Tư Vấn Chia Sẻ Cách nhiệt ghế tài xế

Hạng B1
27/6/06
85
0
0
xe tôi máy nằm dưới ghế tài xế nên nóng quá, các bác bày cách giúp tôi nhé. Thanks....

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com
RE: Cách nhiệt ghế tài xế

Trích đoạn: thich4banh

Xe bác có cửa thổi gió xuống chân không? Nếu có thì bác trích một ít gió từ cửa đó cho nó thổi vào ghầm ghế. Xong!
Theo kiến thức nông cạn của em thì hình như các loại xe con xe nào cũng có

Hạng B1
27/6/06
85
0
0

cám ơn các bác, nhưng dù sao em cũng phải sắm một bộ thảm bằng gỗ để ngồi thôi. :))

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

em thấy mấy tiệm đồ chơi có bán tấm đệm lưới có cái quạt thòng xuống dưới (ngay ch...ính giữa :D), cắm vào mồi thuốc => lấy khí lạnh (khí lạnh bị....rớt xuống dưới) thổi vào toàn tấm đệm. Tấm này hay nhưng không...đẹp vì tấm lưới xấu quá.

Hạng B2
24/6/05
141
32
28

em thấy mấy tiệm đồ chơi có bán tấm đệm lưới có cái quạt thòng xuống dưới (ngay ch...ính giữa ), cắm vào mồi thuốc => lấy khí lạnh (khí lạnh bị....rớt xuống dưới) thổi vào toàn tấm đệm. Tấm này hay nhưng không...đẹp vì tấm lưới xấu quá.

Giá của em này, hình như là 350K VN đồng. Em thấy cũng được chứ , cũng mát lắm mà.

Hạng B1
27/6/06
85
0
0

các bác có cách nào để cách nhiệt triệt để hơn không, bày cho em với

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

cái này gọi đúng là giải nhiệt chứ đâu phải cách nhiệt đâu bác đôrêmon.
Cách triệt để hình như cũng có nhưng giá hơi cao, mấy con S500 hình như có điều hòa cho ghế lun :D

còn cách nhiệt thì dán mấy lớp xốp+nhôm bên dưới ghế (dán vào thân xe) thì cũng có kết quả (0 nhìu thì ít :D)

Hạng B2
28/8/04
119
0
0
nguoi den tu Trieu Chau

theo ngu ý của em thì bác cứ đi mua tấm nệm nước trong siêu thị.bỏ vào tủ lạnh cho nó đông lại. Sau đó cứ ngồi lên nó. Bảo đảm mát và lạnh vô cùng hehe

Hạng B2
17/2/06
313
11
18

theo ngu ý của em thì bác cứ đi mua tấm nệm nước trong siêu thị.bỏ vào tủ lạnh cho nó đông lại. Sau đó cứ ngồi lên nó. Bảo đảm mát và lạnh vô cùng hehe

Về khoản này , em nghĩ nó teo cái khác !!!!:D:D