Hạng B1
9/10/07
62
0
0
RE: Cách chọn mua một em Bọ

@saohom: theo lời bác chỉ, em về mở nắp xăng ra thì thấy thế này, ko biết join đã lão hóa chưa...[&:] em còn dốt lắm :D !

Last edited by a moderator:
Hạng B1
9/10/07
62
0
0

Còn đây là cái cổ dê giữ ống dẫn xăng (to đùng bằng bắp tay), kế bên là cái ống nhỏ (không biết có phải cái ống hơi...như lời bác saohom tả kô ?), nhưng nó không thòng xuống đất mà nối thẳng vào bình xăng luôn, khi mua chủ cũ nói là cổ dê bị chai cứng rồi nên bị hôi xăng...điều này có đúng ko bác ???

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG

Trích đoạn: cuulongvw

Còn đây là cái cổ dê giữ ống dẫn xăng (to đùng bằng bắp tay), kế bên là cái ống nhỏ (không biết có phải cái ống hơi...như lời bác saohom tả kô ?), nhưng nó không thòng xuống đất mà nối thẳng vào bình xăng luôn, khi mua chủ cũ nói là cổ dê bị chai cứng rồi nên bị hôi xăng...điều này có đúng ko bác ???
Nó đó bác 9 rồng. Lắp như bác là đúng rồi có điều cái ống dẫn xăng của bác hiện nay là 3 đoạn nối với nhau nên khả năng rò rỉ ở đây khá cao. Bác nên mua một ống liền cho an toàn và đẹp nữa. Cái roăng cao su ở nắp bình xăng có lẽ bác nên thay được rồi, rẻ mà. Nên vệ sinh cái nắp xăng và cả phần cổ bình xăng nữa. Chúc bác khắc phục được vụ mùi xăng!

Hạng C
21/11/06
733
575
93
53

Bác thấy cái ống nhỏ có cái nối kg, cái nối đó nếu em kg lầm thì nó có cái lỗ thoát hơi. Xe 1300 thì lỗ thaót này nằm ngay dưới cổ bình xăng, còn 1500 thì chắc chỗ này( e kg có xe 1500 nên kg biết). Nếu thế bác cứ nối 1 cái ống nhỏ, thứ dùng dẫn axít dư của xe máy, là nó sẽ hết ngay. Bác theo lới bác yêu bọ thay cái ống to cho đẹp nhé.
Thân.
Trích đoạn: cuulongvw

Hạng B1
9/10/07
62
0
0

@buglover+saohom: cám ơn các bác rất nhiều, để về em sẽ thực hiện như các bác hướng dẫn. Vậy cho em hỏi tiếp nhé...:D!
Xe các bác thì để bình ác-quy ở đâu, có giống như xe em không (hình) hoặc các bác có cách nào để gọn hơn để còn chỗ chứa hành lý nữa...em thấy để như vầy thì choáng chỗ hết....lại không thẩm mỹ nữa...Mong các bác giúp cho ! thanks

Tập Lái
8/5/07
39
0
0

Bình accu của xe Bác để sau lưng ghế băng sau phải không? Còn một nơi để nữa là bên dưới chỗ ngồi băng sau. Nhưng phải để ý là lót thêm một miếng nhựa mềm trên bình để tránh trường hợp các cọng kim loại của ghế ngồi chạm vào hai cọc bình là khổ nha Bác!!! Tôi thấy vậy, không biết còn chỗ nào khác để bình accu cho Vw nữa không?

