Tập Lái
1/4/07
31
6
8
Các bác cho em hỏi có cách nào sang số sớm hơn không,em dùng số tay số 3 qua số 4 thì phải 45km mới sang số được, số 4 sang số 5phải từ 60 km/h mới sang số, xe em mondeo 2.5 2003

Hạng D
1/2/07
1.105
283
83
Các bác cho em hỏi : lúc chiêu về tự dưng còi Mon 2005 tịt thì có cân đem vô hãng khám ko ạ, hay mình có thể tự mò nhỉ,cám ơn các bác,em mới đi Mon nên chưa rành

Hạng C
13/12/11
811
69
28
axim_x50v nói:
Các bác cho em hỏi : lúc chiêu về tự dưng còi Mon 2005 tịt thì có cân đem vô hãng khám ko ạ, hay mình có thể tự mò nhỉ,cám ơn các bác,em mới đi Mon nên chưa rành
theo em bác kiểm tra lại còi, nếu còn tốt thì kiểm tra tiếp xem vị trí lắp đặt còi, vì nếu đặt gần nơi phát nhiệt nhiều thì chuyển lến phía trước để tránh xa nguồn nhiệt thì sẽ hết ngay mà (nếu vậy bác vào hãng ae trong đó sẽ xử lý dùm bác vụ này...trong 2 nốt nhạc thôi).:)

Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia
axim_x50v nói:
Cái này chỉ cần kiểm tra jack cắm hoặc thay còi mới là xong, bất kỳ gara nào cũng làm được.

Hạng D
1/2/07
1.105
283
83
Em đã kiểm tra thì còi vẫn ok, các jack vẫn ok, có thể bị đứt cầu chì (nếu có), các bác cho em hỏi còi có cầu chì ko nhỉ, nếu có thì nó nằm ở đâu, vì em thấy trong sách HD mô tả có 2 box cầu chì lận, 1 nằm cạnh bình acqui, một nằm bên dưới trái vô lăng, bên trong 1 cái ngăn đựng đồ. Em cám ơn

Tập Lái
19/3/12
9
2
3
Xe em Mondeo 2003,lúc xuống dốc e hạ ga thì máy lại gầm lên,nổ to hơn.vậy là do nguyên nhân gì ?bác nào biết giúp em với,cảm ơn các bác.

Hạng D
30/5/12
2.632
5.846
113
Em ơi Sài Gòn phố
The Vinh nói:
Xe em Mondeo 2003,lúc xuống dốc e hạ ga thì máy lại gầm lên,nổ to hơn.vậy là do nguyên nhân gì ?bác nào biết giúp em với,cảm ơn các bác.
Thế là đúng rồi mà bác, vì khi xuống dốc, hộp số tự động hạ số để đảm bảo vận tốc không tăng quá nhanh ngoài tầm kiểm soát của lái xe.

Ví dụ bác đi số sàn, khi xuống dốc bác đi số 4 hoặc 5 xe sẽ lao rất nhanh, còn khi bác chuyển về dưới số 3 thì hộp số sẽ có nhiệm vụ gằn số để giảm bớt tốc độ xe, đảm bảo an toàn và tăng tuổi thọ cho phanh của xe bác. Tương tự với hộp số tự động thôi bác à.

Xe em cũng Mondeo 2003 và xuống dốc cũng tự trả số và máy kêu to để giảm tốc độ bác à.

Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia
axim_x50v nói:
Em đã kiểm tra thì còi vẫn ok, các jack vẫn ok, có thể bị đứt cầu chì (nếu có), các bác cho em hỏi còi có cầu chì ko nhỉ, nếu có thì nó nằm ở đâu, vì em thấy trong sách HD mô tả có 2 box cầu chì lận, 1 nằm cạnh bình acqui, một nằm bên dưới trái vô lăng, bên trong 1 cái ngăn đựng đồ. Em cám ơn

Hộp cầu chì gần bình ắc quy là hội cầu chì chính dành cho động cơ. Hội cầu chì bên chần trái tài xế là trang thiết bị trong xe. Bác lật nắp đậy hộp cầu chì ra nhìn vào sơ đồ, kéo cầu chì kèn (Horn) ra kiểm tra.