Hạng C
31/7/09
516
921
93
đường SG bác chạy 12l/100km chắc mon đau lên giá thêm 100tr mỗi xe, em chạy SG là 16l/ 100 cây chuối với chạy +\- nhé còn AT là 18l. bác nào chạy dưới cho em mời cafe để học hỏi !

Hạng C
31/7/09
516
921
93
em chạy Tết bị đá văng kiếng lái nứt tí xíu bằng móng tay út, món này thiệt hại bao nhiêu các bác. Với bảo hiểm vật chất có đồng ý thanh toán không. Chúc các bác xuân vui tay lái .

fit
Tập Lái
27/12/11
12
0
0
Bác cho em kinh nghiệm đo lượng hao xăng. Cám ơn bác :):)

Hạng C
13/2/09
549
38.683
93
bidovn nói:
đường SG bác chạy 12l/100km chắc mon đau lên giá thêm 100tr mỗi xe, em chạy SG là 16l/ 100 cây chuối với chạy +\- nhé còn AT là 18l. bác nào chạy dưới cho em mời cafe để học hỏi !
Đường Sài Gòn Em cũng chạy bình quân cỡ này. Nhưng đường trường thì chỉ hết khoảng 10l/100km

Hạng B2
26/11/07
144
3
18
Ho Chi Minh
Co bác nào lập hội Mondeo ở Sài Gòn để học hỏi kinh nghiệm như hội Mondeo ôtfun ở Hà nội không nhỉ?

Hạng C
13/2/09
549
38.683
93
Mấy Bác cho Em hỏi Xe Mon 05 máy lạnh phía bên phụ lạnh hơn bên tài là bị sao Các Bác? Hôm qua đi máy lạnh bật hết cỡ vẫn không lạnh, nhưng hôm nay lại lạnh trở lại tuy không được như trước, không biết là lốc lạnh có bị gì không.

fit
Tập Lái
27/12/11
12
0
0
Vợ em hồi trước mua cũng bị tình trạng như vậy. Em tậu vợ vào mùa đông nên cũng không kiểm tra kỹ được, khi chuyển sang mùa hè em em thấy hỏng dàn lạnh, dàn nóng của em thì không sao bác ợ vì em ít dùng. Em thay dàn lạnh ở Nguyên máy lạnh ở Trần Khát Chân, đến bây giờ vẫn chạy tốt bác ợ.

Hạng B2
23/6/08
246
7
18
Thớt này dài quá không biết pác dầu có đọc đến câu hỏi của em không? Nếu có trùng câu hỏi thì pác bỏ quá cho em và cho cái link nhé .
Chân ga Mon05 2.5 của em không nhạy ở tốc độ cao. Đi khoảng 60km/h muốn vượt xe rất khó, đạp ga lút sàn mà xe vẫn ì ì... :oops:, phải đến 4-5giây sau nó mới chịu vọt lên :confused:. Hiện tượng này bị cũng lâu rồi, em toàn phải chạy manual để vượt thôi.

Tập Lái
18/3/12
4
0
0
hi các bác
bác nào giúp em với con mon của em dao nay bị chứng bệnh cứ tăng ga là giật mấy phát rất khó chịu nhất là khi vượt xe khác. hiện tượng này chỉ bị từ số 3 - 5. em đã thay cả 6 bugi + dây cao áp+ mobin + máy phát + rửa sạch bơn xăng, lọc xăng, kim phun. táp lô đèn ABS hiện đang sáng, không biết có phải tại cái đó kg. em tốn nhiều quá rồi mà vãn kg hết bệnh, mỗi khi thay một thứ nó chỉ hết giật có mấy hôm thôi. Các bác tư vân sgiups em với kg thì em phải ly di mất thôi

Tập Lái
18/3/12
4
0
0
hi các bác
bác nào giúp em với con mon của em dao nay bị chứng bệnh cứ tăng ga là giật mấy phát rất khó chịu nhất là khi vượt xe khác. hiện tượng này chỉ bị từ số 3 - 5. em đã thay cả 6 bugi + dây cao áp+ mobin + máy phát + rửa sạch bơn xăng, lọc xăng, kim phun. táp lô đèn ABS hiện đang sáng, không biết có phải tại cái đó kg. em tốn nhiều quá rồi mà vãn kg hết bệnh, mỗi khi thay một thứ nó chỉ hết giật có mấy hôm thôi. Các bác tư vấn giúp em với kg thì em phải ly di mất thôi
Hôm qua em vào hãng lần nữa KT viên phán có thể do em lắp thêm bốn bóng xenon + ác quy hơi yếu nên giật. Em thấy hơi lạ ac quy em mới thay chưa đc 1 năm đề 1 phát ăn ngay đồng thời xe chay thì máy phát hoạt động thì yếu sao đc