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG

Trích đoạn: MTUNG

Bình accu của xe Bác để sau lưng ghế băng sau phải không? Còn một nơi để nữa là bên dưới chỗ ngồi băng sau. Nhưng phải để ý là lót thêm một miếng nhựa mềm trên bình để tránh trường hợp các cọng kim loại của ghế ngồi chạm vào hai cọc bình là khổ nha Bác!!! Tôi thấy vậy, không biết còn chỗ nào khác để bình accu cho Vw nữa không?
Bác Tùng nói chính xác đó. Không có xe nào để bình ắc quy như bác 9 rồng cả (XL bác), chính xác là để ở dưới băng ghế sau, bên phụ ấy. Chỉ có chỗ đó! Cái thùng phía trên hầm máy, sau lưng ghế sau là thùng đựng đồ.
Đúng là phải lót miếng nhựa hoặc bìa các tông lên trên cái bình để khỏi bị chập điện (vì dứơi ghế là hệ thống lò xo bằng thép mà).

Hạng C
5/12/06
674
14
18
-) từ :-) từ :-) từ

Nhớ hồi trước em chở thằng cha bạn béo đi chơi về đến Võ Thị Sáu chỗ ngã ba Phạm Ngọc Thạch tự nhiên thấy trong xe bốc khói mù mịt. Vừa kịp tấp lề mọi người trong xe nhảy bổ ra thì chỗ băng ghế sau có tiếng lửa cháy nổ lép bép. Em cuống quá vớ đại xô nước rửa chén của bà bán bún để cạnh gốc cây tạt vào không kịp xin phép bà bún. Hóa ra mấy hôm trước thằng bạn béo ngồi băng trước nên không sao. Hôm đó nó lại bò ra băng sau, ngồi ngay trên cái cọc bình thế là qua ổ gà nhún mấy cái chập điện nó bắt lửa lên đám xơ dừa nệm ghế cháy phừng phừng. Sau đó em phải cám ơn bà bún bò rối rít vì xô nước rửa chén nghĩa tình.
Từ đó trở đi, mỗi lần đụng tới bình accu là lại luôn cẩn thận lấy tấm cao su trùm lại kỹ lưỡng. May cho thằng bạn còn chui ra kịp nên dàn gầm hắn còn nguyên vẹn không bị gì.
Các bác mua bình cho xe con bọ nên rút kinh nghiệm lựa loại bình có cọc bình âm xuống bằng mặt bình, tuy hơi khó thao tác tí nhưng mà chắc ăn hơn nhiều.

Hạng C
21/11/06
733
575
93
53

Có trang này các bác dowload manual về đọc cho biết. Trong này có rất nhiều thứ bổ ích, cả thị trường mua bán xe nữa.
http://www.thesamba.com/vw/archives/manuals/69bug.php
Các loại xe
http://www.thesamba.com/vw/classifieds/
Và chiếc xe mới tinh sx 2004 giá 14k.
http://www.thesamba.com/vw/classifieds/detail.php?id=559390
Cách chọn mua một em Bọ

Cách chọn mua một em Bọ

Cách chọn mua một em Bọ

Cách chọn mua một em Bọ

Cách chọn mua một em Bọ

Cách chọn mua một em Bọ

Cách chọn mua một em Bọ

Cách chọn mua một em Bọ

Cách chọn mua một em Bọ

Tập Lái
25/1/08
23
0
1

Trời ơi là trời . Tôi đã làm chủ con bọ 1100 từ năm 1996 đến bây giờ vừa rồi đại tu ở Garage Hùng Bùi Đình Túy xong tháng 9 năm 2007. Hôm nay đăng ký nick vào diễn đàn otosaigon mới thấy mình là kẻ quá nghèo nàn về thông tin con bọ , trước đây tham gia Topic con bọ trong diễn đàn Vespavn những người bạn, vì là topic phụ nên thông tin con bọ không được nhiều . Cảm ơn các sư phụ ,sư huynh đã chia sẽ, tư vấn cho nhiều người đam mê con bọ nhiều kinh nghiệm xương máu .
lekydn cũng có rất nhiều điều muốn tâm sự với anh em sau khi dọn con bọ 1100. Mình ở Đà Nẵng muốn giao lưu, học hỏi chia sẽ với các bạn. Xin cảm ơn diễn đàn.