũng chả có gì là chính xác..

P/S. trên cái Mon 2005 của em, em chưa bao giờ đc cảm nhận ABS theo cái khái niệm "cục cục cục dội ngược chân gas" dù em đã cố test bằng cách đạp lút gas lên 100km/h rồi đạp chết cứng phanh. em cũng ko thấy hiện tượng trôi hay trượt xe ngoài trừ một vết dài thắng cháy ... sân nhà thằng bạn em! Em đã đi thử khoản 8 cái Mon rồi, 6 cái.. im re. 2 cái giật cục cục cục..

dự đến 99% là ABS của cụ đã bị tiêu. ABS làm gì có bó bánh mà cháy sân được ạ? Nó cục cục chân phanh chứ sao lại chân ga hả cụ?
Phải giật cục cục - dội ngược mới được Bác ạ, cảm giác nó khác với phanh cái kittttttt như Bác nói.

Hạng B2
15/10/09
228
13
18
Giá mondeo đén lúc ra giấy tờ là bao nhiêu hả bác "xe đạp". E ở sg. Cám ơn

Tập Lái
8/9/08
31
6
8
Mondeo 2004 của em dạo này vòng tua máy rất cao, dừng đèn đỏ về N thì toàn lên 1500v/p, vào D thì lại xuống 800. Đi với số D thì vòng máy giữ ở 1700 một thời gian dài mặc dù bỏ chân ga ra rồi chỉ khi nào đạp phanh thì vòng tua mới giảm xuống và xe cũng giảm tốc độ.

Bác nào biết nguyên nhân thì chỉ em với. Em vừa thay tất cả các loại lọc và dầu máy tại hãng

Tập Lái
27/2/11
26
0
0
www.thitruongxeviet.com
ai cũng chê ford hoa xăng, nhưng mình nghỉ nó ăn được....thì làm đươc, ăn chơi mà sợ tốn kém ah!!!!!!!!!!!

còn thích xe mạnh....mà ít tốn tiền ...thì sài em EVEREST em nay...làm khoẻ mà ăn it nè!

các bác ghé nhà em chơi nhé!
Gia đình có điều kiện lắm:[font="arial black,avant garde"] www.thitruongxeviet.com[/font]

Tập Lái
16/1/11
4
0
0
Em sắp lấy cái bằng vào tháng 4.2011 va định làm con Monseo cũ (đời 2003) và muốn sau này vo em sử dụng luôn. Không biết Modeo có phù hợp với nữ sử dụng không các bác?

Hạng B2
6/10/10
146
140
43
Tây Ninh
Minh Thịnh nói:
Em sắp lấy cái bằng vào tháng 4.2011 va định làm con Monseo cũ (đời 2003) và muốn sau này vo em sử dụng luôn. Không biết Modeo có phù hợp với nữ sử dụng không các bác?
Em nghỉ chắc nó hợp với tất cả mọi người bác ạ. Em thích mon 2010 lắm nhưng nó chưa hợp với em, ra biển xong hơn tỷ
mà em chỉ có hơn 1/2 không biết đến khi nào nó mới chịu hợp với em  
. Em dọt