Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia
dmplk nói:
Xe Mondeo 2.5 2003 của tôi đang chạy đôi khi tất cả các cửa vẫn đóng chặt nhưng đèn và còi báo hiệu cửa mở báo động liên tục gây rất khó chịu (chắc công tắc điện cửa nào đó nó bị chập chờn lúc đóng lúc mở nhất là khi bị ổ gà...).
Không biết có cách nào làm cho nó tắt còi đi không nhỉ?
Có cách nào can thiệp mạch điện để chỉ báo đèn chứ không báo còi không?
Có, mở cốp sau lên, tháo tấm che bên trái ( trên hộc dè )sẽ thấy cái còi, bác rút jack điện ra là xong :D

Hạng C
31/7/09
516
921
93
em chạy Mondeo 2005 odo 72K qua qua gờ giảm tốc nghe kêu cụp cụp, thấy không vừa ý lắm (so sánh với Innova 2007), bác nào thấy giống vậy không ?? có nên thay phuộc mới (hoặc độ cái phuộc này bằng loại khác êm hơn )
thanks các bác đọc tin!

Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia
bidovn nói:
em chạy Mondeo 2005 odo 72K qua qua gờ giảm tốc nghe kêu cụp cụp, thấy không vừa ý lắm (so sánh với Innova 2007), bác nào thấy giống vậy không ?? có nên thay phuộc mới (hoặc độ cái phuộc này bằng loại khác êm hơn )
thanks các bác đọc tin!

Làm gì có chuyện Mon không êm bằng In. Bác xem lại dàn gầm và phuộc thử xem.

Hạng D
29/11/04
1.821
14.954
113
bidovn nói:
thanks các bác đọc tin!
Phuộc tốt có 4tr2/cặp à, thay đi bác . Xe đi lâu thì phuộc yếu là bình thường. 5-6 người lái thử xe em rồi, ai mà đi xe ~1,2 tỷ trở xuống đều bảo xe em êm và cách âm tốt mà ! Hôm qua em đi đăng kiểm chờ từ 10h sáng tới 4h chiều mà còn bị anh kiểm định viên kéo lại bàn luận xe ngon, chạy êm, giá rẻ tùm lum hết .... Làm chủ mấy xe xếp sau trong hàng nóng mặt chửi lầm bầm !
Mà cũng tức cười, ảnh nói "thay cái đèn trước sáng đi cho đã". Em bảo:" anh xúi em thay xenon hả ?!" . Anh đó :"ấy, không phải. Đừng thay xenon. Ý là thay cái mặt kính trong veo đó ..." ! Anh còn kéo em lại (xe còn trong hàng kiểm định) dẫn đi vòng vòng quanh xe , có cả kéo em chui vào trong xe chỉ trỏ "độ cái này, làm cái kia hay lắm nè" .... !

Tập Lái
3/12/11
42
0
0
lời đâu tiên cho em xin chào toàn thể anh em os ..em là men đã tham gia os cũng được một thời gian...nhưng mà vì chưa có xe nên chỉ biết đứng ngoài hóng hớt cho vui chứ chưa giám cm nhiều..nhưng nay em cũng đã có gắng tậu 1 em v2 <mon 2004 1 vạch đít>
nhưng các bác ơi khổ em quá..lúc em mua thì em lại không để ý tình trạng em nó cho lắm giờ thì em buồn nhiều lắm...chả là em nó lúc khởi đề lên thì khói ở bô ra nhiều như máy cầy<cũng không nhiều đến vậy > nhưng 1 tí sau thì hết ngay.. v2 của em vẫn chạy vivu ...máy khoẻ chỉ bị như thế thôi

các bác cho em hỏi tình trạng như thế của v2 em là bị sao? có ảnh hưởng lớn không? sửa chữa ở đâu thì hợp lý...em ở vũng tàu nhưng cũng có thẻ lên sài gòn để sửa chữa em nó..mong các bác tư vấn cho em ...em mới tập lên 4 bánh nên kinh ngiệm con non.,,
em xinh chân thành cảm ơn anh em os nhà ta

Hạng D
29/11/04
1.821
14.954
113
Khói trắng hay khói đen hả bác ?! Nếu khói trắng lúc mới đề trong ngày (nhất là buổi sáng hoặc trời ẩm - như Vũng Tàu) thì bình thường vì mình thấy xe nào cũng vậy, cụ thể là ở nhà mình 3 chiếc mới cũ đều đều có khói trắng khi đề buổi sáng.
Nếu khói đen thì chắc là có vấn đề thiệt !

Tập Lái
3/12/11
42
0
0
shpy nói:
Khói trắng hay khói đen hả bác ?! Nếu khói trắng lúc mới đề trong ngày (nhất là buổi sáng hoặc trời ẩm - như Vũng Tàu) thì bình thường vì mình thấy xe nào cũng vậy, cụ thể là ở nhà mình 3 chiếc mới cũ đều đều có khói trắng khi đề buổi sáng.
Nếu khói đen thì chắc là có vấn đề thiệt !
v2 em ra khói trắng bạc ạ..nếu khói trắng thì là không sao hả bác?? nếu vậy thì em mừng lắm lắm...tưởng máy móc của em nó có vấn đề...nếu máy có vấn đề thì em buồn lắm lắm bác ợ

Tập Lái
3/12/11
42
0
0
theo như các cụ bên gara dự v2 của em bị hở bạc (Xecmăng) ...các bác tư vấn hộ em xem trên sg chỗ nào làm cái này được và giá rổ khoảng bao nhiêu ạ?? nói thật là em cũng không tin tưởng tay nghề của mấy bác thợ ở vũng tàu lắm...

các bác tư vấn hộ em cái với ạ em cảm ơn các bác nhiều lắm

Hạng B1
19/7/11
72
3
8
Khói trắng ra khi mới nổ máy là bình thường mà Bác.
Xe chạy đường dài mà kiểm tra thấy khói xanh nhạt hoặc khói đen thì mới nghĩ đến sửa chữa Bác ạ.
Đừng có nghe tư vấn như vậy mà mất tiền oan lại hỏng xe đó. Chúc Bác may mắn.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
19/9/11
255
16
18
Chào các bác các anh..

Em mới cố gắng mua được con mondeo 2009, là con xe đầu tiên của em, mới biết lái và cũng mới tham dự thật sự vào diễn đàn, có lỗi hỏi nhiều hay trùng lặp mong các bác bỏ qua. Xin các bác giúp em kiến thức vài điểm như sau:

-khi mua xe về cần bảo dưỡng ra sao, thay nhớt và những gì nữa, địa điểm nào uy tín?

-em xem phía dưới xe, phía sau, dưới khu vực lốp dự phòng chiếu xuống, có 1 cái thùng em nghĩ bằng nhựa hay bằng compo site gì đó mà có dấu vết hàn, rất thủ công và xấu xí, xin cho em hỏi đó có phải do bị vỡ, hàn lại, hay rin nó thế, và đó là bộ phận gì.

-bhiem cua e dang la cua libety.nhưng sắp hết hạn, xin giới thiệu cho e a nào làm libety uy tín và dễ tính giúp.

-nếu là xe Ford bị pan giữa đường thì xử lí ra sao, gọi số dt khẩn nào....chi phí ra sao.

Xin cảm ơn các anh nhiều.