Hạng B1
7/8/08
87
0
0
tuanhung nói:
Xe Mondeo 2.5 2005 gặp tình trạng rất quái là đèn báo check engine, hiện tượng là nếu chạy bình xăng kim xăng báo vơi còn ít hơn 1/4 là bị hiện tượng máy chạy bị giựt, thậm chí là chết máy giữa đường, tắt máy đề lại thì chạy được ~ 1-2km thì lại lặp lại hiện tượng này. Nếu đổ xăng nhiều hơn nửa bình thì chạy ngon lành bình thường(đèn check engine vẫn sáng). Các bác cho em hỏi hiện tượng này là do nguyên nhân gì ạ

Thanks các bác

Chào Bác!
bác nên mang xe vào hãng kiểm tra lại bơm xăng đi bác ơi!. đó là triệu chứng đầy tiên cho biết bơm xăng của bác sắp " đai" rồi đó. bác tiếp tục đi thì hiện tượng bác mô tả sẽ xảy ra thường xuyên hơn và đến lúc nào đó bác sẽ phải gọi cứu hộ đấy!

O2 confirmed
Hạng B1
5/9/06
85
458
53
petrol nói:
E trả lời bác cái số 3 nhé

Mở gạt nước, chờ nó đến ví trí bác cần, thò tay TẮT CÔNG TẮC MÁY nhé

Bác Petrol, em làm thử như bác hướng dẫn nhưng không được.

Tiện đây các bác cho em hỏi luôn: em muốn làm thêm ổ khoá cho hộc chứa giấy tờ bên phụ (xe Mon09) (vì em gởi xe ngoài gara, không muốn cầm giấy tờ linh tinh về) nhưng có người bạn nói sợ ảnh hưởng đến túi khí & khuyên hỏi kỹ thuật bên Ford. Vậy em làm thêm ổ khoá có ảnh hưởng gì không & chỗ nào làm ok? Cám ơn.

Hạng D
6/4/05
3.606
2.255
113
Em đang quan tâm đến Mon 2.5 2003 của 1 bác rao trên này, bác nào rành Mon 2.5 cho em hỏi nhé:
- Sự khác nhau giữa Mon 2.5 1 vạch, 2 vạch là gì ạ?
- Option của Mon 2.5 1 vạch gồm những gì?
- Ăn uống của Mon 2.5 1 vạch.

Cám ơn các bác ạ!

Hạng B2
1/7/08
110
0
16
sao bài đầu tiên chả thấy bác chủ thớt nói gì vậy

Hạng B2
28/11/09
484
86
43
Các bác ơi, sao chế độ nhớ của em nó ko nhớ nổi vị trí gương (vị trí ghế thì nhớ ngon lành, nhưng vị trí gương tương ứng thì nó ko nhớ nỗi - cụ thể là nó chỉnh gương loạn xạ mỗi lần chọn vị trí nhớ (vd: em nhớ M3 -> gương cụp, khi bấm số 3, gương lúc thì vểnh lên trời, lúc hất ra sau...)

Hôm trước em có mang vào Sàigon Ford Cao Thắng sửa cái mạch dk gương rồi giờ thì như vậy, các bác nào biết help em với. tks các bác nhiều

-- chắc nó già nua quá nên đãng trí, có cách nào khắc phục ko các bác

Hạng B2
10/10/06
232
2
18
51
không hiểu tại sao máy lạnh của Mondeo không lạnh sâu ? mình đi buổi trưa mà phải bật hết cỡ. Mình đi ở xe khác thì mở máy lạnh tầm số 3 hoặc 4 thôi.

Bác nào bị tình trạng tương tự không vậy ? Xe mình là loại 2004 va 2009 luôn.

Hạng B2
8/7/08
117
1
0
Mondeo07 nói:
không hiểu tại sao máy lạnh của Mondeo không lạnh sâu ? mình đi buổi trưa mà phải bật hết cỡ. Mình đi ở xe khác thì mở máy lạnh tầm số 3 hoặc 4 thôi.

Bác nào bị tình trạng tương tự không vậy ? Xe mình là loại 2004 va 2009 luôn.
Xe em 2005 cũng đang bị bệnh như bác. Ra ngoài nó đòi tháo tung taplo kiểm tra mà em sợ lắp vào lại bị lộc xộc, báo lỗi đèn check... thì khổ. Không biết có cách nào....

Hạng B2
28/11/09
484
86
43
Vụ nhớ vị trí gương của em là do bộ cảm biến kính chiếu hậu cái Mon 2005 của em có vấn đề (trái phải luôn). Các bác biết ai bán hoặc sửa chửa bộ cảm biến này hú em tiếng nhé. Cảm ơn các bác nhiều. Hay bác nào biết bên bảo hiểm bán mấy cái kính bể hư tai nạn thì nhắn em nhé. Hoặc bác nào đi Mon đã thay gương thì trong cái gương cũ chắc còn bộ ấy bán lại cho em nhé.

P/S. ở Hanoi tìm cái này coi bộ dễ hơn SG vì ngoài đó cái đám đạo chích chuyên đi vặt gương.

Tập Lái
26/4/06
8
0
1
Xe Modeo 2.5 2003 của tôi,từ khi thay dầu hộp số đến nay có hiện tượng bị lì, xe đổi số từ số 4 sang số 5 rất muộn, thường từ 65-70km mới chuyển sang số 5 được.Xin mọi người giúp đỡ, bắt bệnh và giải pháp chữa bênh.cám ơn